Kinh nghiệm: Bé học lớp 4 cần mua sách gì, học thêm thầy cô nào để dễ vào Ngô Sĩ Liên?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi janess, 26/4/2012.

1. janess

janess Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ thông thái. Em có cô cháu gái đang học lớp 4, chuẩn bị lên lớp 5 ạ. Cháu năm nào cũng là học sinh giỏi ạ. Em có ý định hướng cho bé thi vào Ngô Sĩ Liên ạ. Có mẹ nào biết, bjo e muốn cho cháu đi học thêm thì đi học thầy cô nào ko ạ? Em cũng muốn dậy kèm cháu môn toán, văn, anh ở nhà luôn, nếu như vậy thì cần mua các loại sách gì, của tác giả nào ạ? Mong các mẹ giúp đỡ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi janess
    Đang tải...

2. lethihaiyen2009

lethihaiyen2009 Thành viên mới

Ðề: Bé học lớp 4 cần mua sách gì, học thêm thầy cô nào để dễ vào Ngô Sĩ Liên?

theo em thì chị mua bộ sách ôn tập toán, ôn tập tiếng Việt theo chuẩn kiến thức của NXB đại học Sư phạm.Sách này ôn tập cơ bản và có một số bài nâng cao. Bên cạnh đó thì chị mua sách toán bồi dưỡng học sinh giỏi của GS Nguyễn Áng, hình như NXB Quốc gia hay Đại học Sư phạm ý.Chị rèn bé làm theo dạng bài.Sách rèn luyện tiếng Việt thì nhiều lắm, chị nên mua của NXB Giáo dục, Sư phạm hoặc Quốc gia như những đoạn văn bài văn hay, rèn luyện câu và từ, rèn chính tả ...theo các kỹ năng: đọc, viết chính tả, luyện từ và câu,và những đoạn văn hay và bài văn hay. Rèn luyện nhiều sẽ thuần thục thôi. Nhất là dạy bé làm tập làm văn, phải làm văn miệng, lập dàn ý trước khi viết. Em cũng đang gia sư cho các bé tiểu học, em thường chọn những sách này để dạy bé.

janess thích bài này.
  3. ha hoa

ha hoa Guest

mẹ nó có muốn mình giới thiệu giáo viên cho ko ?

4. janess

hi em. chị ko biết e nhắn nên đã đi mua rồi. c vào nhà sách Trí tuệ mua. c mua 2 cuốn: ôn luyện toán 4 của tác giả Đỗ Tiến Đạt và Toán nâng cao lớp 4 của Vũ Dương Thụy. cả 2 cuốn đều của nhà xuất bản Giáo dục. chắc c sẽ dạy cháu theo 2 cuốn này. :D. thanks em!

5. janess

mẹ nó có biết thầy cô toán, văn, anh tốt ở trường Ngô Sĩ Liên ko ạ? Vào NSL mấy năm nay cũng dễ nhưng e muốn cháu thi lớp chọn. mà muốn vào lớp chọn là lại phải thi ạ. mẹ nó có quen biết thầy cô trong trường dạy tốt, có kinh nghiệm thì mách e với. em cảm ơn ạ!