Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me_TuanMinh, 25/5/2011.

1. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Ðề: Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Bác mạnh tay thế?em làm cho con mấy lần mà ko được.
    Nhưng mà làm xong thấy con kêu đau nên chồng và bà nội xót cháu ko cho làm vậy nữa. ::)(

Đang tải...

2. dinhthuong111

dinhthuong111 Thành viên đạt chuẩn

Bạn cần tư vấn vấn đề gì về bao quy đầu chuyên sâu thì có thể liên lạc với mình nhé! Bác mình là bác sĩ chuyên về nam khoa cộng tác ở nhiều trung tâm bệnh viện uy tín ở hà nội

3. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

hang ngay làm cho con luc tắm ban à
    sé cai thien dang kể

4. Minh Liberi

Minh Liberi

Ôi giời mạnh mới lôi ra đc mẹ nó ơi, nhưng nhớ là từ từ đừng có phựt 1 cái con đau là phải. hồi 3 tháng á, cả nhà loay hoay ko xong mí cả nó khóc mình cũng sợ con đau, bà kêu nên ko làm đc, mời ngay chuyên gia là chị hàng xóm, 1 người giữ, 1 người lôi, ối giời ơi ra một đống bựa mà kiểu bị chật con cũng bí, từ đó bà nội mới xông pha, người giữ người lộn thế là thành quen. Đến khi con ngồi vững là dễ hơn rồi, vừa rồi 3 tuổi hơn lại có một đợt ko hiểu do uống kháng sinh hay do nó phát triển, lại bị chật, lúc tớ lộn con đau còn uýnh cả mẹ, cơ mà mình ko đầu hàng, 2-3 hôm sau là lại tuột ngon lành ko bị chật nữa, ko làm mà để con tới mức phải đi chích hoặc cắt thì mình còn thấy khổ con hơn :) Làm xong thấy chm đỏ có thể bôi cho con 1 chút thuốc mỡ tra mắt teta bên trong, bôi 1 lớp mỏng kem hăm bepante bên ngoài (nhớ là 1 lớp thật mỏng thôi nha). Lộn dưới nước thì đỡ đau hơn lộn khô mẹ nó nhé

5. Sam_Koligin

Sam_Koligin Thành viên chính thức

Nếu phát hiện bé bị hẹp bao quy đầu, các mẹ nên cho bé đi khám và chích kịp thời nhé. Để lâu bé càng lớn càng không tốt.

6. bameyeuTo

bameyeuTo Thành viên rất tích cực

con mình cũng long ra đc một ít rồi. cơ mà mình như lớn lên nó tự long ra được... chồng mình bảo thế.......

7. Minh Liberi

Minh Liberi

Thời này chúng nó ăn lắm uống nhiều đâu như thời các xã đâu, giờ nhiều đứa bị lắm cứ phải phòng nàng ạ, có đứa ko sao chứ lắm đứa kiêu cơ địa tích bựa dễ lắm, ko lộn ra vệ sinh thì kinh

8. mebeo1010

mebeo1010 Thành viên tích cực

tớ cũng đang quan tâm vụ này. bé nhà tớ bác sĩ cũng bảo bị hẹp, bh làm thế nào hả các mẹ, có phải đi bác sĩ chuyên khoa không ạ. mong các mẹ chỉ giúp ạ

9. Minh Liberi

Minh Liberi

Nhà e chích từ lúc mới đẻ bác sĩ khám đây, xong nó lại bít, còn lớn là sẽ còn có lúc hẹp ạ, cuối cùng e tốn 1 triệu chích cho con mà sau này vẫn phải tự lộn, lại lành

10. baothanhnien

baothanhnien Thành viên tập sự

Bao quy đầu là gì? đó là một bộ phận bao phủ phần đầu của "cậu bé", được chia làm 3 trường hợp: dài, hẹp, và bình thường. Phần lớn các căn bệnh viêm nhiễm về bao quy đầu, viêm tinh hoàn, viêm đường tiết niệu, viêm tuyến tiền lựa, bựa sinh dục...bắt nguồn từ các trường hợp bao quy đầu dài và bao quy đầu hẹp. Các trường hợp này nếu không được tiểu phẫu hoặc chữa trị kịp thời sẽ tạo điều hiện cho nguồn vi khuẩn phát triển. Vì vậy khi thấy con em có dấu hiệu khác thường về phần quy đầu các mẹ đừng nên chủ quan mà hãy tìm ngay một phòng khám uy tín để đưa con đến khám và lựa chọn giải pháp điều trị phù hợp với bé.

11. ngatngoc

ngatngoc Thành viên mới

theo cá nhân thì đi bệnh viện khám vẫn an toàn hơn

12. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

Con nhà em cũng làm như vậy đó.