Cần giúp: Bé Sơ Sinh Khi Nào Dùng Tã Quần, Khi Nào Dùng Tã Dán Nhờ Các Mẹ Chỉ Giáo!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi nh0cng0xjnh, 8/3/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nh0cng0xjnh

nh0cng0xjnh Thành viên mới

Em mới sinh bé được 2 tháng, đang cho bé mặc loại tã quần. Nhưng hôm bữa, mấy chị đồng nghiệp ghé nhà chơi, nói em quá chừng về chuyện sao em lại cho con mặc tã quần, phải dùng tã dán mới đúng. Trước giờ em cứ tưởng 2 loại giống nhau, tùy mẹ thích xài sao thì xài. Em hoang mang thiệt luôn, vì em cũng lần đầu làm mẹ, dùng lung tung lại tội con. Các chị ai có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp em công dụng 2 loại tã này với ạ, với lại con em 2 tháng thì dùng loại tã nào, của hãng nào thì tốt nhất. Mong được nghe chia sẻ từ các chị!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nh0cng0xjnh
    Đang tải...

2. ngankma

ngankma GIÒ CHẢ SẠCH

Còn tùy vào sự phát triển của con như thế nào mà mẹ nó. Mẹ nó để ý quần đóng bỉm cũng chỉ có đến cỡ 3month mà.

3. ngankma

ngankma GIÒ CHẢ SẠCH

mình cho con đóng goon thái từ bé. Mình thấy chất lượng cũng ok mà giá tiền mình chịu được. Tốt hơn thì bạn có thể chuyển qua goon nhật hay merries...

4. hoangghpt

hoangghpt Thành viên mới

Mình thấy tã quần có lớp chun, bé tập đi dùng thì thích hợp hơn

5. phamvtoan

phamvtoan Thành viên mới

Bé sơ sinh nên dùng tã dán, tiết kiệm hơn nhiều nhất là sau khi sinh bé tiểu tiện rất nhiều

6. anhthuytoan

anhthuytoan Thành viên mới

Thời gian sơ sinh và mới tập đi bé vận động ít không bị tuột trong quá trình chơi đùa nên chọn tã dán mn ạ

7. thuymau

thuymau Thành viên tập sự

Con mình đang dùng tã unidry tiết kiệm mà rất thấm hút tốt nên con rất thoải mái

8. phamvtoan

phamvtoan Thành viên mới

Thật ra khi bé nhà em tập đi, đến giờ đi lại em vẫn dùng tã dán. tã unidry em gỡ ra 2,3 lần vẫn rất chắc chắn

9. thamton

thamton Thành viên tập sự

Mình đang cho con dùng tã unidry. trước có em ở nước ngoài về mua loại này, mình thấy hợp nên dùng cho con luôn, mình đang dùng loại tã dán thôi vì mình thấy khóa dán kép, mình dán nhiều lần cũng không lo bị rơi, lỏng tã, chưa kể chất lượng của nó rất tốt, con mình dùng mà ko bị hăm gì cả.

10. hoangghpt

hoangghpt Thành viên mới

Cũng nghe mấy mẹ chia sẻ về UniDry mà em chưa thử dùng, bỉm con gần hết rồi chắc mua về dùng cho con xem sao, giá mêm là tiết kiệm được thêm cho bạn ấy nhiều bỉm nữa.

11. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Dùng tã dán tiết kiệm hơn mn ạ, vì giai đoạn này còn chưa vận động nhiều, nên không nhất thiết phải dùng tã quần

12. anhthuytoan

anhthuytoan Thành viên mới

mình cũng thế, con 2 tuổi mình đã tập cho con đi vệ sinh, nên chỉ đóng bỉm buổi tối thôi. vậy nên mình cũng chỉ dùng tã dán thôi bạn ah

13. thuymau

thuymau Thành viên tập sự

Nhà mình thì lựa chọn linh hoạt 2 loại tã dán và tã quần, bé cũng hơn 1 tuổi rồi, ban ngày chơi đùa em sẽ cho bé dùng tã quần, lúc đi ngủ thì dùng tã dán để con cảm thấy thoải mái nhất vì tã quần có lớp chun khi đi ngủ có thể bé sẽ khó chịu

14. diep huong 12

diep huong 12 Thành viên tập sự

Lần tới hết bỉm em cũng thử mua unidry về cho con dùng thử.

15. thamton

thamton Thành viên tập sự

Bé mới nhỏ xíu mẹ không nên dùng tã quần mà nên dùng tã dán cho con mau lớn!

16. tinua

tinua Thành viên chính thức

Lần đầu làm mẹ biết bao bỡ ngỡ. Em cũng từng băn khoăn như mn, đọc tài liệu nào bỉm vải, miếng lót, tã dán, tã quần. Đọc lăm xong cuối cùng k biết chọn loại nào mới hợp và cuối cùng mua là vì hợp khả năng kinh tế của mình.
    bé nhà e thì chỉ dùng tã dán ( rẻ hơn tã quần mà:)). với lại bạn ý là con gái nên nhu cầu vệ sinh nó cũng ít ít thì dùng tã dán có vẻ hơp lý ( đi bãi to thì dùng quần đỡ tràn). Mặc quần thì con thoải mái hơn, mặc tã dán mà k mềm mịn hẳn như goon hay merries thì nhiều bạn khó chịu vì bị cọ vào người.

Chốt là tùy con nhà mình hợp loại nào thôi chứ nhiều khi ý kiến người ngoài áp dụng vào con nhà mình có đúng đâu. Em mới sinh em phải nói là stress với những thể loại như đồng nghiệp của mn lắm, em kinh nghiệm của mình áp đặt lên người khác. Như con nhà em nó chả chịu đóng cái loại nào,9 tháng k cho đóng bỉm nữa, cũng như phụ nữ mình đóng BVS ý, nó bí da nó k chịu đóng thì có bỉm giời. Bây h hơn 2 tuổi đêm cựa cái là phải cho ngồi bô, nịnh nọt đóng bỉm để ngủ cho nhàn thân mà nó k đồng ý.

17. phamvtoan

phamvtoan Thành viên mới

Cũng tiện lợi là có 2 vạch báo đầy tã giúp mẹ dễ dàng nhận biết khi nào cần thay tã, không gây hăm bí vùng mông. con mình cả đêm cũng chỉ dùng 1 miếng thôi vì khả năng thấm hút của unidry rất tốt

18. phamvtoan

phamvtoan Thành viên mới

cháu họ em cũng thế, nhưng được cái ban ngày rất ngoan, ban đêm nịnh mãi mới cho đóng bỉm.

19. nh0cng0xjnh

nh0cng0xjnh Thành viên mới

Cám ơn cả nhà đã chia sẻ cho em những điều vô cùng hay về tã cho con, Chắc đợt tới em chuyển qua tã dán cho con thôi

20. diep huong 12

diep huong 12 Thành viên tập sự

Các mẹ thường mua bỉm ở đâu để tránh hàng giả nhỉ?

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.