be o thang thu 14 roi ma chua dung dc...

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mecubiday, 30/8/2009.

1. mecubiday

mecubiday Thành viên tập sự

bé nhà mình sang tháng thứ 14 rồi mà chưa thể đứng được, có ai có địa chỉ bác sĩ khám nào về vấn đề này cho mình biết nhé!!!bé chỉ thích nói và đọc sách thôi, biết nói "mẹ ơi", mẹ này" bô", bà, ai đấy, đây này...bé đang đc theo dõi ở VDD mà....tháng này vẫn có 6 cái răng không à!! buồn quá!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecubiday
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Có nhiều bé biết đi chậm đấy, 14 tháng đã là gì đâu. Con nhà mình biết đi lúc 13 tháng, cũng chỉ hơn con nhà bạn 1 tháng thôi.

Đầu tiên bạn xem bé có biểu hiện thiếu canxi như rụng tóc hay ngủ ko sâu ko?
    Nếu ko thì chắc cũng bt thôi.

Muón bé chóng biết đi thì bạn cần khuyến khích bé dựa vào cái gì đó để đi. Ví dụ: thành ghé, tường, xe tập đi bằng bố, hoặc đơn giản là dắt bé đi cho bé có chỗ vịn. Nhiều bé cũng hơi nhát gan 1 chút, nên chưa dám tự đứng hoặc tự đi.

3. dieple

dieple Thành viên nổi tiếng

Thường thì bé biết nói sớm thì sẽ biết đi chậm hơn hoặc ngược lại. Nhưng 14 tháng mà bé vẫn chưa đứng vững thì có thể thiếu canxin. Bạn nên đưa bé đến Viện dinh dưỡng khám xem và cho bé tắm nắng sớm thường xuyên.

4. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Giống con nhà mình,đứng được từ rất lâu rồi nhưng k chịu đi,xe tập đi k ngồi,dắt bé bước được 3 bước là ngồi sụp xuống,bò thì rất nhanh.Bà nội ngoại ai cũng kêu,mà tớ chẳng biết làm thế nào.mà con tớ k có biểu hiện thiếu canxi,tức là k rụng tóc hay mồ hôi trộm gì cả:(
    Đành tự an ủi chắc con mình nó chậm biết đi thôi!

5. ngaicuu7

ngaicuu7 Thành viên rất tích cực

Tớ thấy các mẹ cứ tập trung cho con ăn nhiều phomai, sữa, váng sữa , các thức ăn chứa nhiều canxi (tôm cua ghẹ) ý, mới đầu chưa ăn đc nhiều thì tập ít một, và ra nắng nhiều nữa. Chứ BS canxi với D3 nhiều cũng xót con lắm, thừa còn hại hơn cả thiếu ý. Con nhà tớ cũng hơn 10th mới đứng và ngồi đc ý, trước đó thì uống canxi với D2,D3 nhiều ghê lắm, sau tớ ko cho uống nữa. Cứ thức ăn mà "oánh", ăn đc vẫn là tốt nhất mà.

6. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

chắc lại giống Ỉn nhà mình rồi. Ỉn mãi 16 tháng mới tập đứng đấy bạn ạ và phải đến 18 tháng mới lững chững tập đi và 10 tháng mới bắt đầu mọc răng đấy.híc, nhưng bù lại bé lại biết nói sớm, khoảng 9 tháng đã gọi "bố ơi" rùi,,,
    để yên tâm thì bạn cho con đi khám dinh dưỡng xem bé có bị thiếu canxi không nhé!

7. bongtai

bongtai Thành viên chính thức

bạn đưa đên viện nhi khám đi trên webtretho có Bs thuỷ làm ở khoa phục hồi chức năng đấy bác ấy nhiệt tình lắm nick của bác bên webtretho là luongtam bạn vào trang tham vấn dinh dưỡng mà hỏi nhé bác đang tư vấn dinh dưỡng cho các bé đấy

Sửa lần cuối: 1/9/2009
  8. vinhchi

vinhchi Thành viên tập sự

Thế thì giống bé Mit nhà mình rồi giờ đã 20th rồi mà đã đi vững đâu, mình đã đưa đến nhà bác sĩ Hoàn là trưởng khoa nội tiết của BV Nhi TW ỏ SN 15 ngõ 119 cạnh chùa đồng quang phố tây Sơn số DT 0438515987 bs khám tại nhà từ 17h đến 19h chiều bs có cho đến Nhi làm 3 xét nghiệm máu sau đó về điều trị nếu cần thiết. Bé nhà mình tuần sau mới có kết quả mong là kô sao bạn cứ thử đưa bé đến xem sao