bé trai 7 tháng nặng 11 kg, chưa mọc răng và chim nhỏ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi we are student, 4/5/2015.

1. we are student

we are student Thành viên đạt chuẩn

các mẹ ơi! giúp giúp em với ạ! bé nhà em 6/5 này vừa tròn 7 tháng, bé nặng 11kg, ....bú mẹ hoàn toàn đủ 6 tháng. e m mới cho con ăn bột ăn dặm được gần 1 tháng, tới nay con chưa mọc cái răng nào cả, ngồi chưa vững nhưng cứ thích nhổm lên đòi bò, và bật như con cóc ấy ạ!. điều nữa là chim của cháu rất nhỏ, có mỗi lúc đái là hơi dài ra chứ bình thường nó cứ thụt vào.....vừa ngắn vừa nhỏ mấy chị ạ! lúc được 1 tháng,...cháu mà cởi quần ra, nằm là toàn bị đái bổng ngược lên mặt....bây giờ không bị bổng ngược nữa nhưng khi xi không biết đằng nào mà hứng....
    em lần đầu làm mẹ, không có kinh nghiệm gì, các mẹ giúp em với ạ!
    Từ lúc sinh tới giờ bé không uống sữa ngoài bao giờ???? em có nên cho bé uống sữa ngoài không ạ?
    và em muốn đi khám cho bé! không biết nên khám ở đâu, các mẹ help em với ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi we are student
    Đang tải...

2. Ba trẻ con

Ba trẻ con Thành viên sắp chính thức

Sáng nay cho con đi tiêm phòng, có mẹ bên cạnh con 6 tháng mới được có 7kg. Việc cân nặng ở con bạn mình ko đề cập đến nhưng bạn nên đưa bé đến bệnh viện chuyên để kiểm tra cho bé xem thế nào chứ trên này khó mà giải quyết được bạn à. Chúc bạn và bé luôn khỏe mạnh nha.

we are student thích bài này.
  3. hieupede

hieupede

khám gì nhỉ?
    - 7 tháng chưa mọc răng là quá bình thường.
    - 11kg thì trộm vía con quá rồi, uống sữa ngoài làm gì nữa?
    - chym nhỏ với to --> chắc do con bụ quá nên mẹ nó cảm giác thế, đợi con lớn hơn tí xem sao

4. Tuyet Trang

Tuyet Trang Bắt đầu nổi tiếng

Trôm vía, sữa mẹ tốt nên con bụ nhỉ! Các bé trai bụ bẫm thường bị nhiều mỡ và da nên chym không thò dài ra được chứ không có vấn đề gì đáng lo đâu. Chỉ để ý xem con đi tiểu khó hoặc khác thường thì lo bị hẹp bao quy đầu thôi.

5. daudo1

daudo1 Bắt đầu tích cực

Con mình 7 tháng được hơn 8 kg thôi. Mình nghĩ con bạn phát triển bình thường. Cùng suy nghĩ với hieupede.

6. namxinh_88

namxinh_88 Bắt đầu nổi tiếng

ko hỉu bạn đi khám vấn đề j. Bé nhà bạn bình thường mà. Bạn không phải lo lắng quá đâu. Cân nặng quá ổn, răng chưa mọc cũng là điều bth, chim bé thì cũng ko vđề j, có người bé người to chứ, nhất là bé bụ thế thì chim rụt là đúng roài

7. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

K sao hết. Con 11kg, trộm vía là sữa tốt. Uống sữa mẹ tốt thế thì yên tâm, nếu cho con tập dần, ngày uống 1 chút sữa bột ngoài cũng có cái lợi. Ví dụ như khi mẹ có việc đi vắng người nhà có thể giúp cho con uống. Hoặc nhiều khi cũng cần kiêng sữa mẹ thì có sữa ngoài dự phòng. Bé bụ thế con chiêm bị che mất thôi. Hôm mình dẫn con đi chơi thấy 1 bé trai mà cứ tưởng gái vì bụ nên nó tụt vào. :))

8. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hihi đáng yêu nhỉ? con bụ bẫm nhìn mới thích,

9. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Đồng quan điểm với cm ở trên, bé như này là quá trộm vía, bạn nên mừng chứ ko phải lo nhé
    chắc bé cao lắm phải ko ạ?

10. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

mình thấy hoàn toàn bình thường, con mình 8 tháng mới mọc răng, còn nếu bạn lo quá thì cứ cho con đi đến viện dinh dưỡng họ tư vẫn cho yên tâm

11. we are student

we are student Thành viên đạt chuẩn

em cảm ơn các chị nhiều ạ! có các chị góp ý tư vấn nên em cũng thấy đỡ lo hơn! có lẽ em nến theo dõi thêm thời gian nữa xem sao rồi đưa cháu đi khám các chị nhỉ? em rất cảm ơn các mẹ ạ!

12. kittymummi

kittymummi Thành viên sắp chính thức

Bes như vậy là thừa cân, nếu không nói béo phì rồi. Có thể vì mỡ quá nhiều trong khi xương không phát triển theo kịp nên con bạn không chắc và nhanh nhẹn. Cũng có thể vì thế nên chim của bé bị ngắn.

Nhiều người thích trẻ em mập nhưng mình chỉ thích bé tròn trịa bụ bẫm chút thôi chứ không thích trẻ con béo, thừa cân, vừa không tốt và nhìn cũng không đẹp nữa. Bé 7 tháng là ăn bột rồi , bạn hạn chế thịt mỡ để điều chỉnh cân, trẻ con cũng như người lớn thôi, nhiều mỡ , nặng nề sẽ mệt và không muốn vận động. Khi nhẹ nhõm hơn sẽ nhanh nhẹn khỏe mạnh hơn đấy.

13. thanhthanh2015

thanhthanh2015

bé nhà bạn phát triển bình thường mà bé chậm mọc răng bạn xem có phải bé thiếu canxi nên chậm mọc răng không