Cần giúp: Bé Nhà Mình Bị Ho Và Chảy Mũi Xanh

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi nguyenkim1929, 30/1/2018.

1. nguyenkim1929

nguyenkim1929 Thành viên tập sự

Bé nhà mình dạo này trời trở rét quá, mũi con chảy tùm lum luôn, động tý là chạy nước mũi, mấy hôm trước chỉ chảy dịch trắng, vài hôm sau đã thấy mũi xanh xanh. Con kèm theo ho nữa, đêm xuống là hay ho, mà mỗi lần ho là dễ nôn trớ ra sợ ơi là sợ. Mình cho con uống thuốc đa triệu chứng của trẻ 5 trong 1 gì đấy, thấy cũng ko đỡ lắm, có kèm uống siro babycal gì đấy, nhưng thấy bảo babycal không được uống nhiều và kéo dài. Nhưng bé nhà mình vẫn chưa khỏi hẳn. Các mẹ có cách nào chữa tự nhiên cho bé không, mình thích chữa bệnh cho con bằng uống thảo dược hơn. Cảm ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenkim1929
    Đang tải...

2. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

Bé nhà mình thì mỗi lần chảy mũi là mình cho uống siro S của Nhật, 2 hôm là khỏi, mn cũng nên chăm rửa mũi cho con với tối trước khj đi ngủ thì nên bôi dầu tràm vào ngực với gan bàn chân cho bé. bé nhà mình cũng mới hết mũi xanh xong, cũng vật vã lắm

3. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

không biết bé dc bao nhiêu tháng rồi. Như bé nhà mình mua nước muối rồi rửa mũi cho bé vài ngày là đỡ. Do bé có đờm như ng lớn còn biết khạc nhổ trẻ nhỏ ko biết nên cứ tăng lên kèm theo ho. Rửa mũi bé sẽ ọe ra rửa lúc bé đói

4. me iu nghé

me iu nghé

mình thấy thời tiết này sổ mũi thường xuyên, giữ ấm cho bé là quan trọng nhất, đã ho thì phải kháng sinh cho nhanh khỏi.

5. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

mn ơi giờ có nhiều loại siro trị ho tốt lắm chứ cứ ho mà kháng sinh thì cả đời kháng sinh mất

6. tranghung554

tranghung554 Thành viên chính thức

bé nhà mình thì mình hay xịt muối biển và cho con uống siro ho mn ạ! Nhưng nếu như bé bị sốt thì phải cho bé đi khám mn nhé!

7. toilapikachu

toilapikachu Bắt đầu nổi tiếng

mn không nên cho uống siro, kháng sinh nếu ko có chỉ định của bác sĩ. bé nhà tớ cũng bị vậy mà kéo dài mấy tháng rồi. năm nay thời tiết rét nên ko tránh khỏi. nhưng nên đi khám và uống thuốc theo chỉ định của bác sỹ mn ạ.

8. duongbichngoc

duongbichngoc Thành viên mới

mình cho con uống thuốc thảo dược an khí vương thấy hiệu quả hơn mẹ ạ sau 2 tháng hệ hô hấp của con khỏe mạnh liền

9. buithuylan

buithuylan Thành viên kỳ cựu

Mình dùng bình rửa mũi , rửa sạch mũi con sẽ nhanh khỏi hơn. Và cho con uống hành tây hấp. Tvia con nhanh khỏi hơn.

10. cocbac

cocbac Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó thích chữa bệnh ít nhiều cũng phải hiểu về bệnh đã nhé , chứ đùng mang con mình ra làm chuột bạch thế . Cái thứ 1 bé bạn khi sổ mũi ắt sinh ho . nguyên nhân : dịch mũi sẽ xuống họng và sinh ho . bạn muốn chữa được thảo hay gì gì đó thì đầu tiên là phải cho bé hết mũi đã , vì cơ địa bé nhà bạn nhậy cảm dễ bị ho . mà muốn hết dịch mũi chữa gì gì đi nữa cũng phải mất tầm 5 7 ngày là nhanh nhất .