Bé ngậm ti giả sớm tốt hay không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi sunnyha, 5/12/2008.

Tags:
  1. sunnyha

sunnyha Thành viên chính thức

Bé của mình vừa tròn 1 tháng tuổi,bé bắt đầu thích và chịu ngậm ti giả,đến lúc buồn ngủ cũng ngậm,nhiều người lớn tuổi đến thăm bé nói mình không được cho bé ngậm ti giả,có ngừoi nói mình coi chừng bé bị hô.Thật ra,bé ngậm ti giả sớm như thế có tốt không? Mình cũng lo lắm,nhưng sao mấy bé ở nước ngoài thường ngậm ti lắm mà? Không biết bé có bị ảnh hưởng gì không,bị hô chẳng hạn??? :confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunnyha
    Đang tải...

2. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Ko biết các bác nghĩ thế nào nhưng bé nhà em ngậm tí giả lúc 1 tháng tuổi đấy. bé thích thì chị cứ để cho bé ngậm cũng đc chứ sao ? con em sắp sinh nhật 2 tuổi rồi mà vẫn ngậm đi ngủ đấy. Bé ngủ ngon hơn mà, răng bé cũng chả hô hiếc gì cả, miễn khi bé lớn thì đừng cho ngậm nhiều thôi.
    Chọn ti giả cũng nên chú ý, ko nên dùng đồ Châu Âu vì cấu tạo con người khác nhau, mình là Châu Á thì dùng đồ Nhật hoặc HQuốc thì tốt cho bé hơn.
    ko biết là có sai chỗ nào ko, các mẹ chỉ giáo nhé : em dùng ti giả của NUK cho con thì thấy bé có vệt hằn ở 2 bên mép, chắc do cấu tạo về miệng khác dân mình. em chuyển mãi rồi dùng Pigeon thì thấy ko bị nữa, cái này của Nhật ạ. nhưng Pigeon hơi khó mua vì hay hết hàng, các mẹ thấy Lãn Ông mà hết thì vào siêu thị lùng xem nhé. hôm trc em mua đc ở Fivimart đấy ạ:mrgreen:

Sửa lần cuối: 5/12/2008
  3. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Con gái tớ thì nhất định k dùng hàng giả(kể cả bú bình).Nhưng anh chị tớ sống ở nước ngoài từ nhỏ,nuôi 2 đứa con đều cho ngậm ti giả,lớn lên chẳng đứa nào bị làm sao cả,thậm chí răng còn rất đẹp.À,cả vụ đóng bỉm từ sơ sinh nữa chẳng đứa nào bị vòng kiềng cả :).Cho nên tớ nghĩ là k sao.Ông bà ấy nuôi con nhàn lắm chẳng bao giờ ốm đau gì hết,mà k kiêng kỹ gì đâu.Thằng bé 2 tháng cho đi biển rùi,cho nó xuống tắm luôn.Chẳng bù cho con nhà mình..........

4. sunnyha

sunnyha Thành viên chính thức

đúng rùi,mình cho bé ngậm ti Avent cảm giác cũng hơi bị cứng,bé ngậm thì cứ rớt ra mãi,nhưng cu cậu thì thích ngậm lắm! Để mẹ nó tìm hiệu Pigeon thử xem sao,ở siêu thị nào cũng có hả bạn?
    Còn vụ tắm biển,hihi..nhiều đứa bạn mình cũng bảo em bé 2-3 tháng tuổi thả xuống nước được đó,mình nghe cũng ham nhưng lo lắm

5. hoahong_qn

hoahong_qn Thành viên tích cực

Ðề: Bé ngậm ti giả sớm tốt hay không?

Hi, con nhà e cũng thích ngậm ti giả lắm, e thấy ti giả hàng nano cũng mềm ko cứng lắm các chị a. E cũng nghe mọi người nói cho ngậm ti giả cháu sẽ dễ bị hô nhưng nhìn con cho cả bàn tay vào miệng mút chụt chụt thấy ko vệ sinh nên phải cho con ngậm ti giả thui. Mà e nghĩ chắc hô cũng theo gien nữa, mà trẻ nước ngoài dùng suốt có nghe cháu nào bị hô đau, vậy nên e nghỉ cũng nên cho con dùng ti giả sẽ thấy vệ sinh hơn mà con ngậm ti ngủ nhanh hơn lúc ko ngậm.hihi.
    Chúc các mẹ luôn tìm được ti giả phù hợp cho con yêu!!!

6. titi_shop

titi_shop Thành viên tích cực

ừ, bé nhà em cũng ngậm suốt, nhưng chỉ ngậm khi cháu buồn ngủ thôi, còn lúc thức lúc chơi thì ko ngậm ạ
    Em sợ mất vệ sinh nên em mua cái mới cho sạch nhưng cháu ko ngậm, cái mới size lớn hơn nên bé ko thích hay cái cũ ngậm lâu nó mềm hơn ko biết hic
    thế nên cái mới em vẫn để đấy, bé vẫn dùng cái cũ mới bùn

7. oreka

oreka Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình thì ko ngậm nhưng bé nhà chị bạn ngậm suốt khi vào viện nhi các bác sĩ bắt bỏ ra vì thấy các bác sĩ bảo là sẽ ko nốt cho sự phát triển của lợi

8. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Tại mình mới 2 tháng đã cho con ngậm ti giả nên bé thích và quen ngậm. Làm gì cũng ti giả, chơi cũng ti giả. Đi tiêm phòng bác sĩ thấy con cứ è kè cái ti thế là quay mắng mẹ một trận. Mẹ cũng lo nhưng không làm sao mà bỏ được thói quen ấy. Thế mà đến lúc 5 tháng, tự dưng nó k đòi nữa. Mẹ có nhét vào mồm thì lấy tay giật ra.
    Cụ ngoại đi nước ngoài về còn bảo " Sao không cho nó ngậm, Tây toàn thế có sao đâu ".

9. bull_bu_bam

bull_bu_bam Thành viên tập sự

Bull nhà em chịu ngậm ti từ lúc 4 tháng. Vì bà dì của bé ở nước ngoài về tặng cho 1 cái ti ngậm hiệu MAM, nay đi đâu cũng ngậm, được cái nhờ ngậm ti mà tối bé ngủ ngon, ko giật mình nữa đêm như trc. Em cũng ngủ ngon giấc và yên tâm hơn. Hum nọ có chuyến công tác ở Sài Gòn em mới bít có 1 cửa hàng chuyên bán đồ dùng cho mẹ và bé mà hàng toàn là độc quyền, những đồ bán ở đó toàn nhập ở nước ngoài, thích gì đâu. Ti ngậm e mới mua cho Bull nhà em là loại chống hô răng với núm vú làm bằng silicon siêu mềm lại ko bị trượt nên bé dễ dàng ngậm mà pải cố gắng chút nào. :)

10. nguyetanh_kt

nguyetanh_kt 0979 886 860

theo em thì k nên lạm dụng ty giả!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. Mẹ Nghé 301

Mẹ Nghé 301 Thành viên chính thức

Nghé nhà em cứ ngậm tay chơi thôi, em đành cho ngậm ti giả ko biết có ảnh hưởng gì ko?

12. HoangLanTim2358

HoangLanTim2358 Banned

ko tốt lắm đâu mẹ à, ngậm nhiều thành quen đấy, có khi lớn vẫn chưa sửa được, đến lúc ngậm ti thật nó còn nghiến nưa cơ, lúc đấy chỉ khổ mình

13. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Thấy bảo nó hay bị "hô răng " sau này, trẻ con ở tây có vẻ chúng nó ngậm sớm nên lớn hay phải đi "niềng' răng hi hi . Con tớ thì chưa dùng nên cũng không có kinh nghiệm trong vụ này lắm ^^Về cơ bản, thấy mấy em bé con của bạn bè mình thì mình thấy nó dễ dỗ các bé hơn khi các bé khóc hoặc đói mà chưa có kịp đồ ăn ^^

14. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

giống mình vì mình thấy đứa nào ngậm ti giả vừa khó cai mà hình như còn vẩu môi cơ

15. goretty

goretty Thành viên tập sự