Bé nhà mình tự dưng thích ngủ sấp lên bụng mẹ hoặc bà - các mẹ cho ý kiến nhé.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi KhanhBong11, 8/4/2011.

1. KhanhBong11

KhanhBong11 Thành viên tập sự

Cu cậu nhà mình được 15 tháng tuổi, khoảng hơn 1 tháng nay (sau khi 13 tháng mình cai sữa), không hiểu sao lại thích ngủ sấp trên bụng mẹ. Bé đi ngủ phải nằm trên bụng dăn dở một hồi lâu, hai tay phải sờ vào bụng mẹ, chỉ khi nào ngủ say mới đặt xuống giường được. Khi trằn trọc lại chổng mông lên, rồi bò lên bụng mẹ nằm. Mình hay bị mấtngur vì vụ này lắm. Mà không hiểu ngủ như thế có hại gì cho bé không, vì bé rất hay trằn trọc và đòi uống sữa hộp đêm. Có mẹ nào cũng có bé có hiện tượng như mình không?:-?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi KhanhBong11
    Đang tải...

2. me_muom

me_muom Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Bé nhà mình tự dưng thích ngủ sấp lên bụng mẹ hoặc bà - các mẹ cho ý kiến nhé.

Mẹ nó đừng lo lắng quá. Bé nhà mình cũng có thời gian như vậy, nhưng lúc đó khoảng 6-7 tháng gì đó. Cứ ngủ là phải nằm úp lên người mẹ, khi nào ngủ say thì lại đặt bé xuống. Một thời gian sau thì k thế nữa.
    Còn vụ ngủ chổng mông thì thường xuyên, đến bây giờ gần 2 tuổi nhiều khi vẫn chổng mông ngủ. Trẻ con thay đổi thường xuyên ấy mà, k sao đâu mẹ nó ạ.
    Chúc 2mc khỏe.

KhanhBong11 thích bài này.
  3. hoangvu911

hoangvu911 Thành viên tích cực

Ðề: Bé nhà mình tự dưng thích ngủ sấp lên bụng mẹ hoặc bà - các mẹ cho ý kiến nhé.

Nhà tớ cũng có đứa cháu hay trèo lên bụng bố ngủ ngon lành.

Không biết có hại gì không nhưng trước mắt là nằm sấp thì ép tim làm tim phải làm việc nhiều hơn (mình người lớn nằm sấp còn khó chịu mà), nhưng hình như trẻ con thích nằm sấp hay sao ý.

Nghé nhà mình cũng hay nằm sấp lắm...

Chả biết làm thế nào?

KhanhBong11 thích bài này.
  4. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

từ đêm qua bé nhà em cũng có cái trò nằm ngủ xong dậm dượi trườn, lăn, úp sấp người. Lần đầu tiên nó có kiểu đấy chứ mọi khi ko bao h như thế