Be susu nha minh dang bi om

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Susu, 9/3/2005.

1. Susu

Susu Thành viên tập sự

Be susu nha minh dang bi om roi, bi chay nuoc mui trong va bi ho. Neu co ai biet nen cho be dung thuoc gi hoac co cach gi thi mach gium minh voi vi truoc day be toan phai dung khang sinh manh ma Bac si ke don thoi.

Xin chan thanh cam on.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Susu
    Đang tải...

2. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Su su nhà em đã dùng kháng sinh của BS cho rồi thì sợ là dùng thuốc thuờng sẽ không bớt ,mà cháu có nóng không hay chỉ ho sổ mũi thường thôi,không biết là cháu đau ở mức nào nên khó đưa ra lời khuyên?nhưng trước hết là em nên giữ ấm cho bé(bé được bao nhiêu rồi),tối ngủ nên lấy khăn vải mùng mà hay dùng lau mặt cho bé gấp đôi lại tẩm dầu khuynh diệp vào rồi đắp lên ngực bé sẽ giữ ấm được đến sáng,tắm cho cháu bằng nước ấm thật nhanh ,gội đầu ít thôi 3 ngày gội 1 lần cũng được.Còn thuốc thì chị thấy em nên đưa cháu đi khám BS ,tìm BS nào ít lạm dụng thuốc kháng sinh nhiều quá sẽ không tốt cho cháu sai này.mong tin vui của susu nha.

3. pyky

pyky Thành viên chính thức

Susu của bạn bao nhiêu tuổi rồi? Theo mình thì con nít bệnh cứ phải hỏi BS tất cả mọi sự ..
    Nếu Bé bị chảy mũi trong thì không có gì lo đâu, bạn cho nhỏ thuốc muối sinh lý nhiều vô hoặc đến bệnh viện ND 2 mua thuốc tỏi để nhỏ cho Bé, rất hiệu quả.

tuy nhiên bạn nên cho cháu khám BS nhe...

4. Susu

Susu Thành viên tập sự

Cam on chi Minh Nguyet va Pyky vi da hoi am cho em. Vi ban va la lan dau tham gia dien dan nen cac thong tin em dua len chua duoc day du lam. Be nha em duoc 21 thang roi, tu truoc den nay hay bi viem hong va viem VA lam. Trung binh cu 01 thang mot lan phai den bac si va moi lan nhu vay deu phai uong khang sinh thoi. Vi vay cu moi lan nhin thay con bi chay nuoc mui la biet ngay se mot dot khang sinh moi vi bi hom truoc thi hom sau se ho va luc do co dung la he mat ong hay quat hap cung chang co tac dung. Nhung lan nay em da thu cho uong Babyplex (la thuoc chua nhuc dau so mui cua tre em) va em cho chau xong mui hong bang :?: khang sinh (gentamicin)pha voi nuoc muoi. Den hom nay van thay chau ho tuy nuoc mui da co do hon. Khong biet tu chua nhu vay co anh huong gi khong. Da co me nao cho con xong mui hong bang khang sinh nhu vay chua xin hay trao doi kinh nghiem de hoc hoi.

5. me_mickey

me_mickey Thành viên chính thức

Nói chung khi bé bệnh tốt hơn hết bạn không nên tự chữa như thế sẽ rất nguy hiểm .
    Pyky nói đúng đấyở bệnh viện Nhi Đồng 2 có bán nước tỏi nhỏ mũi cực tốt (bé nhà mình thường dùng lắm ) bạn thử mua về dùng xem sao . bạn cố gắng giữ ấm cho chau nhé , cu cậu nhà mình từ lúc ba tháng đến 4 tuổi cũng mỗi tháng thăm BS một lần vì cái tội viêm mũi họng và amidan vừa rồi mình hỏi BS cháu có nạo VA được không ,BS đồng ý và từ đó cháu rất hiếm khi bị lại ,khỏe hẳn ra mà còn ăn nhiều nữa chứ .
    Chúc con bạn chóng khỏi .

6. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Ban oi, be Moc nha minh duoc 5 thang ruoi roi, ma 2 tuan nay chau cung bi chay nuoc mui, chau tho cu co tieng khut khit sau trong mui, minh da nho rat nhieu nuoc muoi, hut mui cho chau ma van khong khoi, minh cung ko hut duoc het. Vay me nao co cach gi hay bao cho minh voi. Cho minh hoi o HN co ban nuoc toi ko, hon 5 thang co dung duoc ko, dung nhu the nao? xin cam on nhieu nhieu

7. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

8. minh_nguyet1965

minh_nguyet1965 Bắt đầu nổi tiếng

Su Su à bé nhà em mới có 21 tháng mà đã xông mũi rồi ,sau này nếu bé xổ mũi mà không xông sẽ không bớt ,em phải điều trị từ nhẹ trước chứ không thì sau này sẽ khó lắm.
    Mẹ bé Moc ơi ,cháu còn quá nhỏ em không nên tự điều trị,em nên giữ ấm cho bé nhiều hơn ,chị có hướng dẫn bài ở trên chắc em đã đọc rồi.
    Chị nói nhỏ cho các em biết chứ hồi xưa chị cũng rất khổ sở vì chuyện xổ mũi đó,một tháng 30 ngày thì xổ mũi hết 28 ngày,sau đó có cho cháu nạo VA nhưng chỉ được một tuần thì thôi rồi lại xổ lại,đi BS liên tục nhưng được cái BS Trần Thành Trai chỉ cho duy nhất một loại thuốc xổ mũi của nội uống hoài cả tuần hết thuốc rồi thì thôi đành để vậy chỉ giữ ấm tối đa ,em biết đó ở đất SG nóng như vậy mà đi ra khỏi nhà là áo ấm -thoa dầu khuynh diệp-tối ngủ đêm nào cũng tẩm dầu vô khăn đắp lên ngực -lưng thì đổ dầu vô lòng bàn tay thoa đều sau lưng-tắm thì bằng nước ấm mà phải thật nhanh-gội đầu thì cách một ngày gội một lần.Vậy đó đủ mọi cách nhưng vẫn xổ hoài chị tức quá không thèm lo nữa (đó là chỉ xổ mũi thôi không kèm theo nóng ho gì hết) đến khi cháu 5 tuổi là tự hết luôn,cả hai đứa con nhà chị đều bị như vậy mà không dùng một viên kháng sinh nào cả.Đứa đầu chị rất lo nạo VA luôn nhưng đứa sau kinh nghiệm chị không nạo nữa .
    Cháu ở tuổi này chuyện xổ mũi lẹt xẹt là chuyện thừơng ngày nên đừng quá lo .Đó là ý chị các mẹ tham khảo nhen

9. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Cảm ơn các mẹ nhiều, tuy bé như vậy nhưng vẫn vui chơi bình thường (trộm vía) mình đinh theo dõi thêm rồi cuối tuần gọi bs tới khám xem sao, vì có lúc khụt khịt nhưng lại có lúc bình thường tưởng khỏi. Có lẽ tại thời tiết thay đổi liên tục chăng!?

10. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình bạn nên dùng nước muối dung dịch rửa cho bé mũi luôn sạch sẽ. Dùng nước chanh đào ngâm với mật ong cho con uống ngày 2 lần đảm bảo 3 ngày sau sẽ hiệu quả ngay.

11. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

ko có kinh nghiệm gì cả, chỉ biết chúc cm mau tìm được phương thuốc cho các bé, để các bé mau khỏe, ăn nhanh chóng lớn ^_^