Bé mới sinh bị ngạt, viêm phổi, miệng tiết dịch nâu???

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Ngo Huyen, 12/11/2009.

1. Ngo Huyen

Ngo Huyen Thành viên tập sự

Chào các mẹ! Em chồng mình mới sinh, mà không được mẹ tròn con vuông, thấy đau lòng quá các mẹ ơi! Bé vừa lọt lòng mẹ đã phải chuyển qua phòng chăm sóc đặc biệt của Cấp cứu nhi. Các BS chẩn đoán là do Suy hô hấp. 5 ngày nay bé vẫn chưa uống được sữa. Đến nay bệnh viện đã cho dùng thử 3 loại thuốc mà bé đã kháng hết 2 loại, hiện tại đang chờ kết quả của loại thuốc thứ 3 xem thế nào. BS cho biết, có khả năng bé bị việm phổi, và dạ dày của bé có vấn đề vì bé liên tục tiết ra dịch màu nâu. Mình xin hỏi có mẹ nào trong tình trạng này không ạ, xin hãy chia sẻ với mình! Chờ mong tin của các mẹ! Hết lòng biết ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngo Huyen
    Đang tải...

2. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

lúc trước bé nhà mình bị vàng da lúc mới sinh cũng phải soi đèn trong khoa hồi sức sơ sinh. ở đó mình thấy 1 bé đẻ non cũng bị trường hợp như con của em chồng bạn. tội nghiệp lắm,bé đó không bú được người ta phải thống ống dẫn sữa từ mũi xuống dạ dày của bé,khi mình vào thì bé gái đó đã nằm hơn 2 tuần rồi. mình rất thông cảm với trường hợp của cháu bạn. nhưng mình nghĩ sẽ không sao đâu, y học bây giờ hiện đại lắm bệnh gi cũng chữa được hết. chúc bé mau chóng khỏe nhé

3. Ngo Huyen

Cảm ơn UyenThao, mình và gia đình cũng hy vọng vào y học hiện nay. Cháu bé hiện tại vẫn chưa uống sữa được bạn ạ, BS cho hay bé phải dùng nước biển cho đến khi nào bé không còn tiết dịch màu nâu nữa. Hôm qua bé được đưa vào lồng hấp, gia đình nghĩ chắc bé bị vàng da. Vì chưa có cuộc hội ý giữa cha mẹ và BS nên chưa hỏi thăm gì được.

4. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

vàng da là chỉ chiếu đèn thôi,còn lồng hấp theo như ban nói mình nghĩ đó là lồng kính được dung trong các trường hợp trẻ quá yếu phải nằm trong đó hỗ trợ bằng máy.tội nghiệp bé quá,mình là người ngoài còn thấy thương huống chi là người thân. có làm mẹ mới hiểu được tâm trạng này.mà bé đang nằm viện nào vậy bạn?

5. Ngo Huyen

Bé đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Kiên Giang bạn ạ. Vậy là bé có chiều hướng xấu hơn rồi. Buồn quá!

6. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Tội nghiệp bé quá, mong rằng bé sẽ mau khỏe

7. Ngo Huyen

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm. Hôm nay (18/11) bé đã được chuyển sang phòng tự chăm sóc rồi ạ! Thật mừng vui quá đỗi. Hy vọng bé sẽ chóng được xuất viện.

8. anabas84

anabas84 Thành viên tích cực

mong bé sớm khỏe mạnh và xuất viện nha. Khổ thân bé quá

9. huonggdt

huonggdt Thành viên rất tích cực

Mong bé mau khỏe để cả nhà vui.

10. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Mong bé sớm khỏe để đc về với mẹ .Thương cả mẹ cả con quá..Con mình chỉ hắt hơi sổ mũi thôi còn thấy xót xa ,đằng này bé như thế ,thật quá thương

11. hoanghiep166

hoanghiep166 Thành viên tập sự

Bạn hãy tìm hiểu thử xem

Gia đình tôi cũng từng có 1 đứa cháu bị mắc bệnh như con chị bạn và đã chữa khỏi nhờ uống một loại sản phẩm dành riêng cho trẻ em của Pháp do TS, BS Hoàng Lan kê cho. Hơi đắt nhưng gia đình tôi vẫn rất vui vì bẻ đã khỏi được bệnh.