Cần giúp: bé khó ngủ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chun~chin~, 19/11/2009.

1. chun~chin~

chun~chin~ Thành viên tập sự

chào mọi người!
    con gái em được hơn 2 tháng tuổi, thời gian khoảng 10 ngày đầu sau khi sinh chau ngủ rất ngoan cả ban ngày lẫn đêm chi thức dậy khi đói hoặc tè thôi.sau khoảng thời gian đó cho tới h cháu rất khó ngủ rất khó đặt được cháu ngủ. khi bế trên tay thì còn ngủ được lâu nhưng khi đặt xuống giường thì chi được khoảng 30' thì cháu đã tỉnh rồi.cháu ngủ rất hay bị giật mình, khóc, giãy đạp, lắc đầu và hay đưa tay lên dụi mặt liên tục nhất là về ban đêm. có mẹ nào đã gặp trường hợp như thế này thì chỉ em cách khắc phục với.em xin cảm ơn nhiều nhiều!!!!!!!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chun~chin~
    Đang tải...

2. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Hồi bé con tớ cũng hay khó ngủ vậy đấy! Bạn thử cho bé đi khám bác sỹ xem bé có bị còi xương không nhé để bổ sung vitamin D và canxi nhé (ngay cả bé bụ bẫm cung bị còi xương đấy bạn ah).

3. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Vậy là con thiếu nắng rồi đấy. Mỗi sáng bạn tắm nắng cho bé đi, nắng sớm rất tốt cho bé nhé, tầm 7-8g30, trước 9g là ok vì sau 9g tia bức xạ nhìu k tốt cho con. Tắm nắng đến ngày thứ 4-5 bạn sẽ thấy bé ngủ ngon và yên giấc, không giật mình hoặc giãy đạp (vì thiếu vit D). Thử đi , bạn sẽ thấy yên tâm k lo lắng nữa và bé sẽ ăn ngon, ngủ ngon, mau lớn

4. khonggiansong

khonggiansong Bắt đầu tích cực

chị xem ban ngày bé có hay đùa nghịch nhiều quá không,vì trẻ con tâm lý yếu những thứ ban ngày tác đông như vui buồn sợ hãi kích thích đều ảnh hưởng đến giấc ngủ của bé,chúc gia đình chị vui vẻ,rảnh qua topic em ủng hộ với nha

5. chun~chin~

chun~chin~ Thành viên tập sự

cảm ơn mọi người nhé!!! em cũng đã cho con uống vitamin D va Canci rồi nhưng vẫn k thấy tiến triển j cả!!mệt mỏi quá thôi hichic

6. Bé Phun

Bé Phun Thành viên chính thức

Con nhà mình cũng thế. Bé được hơn 10 tháng rồi. Mình cho con khám dinh dưỡng, uống cả canxi, Vit D, tắm nắng, uống sữa trước khi đi ngủ... Túm lại là gần như làm hết các cách mà không cải thiện được tình trạng khó ngủ và trằn trọc về đêm của con. Mẹ luôn trong tình trạng thiếu ngủ trầm trọng. Hic. Chả biết làm thế nào nữa :(

Mẹ mệt mỏi một phần mà chỉ lo con có vấn đề gì thôi. Hic. Ai có cao kiến gì giúp mẹ cháu với!:-k

7. Maymummim

Maymummim Bắt đầu nổi tiếng

:D
    Mẹ nó thử cách này xem: Nằm ôm con trong thế ẵm, ôm ấp, hát ru và vỗ nhẹ mông con. Khi thấy con có vẻ ngon giấc, mẹ nó rút tay từ từ, cho con nằm ngữa với tư thế thoải mái nhất. Bé nhà mình rất thích kiểu ru này của mẹ, mà rất nhanh đi vào giấc ngủ nhé.
    Mỗi bé 1 tính ccahs và thích vỗ về mỗi kiểu. Mẹ nó thử rồi cho mọi người biết kết quả nghen! Chúc bé ngủ ngon!:D

8. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Cho bé uống nước hạt sen nấu với nho khô +đường.Bé nào lớn ăn được cả bã thì càng tốt!

9. nam anh

nam anh Thành viên mới

Theo mình nghĩ một phần thiếu canxi và một phần do cơ địa mỗi bé đấy, vì bé lớn nhà mình 3 tuổi đến bây giờ thỉnh thoảng còn vậy và bé thứ 2 đươc 4 tháng cũng tình trạng như con nhà bạn, trời có lúc nghĩ đến đêm mà sợ, bế mãi sao được, lựa chán đặt bé xuống mặt tỉnh bơ đến vất. Cũng thường xuyên tìm hiểu và hỏi han nhưng mọi người bảo trẻ con nó vậy, nhưng sao những đứa trẻ khác nó ngủ ngoan thế mà con mình nó lại khó thế.

10. nam anh

nam anh Thành viên mới

Không ai siêng cho ăn như mình hình như hạt sen phản tác dụng đối với con mình thì phải , :(

11. umifashion

umifashion Banned. Cẩn thận, người này không trung thực.

Chị ơi hương thơm của quả táo tây cũng giúp bé dễ ngủ hơn đấy chị ạ.vì thế chị hãy đặt ở đầu giường bé ngủ may quả táo chị nha!

12. gaubuddy

gaubuddy Banned

Gấu sưởi/ gấu bông giữ nhiệt - buddy bear đa năng quà tặng mùa đông

Gấu Buddy Bear đa năng có thể làm nóng trong lò vi sóng và giữ nhiệt độ thật ấm áp và thoải mái khi ôm ấp. Thời gian giữ nhiệt lên tới 1 – 2 tiếng. Sự phát minh tân tiến này giúp chúng ta làm nóng gấu bông hàng ngàn lần mà không sợ bị hỏng cùng với sự an toàn tuyệt đối đã được chứng minh và kiểm nhiệm.

Gấu Buddy Bear đa năng là một món quà ý nghĩa để tặng vợ, người yêu hoặc con cháu của bạn, kể cả khi bạn không thường xuyên phải đi xa. Đây là một món quà tuyệt vời mà mọi người đàn ông đều thích tặng bạn gái hoặc vợ/ con cái của mình nếu anh ta là người thường xuyên vắng nhà. Mỗi lần người thân yêu ôm chú gấu ấm áp của mình, họ sẽ nghĩ đến người đã tặng họ chú gấu như một lời nhắn nhủ yêu thương.

Buddy Bears đa năng có 5 màu để bạn lựa chọn: ghi, nâu, tím, xanh và hồng
    Gọi điện cho chúng tôi để đặt mua hàng nhanh nhất:
    FONE:0945577319(GặpTÚ)
    YH:quangtu_nd2003
    Cty cổ phần thương mại điện tử Chợ Trời
    1098Đường Láng - Đống Đa - Hà Nội
    Khách mua hàng ở xa thì gửi tiền vào tài khoản của cty
    Số Tài Khoản: 1152 0922 1290 16
    Tên tài khoản: Công ty Cổ phần Thương mại điện tử CHOTROI
    Ngân Hàng TECHCOMBANK – Chi nhánh Ba Đình(GIAO HÀNG MIỄN PHÍ)