Cần giúp: Bé Ho Dai Dẳng 3 Tuần Sau Cúm A Viêm Amidan.uống Thuốc Nào Mới Khỏi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi vochongmeomuop, 20/5/2017.

Tags:
  1. vochongmeomuop

vochongmeomuop Thành viên chính thức

Các mẹ ơi hôm 30/4 bé về quê thăm ông bà thì bị lây cúm của ông bà.sốt cao ho.e cho đi khám viện nhi thì xét nghiệm máu và nước mũi bsi kết luận bị cúm A và viêm amidan.bé điều trị theo đơn thuốc thì 5 ngày sau chưa khỏi e sốt ruột cho bé vào viện Bạch Mai khám lại.bsi đổi kháng sinh khác và bé khỏi sốt vui chơi ăn uống trở lại sau 5 ngày.Nhưng từ khi đó bé vẫn ho khụ khụ về đêm và nôn ra.mỗi cơn ho cứ kéo dài cả tiếng lúc 3-5h sáng.em sốt ruột lại cho đi khám lại lần 2.bsi kê colergis và nexium và xịt mũi.sau 5 ngày theo đơn mới bé lại ho cả ban ngày tuy ko khụ khụ như ban đêm.bé vẫn ăn chơi ngoan như bình thường.nhưng giờ đã 3 tuần mà ho chưa khỏi.các mẹ tư vấn cho em với.e đính kèm đơn thuốc của viện Nhi và Bạch Mai đây.
    Cảm ơn các mẹ.
    Cầu mong các con khỏe mạnh ngoan ngoãn

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vochongmeomuop
    Đang tải...

2. vochongmeomuop

Các mẹ giúp em với.dạo này thời tiết thay đổi các bé hay bị ho quá

3. cocbac

cocbac Thành viên đạt chuẩn

sao mẹ nó không mang con đi khám bs nhỉ . giờ thời buổi này rồi bệnh tật thì nhiều sức đề kháng trẻ thì giảm . em khuyên mẹ lên cho bé tới bs mà khám

4. vochongmeomuop

Em khám 3 lần trong 2 tuần rồi mn ạ.e còn uo cả đơn thuốc đó.em cần tham khảo thêm vì bsi chưa khỏi

5. MeQuangThien

MeQuangThien Thành viên chính thức

Bạn thử cho bé uống siro ho Zabee của Mỹ thử bạn. Con mình viêm VA uống kháng sinh không khỏi ho mà uống siro ho đó lại khỏi. Hoặc bạn có thể mua Propan của Úc cho bé uống. Thuốc của Úc mình chỉ nghe mọi người bảo vậy chứ con mình chưa dùng nên mình cũng không chắc chắn lắm bạn à. Thường điều trị ho bằng kháng sinh khi hết kháng sinh bé sẽ bị ho trở lại. Kinh nghiệm của mình sau 1 tháng cho con uống kháng sinh vì viêm VA, sau này cứ có sẵn chai nhỏ mũi trị nghẹt mũi sổ mũi và chai siro ho. Cứ chớm bị ho sổ mũi dùng thì nhanh khỏi.

vochongmeomuop thích bài này.
  6. vochongmeomuop

Cảm ơn mn.hữu ích quá