Kinh nghiệm: Bé nhà mình bị lây sốt xuất huyết ở bệnh viện :(

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ThanhVanMom, 16/12/2009.

1. ThanhVanMom

ThanhVanMom Thành viên tập sự

Hôm vừa rồi, bé 4 tuổi nhà em bị ốm, đưa bé vào bệnh viện thì bác sỹ muốn giữ lại chăm sóc. Em cũng lo quá vì nghĩ môi trường trong đó không được vệ sinh cho lắm nhưng ôx nhà em cứ bắt nghe theo. Cuối cùng 2 hôm sau bé bị nhiễm sốt xuất huyết .. em phát điên lên mất, hiện giờ bé vẫn đang được điều trị. Các chị đã ai từng gặp trường hợp thế này chưa? :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThanhVanMom
    Đang tải...

2. Boongcuame

Boongcuame Thành viên tập sự

Trước kia em cũng có một người bạn gặp phải trường hợp như vậy đó. Năm nay nóng lâu hơn nên dịch sốt xuất huyết càng dài ý. :|
    Đợt vừa rồi thằng cu 3 tuổi nhà em cũng sốt cao, nghĩ là tại sốt mọc răng, nhưng cũng lo lo nên cho bé đi khám, nhưng may mà không phải sốt xuất huyết, phew
    Chúc bé Thanh Vân mau khỏi bện nhé.;-)

3. ThanhVanMom

Hic, đến bây giờ thì bé nhà em cũng ok rồi. Chỉ bực mình không biết làm thế nào để tránh triệt để muỗi miếc thôi. Em ở TPHCM nên lúc nào cũng thấy muỗi, nhất là ở nhà :(

4. congtyonline_phamthuy

congtyonline_phamthuy Thành viên mới

Các mẹ ơi ở công ty của mình có phân phối sản phẩm lau nhà, nước rửa bát thực sự là tốt và tiện dụng cho các mẹ sử dụng đấy. Giá cả thì yên tâm là sẽ tiết kiệm cho các mẹ rất nhiều đấy ah. Thứ nhất là chỉ cần hòa 1 lượng nhỏ nước lau nhà này vào chậu nước là bạn có thể lau sạch bong cả nhà mà giẻ lau vẫn trắng tinh nhw trước. Thứ 2 là chỗ bồn vệ sinh hay nhà vệ sinh mà bẩn thì chir cần xịt nhẹ vào chỗ bẩn để 1 lúc là vết bẩn tự hết. nhà sẽ sạch bong sáng như mới. Thứ 3 là khi nấu ăn nhà bếp toàn mùi đồ ăn rất nồng chỉ cần xịt nhẹ lên không khí là hết mùi đồ ăn luôn. Ngoài ra sản phẩm này dùng để rửa các đồ dành cho em bé như bình sữa này, rất tốt và bảo vệ đồ vật. Các mẹ vào đây xem sản phẩm và tham khảo giá nha http://sieuthitainha.com/Cham-soc-do-gia-dung.sttn

5. Boongcuame

Giờ ở ngoài cũng bán nhiều loại thuốc xịt muỗi lắm. Nhưng mà nhà có em bé thì em đừng nên mua. Em chịu khó mắc màn cho em vậy, dùng loại màn mở ra như cái ô ý.

6. me_binu

me_binu Thành viên tập sự

Bé nhà mình cũng đang bị muỗi đốt ở lớp mầm non cũng nhiều lắm. Cũng nơm nớp lo sợ bé bị nhiễm... Mấy hôm đầu bé đi học cũng chẳng ngủ được...
    Ở nhà khi bé ngủ thì chị mắc màn cho bé. Còn thường thì đốt hương muỗi trong phòng, cũng lành hơn là thuốc xịt muỗi kia chị ạ.
    Chúc bé Thanh Vân không bị muỗi đốt nữa nhé...

7. Boongcuame

Hồi trước nha mình ở xứ lạnh, nên không có nhiều muỗi lắm. Nhưng rồi khi quay lại VN, cũng khổ sở vì muỗi, vì bố chồng nhà mình lại có thú chơi cây cảnh, nên muỗi vo ve đầy nhà. Chỉ khổ em bé nhà mình... cũng bị muỗi bâu chi chít... :(
    Giờ đỡ hơn 1 tí, vì có cái kính chắn muỗi, nhưng mà cũng chưa triệt để hết được :(

8. ThanhVanMom

Hôm qua em xem quảng cáo thấy xả vải downy có loại gì mà chống được muỗi ý chị ạ. Em chưa dùng thử nên chẳng biết có tin được không.

9. Bảo anh ủn ỉn

Bảo anh ủn ỉn Mẹ Banh

ôi, bênh viện! Con trai đứa bạn tớ 8 tháng bị viêm phổi, nằm ở viện còn bị lây H1N1 nữa cơ, mất cách đây gần tháng rồi, thật là sợ các mẹ nhỉ?

10. me_binu

me_binu Thành viên tập sự

Nhà em thì hết muỗi lâu rồi, nên cũng mất khái niệm về muỗi. Giờ cu em nhà mình bị muỗi đốt mới ngớ người ra. Em cũng đang thử các cách xem là như thế nào :)

Johnson rùi giờ cả Downy nữa :)

11. Má núm

Má núm Thành viên tập sự

Đi bệnh viện lắm lúc họa vô đơn chí các mẹ nhỉ? Nhà em bần cùng lắm mới đưa cháu đi bệnh viện thôi chứ em thường cho cháu đi khám tư cho nhanh và đỡ đông, chỉ cái tội tốn kém :( Mà em thấy một chị bảo là Downy có nước xả kháng muỗi à? Không biết là như nào nhỉ? Có nên dùng thử không các chị?