Cần giúp: Bé nhà em bị viêm tai giữa, có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với em stress quá!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chom_chom, 28/4/2014.

1. chom_chom

chom_chom Guest

Bé nhà em thuộc diện thấp còi, hic, 15 tháng mà mới có 9,5kg, từ tết tới giờ bé ko lên lạng nào. Đã thế, đợt này bé còn bị viêm ống tai, bác sĩ kê thuốc uống và ngày nào cũng phải đi ra bác sĩ đặt thuốc. Thế mà đến ngày thứ 7 con lại bị sốt virus, rùi ho, đờm nhiều quá, uống kháng sinh liên tục, mà ngày nào cũng phải đi ra bác sĩ hút mũi nữa. Hôm qua chủ nhật, bác sĩ làm mỗi buổi sáng, trời thì mua gió bão bùng nên em ko cho con đi hút mũi, sáng nay đi khám thì bác sĩ bảo con đã bị viêm tai giữa rùi. huhu. Em nghe mọi người ở đó nói bị viêm tai giữa thì chữa khổ lắm, vì lâu khỏi, con em lại được cho một đống thuốc kháng sinh nữa. Em phải làm thế nào đây các mẹ ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chia sẻ cho em với.hic hic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chom_chom
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Ðề: Bé nhà em bị viêm tai giữa, có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với em stress quá!

Sức đề kháng của bé kém rồi nên cứ liền tì tằng bệnh như vậy đấy mình ạ, Thế bé nhà mình đã đỡ chưa? không đỡ thì phải đi khám chỗ khác, có thể thuốc đó bé không hợp.

3. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

Ðề: Bé nhà em bị viêm tai giữa, có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với em stress quá!

mẹ nó thử đi khám chỗ khác xem. hoặc ra việt nam cu ba mà khám, ở đấy các bác cho thuốc nhỏ tai cũng nhanh khỏi lắm.

4. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình cũng như bé nhà bạn đấy, bị viêm tai giữa từ hồi 15-16 tháng, giờ 23th cũng chỉ có 10.5kg thôi.
    Hồi con 15-16 tháng, tự dưng con sốt, rồi kêu đau. Mình hỏi con đau ở đâu, con bảo "bau tai". Đầu tiên mình cho ra bv đa khoa Đức Giang (có người nhà ở đấy), bs soi soi một hồi xong nói nhẹ tênh "viêm tai giữa, nhiều mủ, đưa sang khoa Nhi tiêm ks đi, để nặng lên là phải mổ đấy". Mình bế con về, cho sang bác sỹ quen ở Xanh Pôn khám, bs bảo mới viêm nhẹ, hơi tấy đỏ chút thôi chứ chưa có mủ, chỉ cần uống ks thôi, hẹn 5 ngày sau khám lại. Mình cho con uống ks theo đơn của bác sỹ, sau 3 ngày thì con khỏi, ko còn sốt và đau nữa, nhưng vẫn cho con uống đủ liều 5 ngày, rồi ko sang khám lại.

Bẵng đi khoảng 2 tháng, hôm đấy tiện đường cho bé lớn sang khám viêm mũi họng, mình cho bé con sang kiểm tra lại tai mặc dù con đang khỏe mạnh bình thường, thì bs nói vẫn viêm chưa khỏi, lại kê uống ks tiếp 5 ngày. Nhưng lần này mình ko cho con uống nữa, mà chỉ về vệ sinh tai cho con sạch sẽ hàng ngày. Trộm vía đến tận bây giờ đã 5-6 tháng trôi qua chưa thấy con có biểu hiện đau sốt gì, tai con cũng sạch sẽ, chỉ ráy tai hơi ướt thôi, mình vs hàng ngày là sạch :)

5. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Chị qua phòng khám chỗ đoàn nhữ hài ấy, vào tận trong cùng, đảm bảo khỏi nhanh

6. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

mình nghĩ quan trọng nhất là dinh dưỡng cho con phải đầy đủ, con khỏe mạnh sẽ át được hết bệnh tật mẹ nó ạ

7. me_bin_bon

me_bin_bon

Viêm tai giữa ko chủ quan được đâu mn nhé, cần cho con điều trị dứt điểm nhé

8. chom_chom

chom_chom Guest

Hic, ko đỡ mà lại chuyển từ viêm ống tai sang viêm tai giữa chị ạ, em chán quá, đang tính nốt 3-4 hôm nữa mà ko đỡ em phải chuyển chỗ thui.hic

9. chom_chom

chom_chom Guest

Hic, em cũng biết thế, hôm trước cho con đi viện dinh dưỡng, khám hết 70k, còn tiền thuốc và tiền sữa hết 1 triệu, hôm trước hôm sau thì thấy tai con có vấn đề đi khám thì bị viêm tai, thế là công cuộc tẩm bổ cho con đổ xuống sông xuống biển chị ạ, con đã còi lại còi thêm vì phải uống kháng sinh suốt.

10. chom_chom

chom_chom Guest

Vâng em bít ạ, vì ở đó nhiều bé chữa viêm tai giữa lắm, ai cũng kêu trời, hôm nay nghe bác sĩ nói xong mà em muốn khóc quá.

11. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Mn cần cho con đi khám và uống ks ngay điều trị dứt điểm ngay, một số ks m nghĩ bs có thể kê cho con là Zinnat hoặc zithromax, để lâu quá dễ tái phát và làm giảm thính lực của con. Bé bị viêm mũi lâu quá rất dễ bị viêm lên tai.

12. chom_chom

chom_chom Guest

Hic, bé nhà em đầu tiên được kê zintromax khi mới bị viêm tai, uống 3 ngày vẫn kèm theo ra bác sĩ đặt thuốc tai trong vòng 1 tuần, đúng đến ngày cuối cùng thì bé bị sốt nhẹ, 2 ngày liền, em có cho đi khám thì bác sĩ bảo bé bị sốt virus phát ban, nên cho thêm kháng sinh zinat, ngày nào cũng phải ra bác sĩ hút mũi vì ho và đờm nhiều, có mỗi hôm chủ nhật bác nghỉ buổi chiều nên em ko ra kịp, thứ 2 ra thì bác đã bảo là viêm tai giữa rùi, lại đổi kháng sinh lần nữa, hức.
    Con em giờ uống nhiều thuốc quá, chẳng chịu ăn uống gì, cứ ngủ li bì suốt dù ko sốt xiếc gì cả nữa, nhìn con mà buốt hết cả ruột.

13. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Bé uống nhiều ks quá nên bị mệt đấy, mn cứ cho con uống thuốc theo đơn của bs. Mn cho con uống bổ sung thêm multivitamin, có thể ép nước quả cho con uống để tăng sức đề kháng. Nếu co bị đi ngoài do uống ks thì cho con uống bổ sung men tiêu hoá, ăn sữa chua.

14. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

con bị mũi mà mẹ ko hút sạch mũi cho con thì con dễ viêm tai giữa lắm mn ạ. con nhà m cũng bị thế 2 lần rồi, do là mẹ xót con ko dâm hút mũi nên mới bị như thế. từ đấy trở đi mình chịu khó hú sạch mũi cho con là ok. con mn bị thế rồi thì phải kiên trì chữa cho con thôi, mà phải chữa dứt điểm nhé ko là dễ bị lại lắm đấy.

15. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

đúng là viêm tai giữa chữa khó khỏi lắm mn a .mình bị đau tai từ nhỏ mà uống thuốc điều trị chỉ đỡ thui chứ k hỏi dứt diểm đc .bg thi thoảng vẫn đau đấy mn a .

16. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó điều trị cho con dứt điểm ngay đi không sẽ rất nguy hiểm đấy

17. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Bạn cho bé đi khám ở BV Tai Mũi Họng TW về chuyên ngành này cho yên tâm, vụ này chắc phải dùng đến kháng sinh để cho khỏi hẳn ko tái lại nữa.

18. dieutranganh

dieutranganh Thành viên tích cực

Chia sẻ với mẹ nó. Mình cũng đau đầu với vụ viêm tai giữa của con. Bé nhà mình cứ viêm mũi hơn tuần k khỏi là bị viêm lên tai giữa, mà đã bị rồi là hay bị tái phát lắm. Khi con chớm bị viêm mũi mẹ nó phải trị dứt điểm cho con luôn thì sẽ đỡ bị viêm lên tai. Chữa khỏi đợt này thì hằng ngày mẹ nó xịt nước muối biển cho con để phòng bệnh. Đợt vừa rồi con bé nhà mình phải cho đi chích nhĩ đấy, vì bị viêm ứ dịch mà uống thuốc không rút được. Cái này tốt nhất mẹ nó tìm bác sĩ uy tín để chữa cho con vì nếu không cứ bị giã kháng sinh nặng càng làm cho sức đề kháng của con giảm đi đấy.

19. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

e thấy như vậy mẹ nó, chúc con sớm khỏi bệnh

20. yeuhung80

yeuhung80 Thành viên tích cực

3 con của tớ cũng nhùng nhằng trong cái vòng luẩn quẩn này khoảng 5 năm nên tớ hiểu, bạn nên ra phòng khám việt an, gặp bs duy sơn viện tai mũi họng trung ương, hoặc bạn tìm trên google sẽ thấy, để xin tư vấn, nếu cần thiết sẽ cho đặt ống thông tai để đẩy hết dịch ra luôn.... nếu không thủng màng nhĩ, thối tai là khổ lắm đấy. Trước khi làm những thứ này thì nên mua bảo hiểm sức khỏe toàn diện trước đi, khi đó mới yên tâm nếu bs có những chỉ định của bác sỹ. Mình thấm lắm rồi, có những lúc thấy con cũng bt thôi, đi khám, tý nữa thì ngã ngồi ra vì những chẩn đoán của bs. Nhưng sau khoảng 8 năm nay mới thấy, qd của bs là đúng đắn con sk và sự PT của con mình thay đổi hẳn. Trộm vía con tôi! Nếu cần mình giúp gì thì cứ alo nhé, mình sắn lòng 0913 558 chín năm tám.