Cần giúp: Bé nhà em bị ho húng hắng kéo dài

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi kitty2109, 19/2/2013.

1. satthu80

satthu80 Thành viên tích cực

Ðề: Bé nhà em bị ho húng hắng kéo dài

ối mẹ nó nói thế khác nào ám chỉ thuốc bên tớ, tớ dùng cho con tốt thì muốn giới thiệu cho ccacs mẹ, chủ yếu không muốn các con phải dùng kháng sinh, còn các be không khỏi tớ cũng không muốn, có nhiều mẹ con khỏi thì cám ơn tớ rối rít, mẹ nào con chưa khỏi cũng hỏi tớ để tớ hướng dẫn thêm để con đơ hơn và khỏi. có nhìu bé ở đây uống hết loại này đến loại khác không khỏi nên họ mới cần nhò tới tớ, tự nguyện ,

Đang tải...

2. gacon_handmadeshop

gacon_handmadeshop Mỹ phẩm handmade

Bạn ơi hấp chanh với mật ong cho con ăn, cả nhà mình toàn dùng cách này, rửa sạch 1 quả chanh, để nguyên vỏ, khía ra rồi cho vào bát mật ong, để trong nồi cơm hấp tầm 15 phút, lấy ra dằm chanh cùng với mật ong, lấy 1 thìa mật ong pha với 100ml nước ấm, cho bé uống ngày 3 lần. Nhớ vệ sinh răng miệng cho bé sạch sẽ bằng nước muối sinh lý nhé.

3. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

ui bé nhà mình cũng vậy, moi có 3.5 tháng mà bị viem mui hong giờ lại chuyển sang viêm phe quản. uong thuoc Bac si 1/2 thang r mà vẫn chua khoi. buon qua a me oi

4. casauchua81

casauchua81 Thành viên đạt chuẩn

con nhà tớ dùng thấy rất hợp loại này, dùng hết kháng sinh này đến loại siro khác mà không khỏi, may có thuốc nhà mẹ satthu80 mà con nhà mình lại khỏi, chắc con nhà mẹ nó không hợp rồi, tớ cũng tìm hiểu tất cả các loại thuốc cũng có hợp chất chung như mẹ nó nói rùi, nhưng mà thuốc phải có chất như thế mỡi chữa trị được mà, và vật tư để sản xuất tại nước ngoài chắc là nó cũng sẽ có phần khác bên mình , nên hay có sự khác biệt về chất lượng ở nước mình và nước ngoài đó mẹ nó ạ.

5. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Tks mẹ nó, tớ cũng cho con dùng mật ong chanh đào suốt rồi. Bé nhà tớ tự khạc đờm và long đc đờm, nhưng chỉ 36h đồng hồ sau bé lại có đờm (mặc dù mũi khô và ko hề chảy nước mũi), nên có thể do cơ địa bé dễ sinh đờm, tơ nghiên cứu đông y thì là do Tỳ vị yếu, cần bổ âm. hic. mà chưa biết chữa thế nào cả.
    Tks mẹ nó nhé

6. cutunyeu

cutunyeu Thuốc VIDATOX-CUBA PHÒNG VÀ TRỊ BỆNH UNG THƯ

bé nhà mình bị đường hô hấp mình hay đưa đến bác sỹ Cảnh ở Cao Bá Quát, trộm vía con có vẻ hợp bsy này.

7. kitty2109

kitty2109 Thành viên rất tích cực

Buồn nhất là bé nhà em cơ địa nóng nên cứ dính dáng đến mật ong là em gần như không thể cho bé dùng được. Mật ong chanh đào hay mật ông hấp chanh chỉ cần dùng đến liều thứ 3 là miệng môi nhiệt toác -> quấy khóc, không ăn -> yếu sức đề kháng càng kém. Nước cam, ceelin dùng thường xuyênnhwng không kéo lại cái nóng do mật ong gây ra nên em chẳng dám dùng.
    Chẳng biết bao giờ bạn ấy mới khỏi, mấy hôm nay còn thở hơi khò khè nhưng cảm giác là khò khè ở mũi (mặc dù mũi không chảy). Em đang cho bé uống siro ho lá húng chanh chẳng biết có nên cho uống kèm acemuc không nữa. Em cũng nản cho đi bác sĩ quá vì đi mãi và thường xuyên rồi, bác sĩ toàn kê kháng sinh mà không uống thì không được.

8. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Kitty ơi, vào check PM của chị nhé.

9. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Chị lang thang bên WTT nên mới hỏi han bác í, mới đc bác í trả nhời như vậy, nhưng có khi chị sẽ cho con dùng vì siro của Trảphaco này chắc là lành, hị hị, có bệnh vái tứ phương mà còn chưa biết là bệnh gì, rõ khổ :(

10. kitty2109

Em trả lời PM chị rồi đấy, đúng thật là chưa rõ bị bệnh gì nên con toàn làm vật thí nghiệm của tất cả các loại thuốc chị nhỉ. Chồng em nói em suốt ngày, có hôm còn lén lút cho con uống cơ sợ ông ấy lại cáu ngậu lên. Đi làm về tới nhà mệt phờ, bà lại thông báo con vẫn húng hắng ho mà mẹ chẳng còn muốn ăn hay làm gì nữa hic hic.
    À bé nhà chị ho trong bao lâu rồi chị? Bé nhà em là từ đầu tháng 01/2013 đấy. Trong khoảng 3 tháng này có những hôm ho rất ít (1 hoặc không ho phát nào) nhưng hôm sau lại húng hắng cứ kiểu như thế chị ạ.

11. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà chị ho từ hôm 18/1 đây... Năm ngoái cũng thế, ho 5~6 tháng sau thì bị sốt do viêm amidan giác mạc (có mủ) nên bsi kê k/sinh Klacid thì đợt đó lại khỏi ho.... Chả biết có phải vì uống KS không hay là hết mùa thì nó hết (nhưng mà truóc khi viêm amidan thì chị có cho uống 2 lấn KS mà nó ko hết)... Thế nên chị chả hiểu ra làm sao nữa, hic

12. tieumamthau

tieumamthau Thành viên chính thức

Khổ thân bé, nhìn bé ho thương lắm, con mình thời tiết chuyển mùa cung hay ho, nên mình rất lo, chị ở cơ quan mách dùng sưã non Goodhealth tăng cường hệ miễn dịch cho bé, mình mua về dùng,dùng cũng dc hơn 1 năm rồi, con khỏe mạnh, nhanh nhẹn hơn các bé cũng tuổi, nhìn con yêu lắm, ngoài thuốc chữa ho, mẹ thử bổ sung cho con đi.

Cuango thích bài này.
  13. giadinhkien

giadinhkien Thành viên rất tích cực

Con tớ trước cũng bị thế, sau thì tớ cho ăn quất ngâm mật ong. Chị ấyko thích uống đâu, chỉ thích cầm quả quất gặm thôi, mặc dù hơi bẩn nhưng tớ vẫn cho cầm ăn suốt mùa đông hồi hơn 1 tuổi. Bây giờ thì họng rất khỏe, uống nước lạnh suốt. Cũng từ đợt đó cả 2 mẹ con tớ đều khỏe ra. Cậu thử áp dụng cho con xem nhé, uống thuốc tây quá nhiều thì ko tốt đâu, nhất là kiểu ho húng hoắng nó là trạng thái rát họng khó chịu, lâu dần thành quen ko ho ngứa ko chịu được thôi.

Cuango thích bài này.
  14. BEPANDA

BEPANDA

Nhìn các bé ho hoài không hết rất thương .Chúc các bé mau khỏi nha .Panda nhà mình và ho thì cũng đi bác sĩ Nhi và uống theo thuốc kê đơn của bác sĩ thôi , mình chưa cho con uống ngoài .Trộm vía bi giờ bé đã 3 tuổi rưỡi , đỡ ho hơn nhiều rồi .

Cuango thích bài này.
  15. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

ui bé nhà em cũng húng hắng ho gần 1 tháng nay rồi. e hóng kinh nghiệm các mẹ với. Cách đây mấy hôm e mua phật thủ mạch nha cho con dùng rùi, ko bit tnao đây

16. ShopBongBee

ShopBongBee Thành viên tích cực

Bé nhà e bị mấy hôm xog sốt 3 ngày,hết sốt gần 1 tuần rồi lại sốt 1 ngày. Hôm đi khám ở Hồng Ngọc thì ko sốt. Hôm nay đi học cô lại nói trưa đo hơn 37oC. Tối nay thì 38oC. Hic,chán. Sáng mai chắc lại cho đi khám lại. :(

17. kitty2109

Bé nhà e sau mấy ngày khụt khịt (không chảy mũi mà cảm giác như thở mạnh) em tự chữa không khỏi nên em đã cho bé đi khám bác sĩ. Bác sĩ bảo bé bị viêm đường hô hấp mũi họng còn phế quản và phổi thì bình thường. Bác sĩ kê thuốc cho bé nhà em thế này.
    1. KHáng sinh bestnat
    2. Siro ho BM
    3. Kháng viêm cedetamin
    4. Nhỏ mũi cortisunfa
    Em cứ lăn tăn mãi vì tình trạng bé nhà em không nặng lắm chỉ thở khụt khịt như kiểu thở mạnh, không rít ở phế quản. Ho thì 2 ngày hôm nay ho nhiều hơn một ngày tầm 4-6 lần không biết bác sĩ kê kháng sinh thế có nặng không. Chồng em thì cứ bảo đã khám bác sĩ bảo rồi thì cho uống nốt đợt này. em cũng đã cho bé uống một liều nhưng kháng sinh rất khó uống nên bé nôn ra hết tất cả các thuốc -> coi như hôm qua chưa uống. Không cho uống thì cũng sợ bé nặng lên mà cho uống thì emc ứ thấy thuốc nằng nặng thế nào.

18. hoaithuvp

hoaithuvp Bắt đầu tích cực

bé nhà em cứ thay đổi thời tiết là lại bị ho, uống thuốc thì cũng nhiều, thương bé quá

19. kitty2109

Các mẹ ơi với trường hợp bé nhà em liệu có nên uống kháng sinh không nhỉ hic hic.

20. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

nếu ho khéo dài dùng các bài dân gian k khỏi thì chắc chắn phải uống kháng sinh ruui.để lâu bệnh càng nặng hơn hic hic.chúc con mau khỏi