bé mọc răng - giúp em với!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi zozo, 19/9/2005.

1. zozo

zozo Thành viên tích cực

Zo nhà em 2 tuần trước mọc 2 cái răng cửa hàm dưới không bị sốt tẹo nào. Nhưng đến hôm thứ 6 vừa rồi lại bị sốt 38 độ (không ho hay viêm họng, sổ mũi gì cả) và đến tận chủ nhật (hôm qua) mới hết cơ, em không biết tại sao lại sốt nữa, có khi nào vừa mọc 2 răng xong rồi lại mọc tiếp cái răng khác không ạ? Tối hôm qua hết sốt rồi nhưng buổi tối ngủ không yên tẹo nào cả, cứ ôm trong tay không sao, nhưng khi đặt xuống giường là khóc (khóc nhưng mắt vẫn nhắm tịt, và chỉ khóc kêu thôi, chứ không có nước mắt), và trở mình cũng khóc, cứ như thế cho đến sáng đấy - em không hiểu tại sao nữa? Ban ngày thì zo nhà em vẫn chơi rất ngoan, đi ị cũng rất đều và phân tốt, và uống sữa đều, bột thì có vẻ không thích ăn mấy vì toàn khóc phản đối thôi! Không biết có phải do mọc thêm răng làm khó chịu không các mẹ nhỉ? Nhưng bé nhà em cũng hay nhõng nhẽo lắm, vì ở nhà nhiều người bế, nhiều người vỗ về mà, nên em cũng không biết có phải do vừa ốm dậy nên người còn gai gai mệt mệt nên ngủ cũng không yên không? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với, em đang sốt ruột quá !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zozo
    Đang tải...

2. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Chị nghĩ là zo khó chịu do vừa bị mọc răng lại vừa đúng lúc thời tiết giao mùa. Thời điểm này người lớn còn hay bệnh vặt nữa là bé. Để ý nếu bé sốt quá ba ngày hoặc sốt cao thì nên đi bs.

Hồi đầu tháng Su cũng sốt mất mấy ngày, đưa đi khám bs cho uống ks phòng bội nhiễm mà chị cứ lờ đi, thế là vài hôm sau khỏi ốm nhưng chuyển sang ho và sổ mũi. Thế là lại phải uống ks đến 8 ngày, mãi hôm nay mới khỏi đấy. Hỏi thì bs bảo là do sau ốm miễn dịch của bé kém, cho uống ks là để phòng bội nhiễm nhưng mẹ không nghe nên mới ra như thế....... :cry:

3. zozo

zozo Thành viên tích cực

Chị ơi zo nhà em bị sốt phát ban chị ạ, vì thế mà đêm mới quấy khóc như vậy vì khó chịu mà - mãi em mới biết là bị sốt phát ban, chẳng có kinh nghiệm gì cả! Hôm nay các nốt sốt phát ban bắt đầu bay dần dần đi rồi, nhưng đêm hôm qua cũng dậy khóc 1 lần rồi mới ngủ tiếp!

4. meoxu

Trẻ con bị ốm đứa nào cũng vậy thôi, chịu khó mấy hôm rồi bé lại ngoan mà! :lol:

5. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Mẹ Zo ơi đợt trước Chích Bông sốt phát ban cũng quấy lắm, cứ phải bế trên tay đấy. Các nốt đấy bay dần thì bạn ta trở lại như trước kia thôi.

6. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Dung roi me Zozo a, hom truoc be Su nha minh cung bi sot hai ngay chang co dau hieu gi khac, sau do het sot thi mat mui chan tay noi day cac vet do nhu rom. Bac si bao bi nhiem sieu vi chi cho uong thuoc bo thoi. Be lam cho me lo lang den may hom nhung khi be da len ban thi 2 ngay la bay het roi tro lai binh thuong. Nhung sot xong hinh nhu suc de khang co ve yeu di nen may ngay sau lai so mui roi ho. Zozo hom nay tot roi chu ?

7. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Su ơi zozo hôm nay hết sốt phát ban rồi, mẹ cháu cứ nhẹ cả người! Bây giờ lại xinh gái rồi :)! Su bây giờ được mấy tháng tuổi rồi?

8. meoxu

Su nhà mình 14 tháng rồi :D

9. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Ở VN đang có dịch sốt phát ban hả các mẹ ơi? Hôm qua mình gọi về mẹ chồng mình kể chuyện bé hàng xóm sinh trước SK nhà mình mấy ngày cũng đang bị sốt phát ban, lên trên này cũng có mấy bé bị :roll: :roll: Mà lại toàn cỡ tuổi bé SK nhà mình thôi. Đang định Tết này về mà nếu có dịch thế này thì ban căng quá nhỉ :roll: :?

10. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ Sao Khuê ơi em không biết sốt phát ban có phải do dịch không; nhưng khi trẻ nóng quá là dẫn đến sốt phát ban mà! Và em có hỏi nhiều người là sốt phát ban có phải như các bệnh khác là bị 1 lần rồi thôi không, họ nói là có thể bị nhiều lần vì sốt phát ban này chủ yếu do nóng gây ra! Vì vậy cách tốt nhất là nên giữ cho trẻ thoáng mát!

11. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Meoxu oi, lon san roi. Me zozo a, be Su nha minh sap duoc 20 thang roi.

12. zozo

zozo Thành viên tích cực

Đúng rồi mẹ meoxu lộn sân rồi! Mình cũng đang định hỏi mẹ meoxu là mẹ meoxu có thêm nick mới là mebesuxipo à :)!