Bé quấy khóc về đêm

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi phuongphuong2x, 19/3/2014.

1. phuongphuong2x

phuongphuong2x Thành viên tập sự

Các mẹ ơi giúp mình với.
    Bé nhà minh giờ đc 10 tháng rồi nhưng đêm vẫn ì ạch quấy khóc lắm, cứ ngủ đc khoảng 1 tiếng là bắt đầu nhè mồm ra khóc, hôm khóc to, hôm khóc nhỏ, nhưng vẫn ngủ chứ không mở mắt ra. Thích nằm úp và ngủ quỳ từ hồi biết lẫy đến giờ.
    Mình tưởng bé bị gun kim nhưng bác sĩ bảo tầm này chưa thể nhiều run kim đến mức đó được.
    Mình cũng nghĩ bé bị thiếu canxi nhưng mọi người bảo bé cứng cáp thế thì không thiếu đc (3 thang biết lẫy, 4 tháng trườn sõi, 10 tháng đi đc vài bước).
    Chế độ ăn của bé cũng đầy đủ dinh dưỡng lắm (ngày 4 cữ bột) và bú mẹ, không dùng sữa ngoài.
    Cân nặng của bé hơn 9kg, dài 74cm. Lúc thức thì ngoan lắm.
    Vậy có ai có bé bị tình trạng như bé nhà mình không ạ? Từ lúc sinh đến giờ mình chưa có đêm nào ngủ yên hết. Có hôm con khóc mà mẹ cũng muốn khóc theo.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongphuong2x
    Đang tải...

2. hongloan956

hongloan956 Banned

Ðề: Bé quấy khóc về đêm

Bé nhà mình cũng thế đấy, cũng cho đi khám đủ loại rồi uống cả canxi nhưng cũng không cải thiện được tình hình, giờ bé nhà mình lớn hơn rồi nên cũng đỡ hơn

phuongphuong2x thích bài này.
  3. baybe_in_car

baybe_in_car Uy tín là Vàng

khổ thân mẹ nó quá,hay đeo cái vòng bạc vào cho bé
    Có hôm con khóc mà mẹ cũng muốn khóc theo

4. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Bé nhà m cũng i hệt mn ah, 15 tháng rùi, hồi đc 1 năm m đc tư vấn bổ sung canxi cho bé xong uống nóng quá rồi con bị lở mồm mà chẳng cải thiện xong m thôi ko cho uống gì hết. Bé nhà m cũng ăn uống đầy đủ, ban ngày nghịch kinh khủng, giờ đêm ngủ cứ vật đùng ra nằm ngoài chăn, đắp chăn cho thì ăn vạ, haha, cứ để vậy thì con ngủ ngoan nhưng thương con sợ con lạnh rồi ốm bế nằm hẳn hoi thì chỉ đc 1 lúc, híc. Mn có kinh nghiệm thì vào chia sẻ đi ah

5. phuongphuong2x

phuongphuong2x Thành viên tập sự

M cũng bổ sung canxi và kẽm, thế nhưng nào có đỡ. Đi viện dinh dưỡng về rồi tình trạng vẫn không cải thiện. Hức, đến cả hình thức mê tín mình cũng thử qua rồi, chẳng hiệu nghiệm gì cả. Giờ lại liền lúc mọc sáu cái răng, cứ bỏ bữa liên tục, tức lắm cơ, ngậm mãi, ngậm mãi, lúc mẹ quay đi thì nhổ bột ra ngoài, sau đó lấy tay xoa xoa nhoe nhoét cả ra rồi lại cho tay vào miệng liếm liếm. Cú lắm ấy.

6. Miu Mun

Miu Mun Thành viên sắp chính thức

Bé nhà e cũng thế, ban đêm hay khóc, nhất là thời điểm từ 11h đến 1h. Hic, e chẳng bít làm thế nào. Nhièu lúc cú lắm ý, mà bé thì cứ gào rõ to. Xong e cũng thử ru bé trên võng, nằm đong đưa, rùi 2 mẹ con ôm nhau hơn 1h, cho bé ngủ say rùi đặt xuống giường là bé ngủ đến sáng lun. Hay mẹ nó thử dùng cách đó xem có ok k ạ?

7. yeuuconnhieu

yeuuconnhieu Thành viên tập sự

Thì cu tí nhà mình ngày trước cũng khóc đêm suốt, đi khám bác sĩ cho uống thêm cãni với cả thuốc chống còi xương, trộm vía cũng thấy cu cậu đỡ khóc hơn rồi, giờ thì lớn rồi nên rất ít khi khóc đêm, mẹ nó mà không yên tâm thì thử mang con đi khám xem có sao không nhé
    Chúc con khoẻ

8. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

làm sao để bé đỡ quấy bây giờ nhỉ! về mình mua thử B1 xem nào

9. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

nhà e mấy đứa e khóc là do ngày nó nghịch qá thui chứ e cũng ko rõ có phải lí do khác do dinh dưỡng ko:-s

10. OngBi

OngBi Thành viên đạt chuẩn

Nhà e bé cũng bị mấy hôm lúc được 3 tháng. Nghe bà ngoại bảo là bị sài (cái này như kiểu bị hơi lạnh hay hơi ng lạ..). Thế là bà mua thuốc sài cho uống 3-4 hôm thấy khỏi hẳn, H bé 4 tháng mà tối 2 mẹ con tít mít đến sáng.
    Không biết do tác dụng của thuốc hay do bé hết đợt khóc.hì

11. methangbom123

methangbom123 Thành viên tập sự

Có thể con bạn đang thiếu Vitamin D3 giống con nhà mình trước kia, cũng quấy khóc nhiều về đêm. Mình đã dùng vitamin d3 của Dimao một vài tháng thấy tình trạng bé nhà mình cải thiện khá tốt.