Cần giúp: Bé nhà em bị đau mắt trắng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi i love anh va be Bong, 28/7/2009.

1. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Các mẹ ơi giúp em với. Bé nhà em mấy hôm nay 2 mắt cứ đùn nhử ra liên tục và mắt hơi ướt. Em có nhỏ nước muối natri 0,9% rùi nhưng có vẻ ko khả quan lắm. Lúc mới sinh cháu có bị tắc lộ đạo, lúc nào cũng có nhử và đã đi thông rùi. Ko biết bây giờ là bị đau mắt hay lại tắc lộ đạo nữa đây. Mẹ nào có kinh nghiệm trị đau mắt nhử mách em với nhé.:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi i love anh va be Bong
    Đang tải...

2. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Hồi con mình sinh ra có cả miếng máu chỗ lòng trắng, mắt hay có nhử, đi khám bác sỹ bảo do âm đạo mình hẹp nên chèn vào đầu bé. Bác sỹ chỉ cho nhỏ thuốc natri clorid 0.9%. Mình nhỏ cả tuần không hết đi khám lại bác sỹ vẫn nói thế. Nhờ trời qua 1 tuần sau nữa mới bớt dần đó bạn ah. Tuy nhiên bạn xem mắt bé có hiện tượng nặng dần lên không thì đi khám lại cho chắc ăn nhé!

3. i love anh va be Bong

hôm nay thì thấy nặng hơn rùi mẹ nó ah, 1 mắt còn bị đỏ, nhưng ko biết đỏ do bệnh hay do tay bé cào vào vì ở ngay dưới mí mắt có vết cào xước của bé. Chẵng biết làm sao bây giờ.

4. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Nếu do bé cào thì sáng mai sẽ đỡ. Trong ngày mai không đỡ thì bạn đưa bé đi khám nhanh nhé, trẻ con mà phải cẩn trọng. Chúc bé mau đỡ, đỡ bệnh thì loa lên cho mình biết với nhé!

i love anh va be Bong thích bài này.
  5. i love anh va be Bong

Hôm nay thấy con đỡ đỏ và xưng rùi. Té ra là vì bé cào vào mắt, may wa, nhưng vẫn cứ có nhử mẹ nó ah. khổ thân bé wa.