Cần giúp: Bé Ho Quá, Làm Sao Đây Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tad1991, 9/8/2016.

1. tad1991

tad1991 Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình được 2 tuổi rồi, nhưng mà ho suốt ngày, nhiều đêm vợ chồng mình mất ngủ trông con. Vừa mệt vừa sốt ruột, các mẹ cho lời khuyên giúp với, em cám ơn :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tad1991
    Đang tải...

2. support8

support8 Administrator

Mn thử dùng lá hẹ vò nát trưng đường phèn cho bé uống xem sao.

3. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bạn thử thêm cách này nha...
    ban đêm hãy cho con uống mật ong...ko tráng miệng nước nhé...trước khi đi ngủ cho con ăn cam mật ong...cái này có thể làm cam ngâm mật ong 1 lần dùng cho 2 ngày đc nhé...
    bạn này...cho con ăn cam, chanh chấm muối, chanh chấm mật ong...uống xì dầu chanh tỏi ớt cho con giảm rát họng...
    nướng tỏi, hoặc gừng..sau đó đun với nước muối...luộc rau diếp cá cho con ăn và uống nhé..
    kiên trì thì chỉ 3 ngày sẽ giảm...5,6 ngỳ sẽ khỏi..

4. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Bé có ra nc mũi ko? Nếu có thì mn phải rửa mũi hàng ngày cho bé. Đồng thời hấp lá hẹ vs mật ong cho bé nhấm nháp.

5. tinhdautram.info

tinhdautram.info Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó có thể dùng lá hẹ với mật ong, hoặc dùng cam nướng hay quả lê cùng với đường phèn, sau đó lấy nước cho bé uống, sẽ rất nhanh ngắt ho đấy ạ. Cùng với đó là mẹ nó dùng kết hợp với tinh dầu tràm để bôi ở gan bàn chân ( vị trí huyệt dũng tuyền, nếu không biết thì bấm vào chữ ký của em về trị ho ) đây là vị trí giúp giảm ho rất nhanh đấy ạ, cùng với đó là bôi vào lưng và ngực.
    Trong thời gian tầm 4 đến 5 ngày sử dụng các cách kết hợp bên trên, nếu không đỡ thì cần đưa đi khám sớm ạ, vì về bệnh ho này rất nguy hiểm, để lâu có thể sẽ biến tướng sang dạng khác nguy hiểm hơn đấy ạ

6. Bảo Khí Nhi

Bảo Khí Nhi Giảm ho đờm, khó thở. chặn đứng viêm đường hô hấp!

thương bé quá ak.

7. dnhungkbang

dnhungkbang Thành viên tập sự

8. Phạm Xuân Vui

Phạm Xuân Vui Mẹ của các con!

ôi bạn cho con đi khám xem sao để ho thế tội quá!

9. diệp lan khuê

diệp lan khuê Thành viên tập sự

Mẹ để ý bé nhé , đợt này đang thay đổi thời tiết . Cố gắng giữ ấm cho bé nhé mẹ

10. Huong_nau

Huong_nau Thành viên chính thức

Mẹ nó mua prospan của Đức hoặc Úc cho bé uống. chứ dùng phương pháp dân gian có bé hợp bé ko mà lâu sốt ruột lắm, cái này đắt tý nhưng hiệu quả. trc kia mình cũng hay dùng dân gian mà hiệu quả kém, nhiều lúc nản lắm.

11. Aivan32555

Aivan32555 Thành viên mới

Hoặc là do thay đổi thời tiết như bây giờ, hoặc là do con bị ho vì hô hấp bị ảnh hưởng rồi. B cho con đi khám bác sĩ đi cho an toàn

12. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

2 tuổi rồi cơ mà. Dùng thuốc cho bé thôi mn ạ, nếu các mẹo dân gian ko khỏi.

13. quanaonugiare

quanaonugiare Bắt đầu tích cực

Tội bé quá ạ, mong là bé mau khỏi ho :(

14. Mai Trần Hoàng

Mai Trần Hoàng Thành viên tập sự

Mẹ nó cho con đi khám đi nhé, tốt nhất là sử dụng thuốc theo chỉ định của bác sĩ, đừng dùng linh tinh tự mua không lại tiền mất tật mang , chúc bé mau khỏi bệnh :h:

15. Trần Mỹ Đức

Trần Mỹ Đức Thành viên tập sự

Các bé dưới 5 tuổi hay ốm vặt là chuyện bình thường, cũng do một phần mình thiếu kinh nghiệm chăm con.
    Em chỉ chị cách này: hấp mấy quả quất với mật ong cho sánh lại đựng trong lọ thủy tinh nhỏ rồi cho bé uống hàng ngày, thấy ho là uống, còn lại thì giữ vệ sinh mũi với họng cho bé sạch sẽ, các mẹ cứ thấy kinh với sợ con đau chứ 2 đứa nhà em, em hút mũi chùn chụt, vậy mới sạch, sợ nhất là con khiếp, mỗi lần mẹ hút lại khóc ré lên không cho. Còn rửa mũi mẹ nó lên mạng kiếm video dạy cách rửa bằng chai muối sinh lý là được, vỗ nhẹ lưng bé cho long đờm, còn lại thì cứ thử dùng thêm 1 đơt kháng sinh bác sĩ chỉ định xem sao, chứ như bé đầu nhà em dùng nhiều kháng sinh quá giờ ốm vặt suốt. em hãi lắm.

16. Trần Đình Đình

Trần Đình Đình Thành viên tập sự

Bé nhà bạn hay ho về đêm à, hạn chế ăn sát giờ ngủ đi bạn , với cả bôi ít tinh dầu tràm dưới lòng chân bé. dạo này thời tiết lạnh nóng thất thường thì bạn cứ để một cái chăn mỏng đắp ngang qua bụng bé, bé mà ho quá thì bế bé thẳng rồi vỗ lưng cho bé xuôi xuôi .

17. Trần Thanh Xuân 25

Trần Thanh Xuân 25 Thành viên tập sự

Đọc qua các topic mà em hốt cả hển, có con mà nhọc vậy chắc em không dám lấy chồng mất

18. TrangHan2011

TrangHan2011 Đủ quyền lập Họ

chia sẻ thêm 1 vài kinh nghiệm trị ho cho bé của mình cho các mẹ ạ, mình thấy cách của mình áp dụng với cả ng lớn cũng rất hiệu quả nhé
    Cách 1: khi bé/ người lớn hơi bị đau họng( chom bi)thì cho uống bột sắn pha với nước vắt ít chanh vào a, nhớ là ngày 3 cốc, mỗi cốc uống nhấp từng chút 1 trong vòng 1h đồng hồ.
    Cách 2: khi ho co dom pha chanh cốt chanh tươi với mật ong tỉ lệ 1:1, cho bé nhap cả ngày mỗi lúc 1 ít, đảm bảo hiệu quả nhanh chóng nhé

19. 3 Đình Dũng

3 Đình Dũng Thành viên tập sự

Các chị ơi tiện cho em hỏi luôn là bé ho khan khục khặc, mũi không chảy nước thì có đáng lo không, vì bé nhà em cũng tương đối lớn rồi, không bị dãi dớt như trước nữa nhưng hay ho thôi. có chuyển thành viêm họng mạn tính không?
    cám ơn các chị trước

20. Atlanta_Phung

Atlanta_Phung Thành viên tập sự

không đáng lo đâu mẹ nó nhé, cố gắng giúp bé bớt ho là được rồi, thời tiết thay đổi đến mình còn hay ho vài tiếng, các bé ho khục khặc là chuyện bình thường, cố gắng giữ ấm, mẹ nó có thể dùng cách trên, nước mật ong quất, hoặc sắn dây với chanh, cho bé uống để át cơn ho là được.