Cần giúp: Bé Nhà Mình 8 Tháng Tuổi Bị Táo Bón , Help Với Các Mẹ Ơi !!!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi nguyễn tú linh 19989, 2/7/2018.

1. nguyễn tú linh 19989

nguyễn tú linh 19989 Thành viên tập sự

Bé nhà mình được 8kg. Dạo này bé bị táo bón, phân ít nhưng rất cứng, có màu gần như màu đen. Mỗi ngày bé đi 2-3 lần, mỗi lần chỉ được như đầu ngón tay út, Bé ăn uống bình thường, uống nước nhiều, ngoài ra mình còn cho bé uống nước quýt ép, trái cây ép nữa, vậy mà ko hiểu sao bé vẫn bị như vậy, thấy bé tội nghiệp quá, mỗi lần rặng thấy bé có vẻ đau đớn, mình sợ nếu rặng nhiều bé sẽ bị trĩ thì khổ lắm. Có ai biết gì thì chỉ cho mình biết với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyễn tú linh 19989
    Đang tải...

2. SongNhi85

SongNhi85 Thành viên mới

Bé ăn dặm rồi đúng không mom? Mom thay đổi chế độ ăn cho bé, ăn nhiều rau, ít đạm ít tinh bột đi chút. Hoặc đổi sữa cho bé. Chứ để trẻ bị táo bón ko tốt chút nào

nguyễn tú linh 19989 thích bài này.
  3. nguyễn tú linh 19989

nguyễn tú linh 19989 Thành viên tập sự

mình cũng muốn bé ăn nhiều rau lắm nhưng bé lười quá, ko chịu ăn j cả :(

4. doãn hồng vân

doãn hồng vân Thành viên mới

chào mẹ bé,
    bạn nên cho bé Ăn nhiều rau xanh và hoa quả (chọn loại rau có tính nhuận tràng như rau lang, mồng tơi, rau giền, củ khoai lang). Khi nấu bột và cháo, phải băm nhỏ cho trẻ ăn cả cái. Ăn các loại quả như: chuối tiêu, đu đủ, bưởi, cam, quýt, thanh long... Khi trẻ đã bị táo bón không nên ăn cà rốt, hồng xiêm, táo...

Sau đó Xoa bụng cho trẻ theo từ phải sang trái, 3-4 lần/ngày giữa 2 bữa để kích thích tăng ruột tăng co bóp.

nếu các cách trên mà ko được thì nên cho bé dùng thuốc , bản thân mình và nhiều mẹ cũng gặp phải trường hợp như này rồi, có 1 mẹ review về Preg-mom cũng hỗ trợ táo bón rất tốt, mẹ có thể tham khảo tại đây :
    http://blogcuahang1988.blogspot.com/2018/06/cac-me-hom-nay-em-mao-muoi-viet-vai.html