Cần giúp: bé không chịu bú sữa ngoài

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi cha_bephat, 24/11/2009.

1. cha_bephat

cha_bephat Thành viên mới

Chào các mẹ !

Bé nhà tôi được 13 tháng tuổi, ăn dặm thì bữa ít bữa nhiều. Bé nhà tôi được 8,5 kg. Ngặt 1 nỗi bé không chịu bú sữa ngoài chỉ toàn bú mẹ. Tôi đã đổi từ sữa đắt tiền đến rẻ tiền mà bé chẳng chịu bú.

Xin các mẹ mách cho vài kinh nghiệm để con tôi có thể bú bình nhiều.

Tôi xin cám ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cha_bephat
    Đang tải...

2. mekhanhchi1510

mekhanhchi1510 Thành viên rất tích cực

bé nhà em y hệt bé nhà chị đấy, cũng 13 tháng 8,5kg. mà bé cũng không chịu uống sữa ngoài gì cả, chỉ bú mẹ buổi tối vì mẹ đi làm cả ngày mà. Em cũng đang đau đầu vì cái vụ sữa này đây, sắp tới cai sữa mà sữa ngoài không uống nữa thì không bit là còn còi ntn nữa. các mẹ tư vấn giúp xem nên uống loại sữa nào ở độ tuổi này thì tốt ah, để em cố gắng đút cho bé bằng thìa vậy.

3. Mẹ DHJerry77

Mẹ DHJerry77 Thành viên chính thức

Các mẹ tham khảo cái này
    các mẹ tham khảo thêm bên này nhé. rất nhiều nhận xét sinh động, khách quan về sữa wakodo Nhật, đáng để tham khảo nhất là với trường hợp các bé chỉ thích sữa mẹ ko chịu với vị ngọt và nhiều mùi nhân tạo của các sữa ngoài khác nhé (wakodo đc đánh giá là sữa giống sữa mẹ nhất cả về mùi vị và thành phần, chất lượng)
    http://www.*********/forum/showthread.php?p=9506333#post9506333

chúc mấy bé chưa đc mẹ chọn cho sữa phù hợp để tiếp bước sữa mẹ sẽ chịu hợp tác nhé

4. debui

debui Thành viên rất tích cực

Em cũng khổ quá đây chị ui, ngay từ lúc mới đẻ ra cho bú song song thì giờ khỏe rùi. Từ lúc đẻ đến giờ toàn bú sữa mẹ , giờ con em gần 10 tháng nhất định kg chịu sữa ngoài , em thử đủ loại thậm chí sửa tuơi luôn , cũng kg chịu huhuh

5. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Chị ơi, hình như vấn đề của bé nhà chị là lười ăn chung chứ không riêng đối với sữa?! Bé nhà em còn gian nan hơn nhiều chị ạ. Em cho bé tập uống sữa ngoài từ trước khi em đi làm nhưng cũng chẳng ăn thua. Khi thấy bé không uống sữa, em tưởng do sữa nhưng sau khi đổi hết loại này đến loại khác mà không ăn thua thì em tìm được nguyên nhân là ... do con mình chị ạ.

6. Bé Nhím xinh

Bé Nhím xinh Bắt đầu nổi tiếng

Như trường hợp của mình thì bé ti cả bình và mẹ từ khi sinh, ấy vậy mà từ 5 tháng đến bây giờ là hơn 7 tháng bé tự dưng không chịu ti bình nữa ép mãi 1 ngày cũng chỉ được gần 200ml. Hix stress kinh khủng.

7. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Em nghĩ gặp trường hợp này thì chị em mình phải kiên trì khắc phục chị ạ. Bé nhà em đến bây giờ 2 tuổi rưỡi nhưng chưa bao giờ chịu ti bình hay uống bằng cốc mà phải đút từng thìa chị ạ. Chị thử đút cho bé ít một xem sao chị nhé.

8. huonggdt

huonggdt Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình cũng kiên quyết k ti bình. Xúc thìa thì há mồm. Đành phải xúc thìa thôi mẹ nó à.

9. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Các mẹ ơi! Bé uống sữa cho là vui rùi (xúc cũng được mà) miền là chịu ăn, có bé ở khu nhà mình có ít sữa mà ngậm cả buổi mình nhìn thấy bé ăn mà khiếp hồn (may mà con mình không thế).