Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mephamduy, 13/6/2009.

1. phongnhi

phongnhi Thành viên đạt chuẩn

lúc trước bé mình dùng biobaby mà ko thấy có tác dụng gì ca

Đang tải...

2. ME MIN-RIN

ME MIN-RIN Thành viên tập sự

be nha em dc 7thang ruoi roi, chau luoi an lam, em cung tinh cho be uong bio nhung nhieu y kien qua nen dand phan van,uong kidlac nhu me be oc noi that su tot hon bio ko ah?

3. Bich Thuy

Bich Thuy Guest

Ðề: Bé uống BIO-acimin?có tốt không?

bé nhà em đang dùng cốm vi sinh bio-acimin được 1 tuần, trên đầu bé xuất hiện nhiều nốt đỏ như trứng cá, cho em hỏi bé như vậy có làm sao không, em có nên dừng cho bé uống không ạ ?

4. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Uh thế có phải bé bị nóng trong người rồi không nhỉ

5. echxanh82

echxanh82 Thành viên rất tích cực

ôi,uống Bio lại bị nóng ah?
    hic,con tớ lười ăn quá, không bít cho uống loại gì thì cải thiện hơn đây?
    hicccccccccccc

6. mechip-gr

mechip-gr Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó đã cho con uống thử chưa? vì có thể nóng với bé này nhg lại hợp với con mẹ nó thì sao?? bé nhà mình thì lúc trước cho uống biobaby, thấy hợp nên cũng chỉ dùng 1 loại. Có rất nhiêu loại men tiêu hóa giúp con dễ hấp thu thức ăn. Nhưng bé lưới ăn chưa chắc đã hấp thu kém, mẹ nó phải xem lại trước khi cho con uống men vs, vì thực ra lạm dụng cũng ko có tốt đâu. có bệnh mới phải dùng thôi.

echxanh82 thích bài này.
  7. Mẹ Sáo

Mẹ Sáo Guest

Mình cũng cho con dùng nhiều loại men tiêu hóa, nhưng chỉ là dùng khi con phải uống KS thôi, và kéo dài khoảng 2 tuần sau KS để con ăn tốt hơn chút là dừng. Mình thấy Bioacemin khá tốt, từ khi cho bé dùng thì mình không đổi sang các loại men khác nữa. Sp mới của Bio còn có thêm cả Vit nhóm B nên chắc là sẽ kích thích ăn uống hơn đấy. Các mẹ khi mua cũng nên chú ý thành phần 1 chút, có loại chỉ đơn thuần là men vi sinh, có loại có thêm Vit tổng hợp, con mình cần gì thì mình mua sp đó phù hợp.

cangduechxanh82 thích.
  8. echxanh82

Hôm nay mình cho con uống thử đây!
    ko bít sẽ ntn

9. meochip

meochip Thành viên tập sự

Hi các mẹ.

Em thấy đứa cháu nhà em uông Bio Acimin vào thì ăn được nhiều hơn. Nhưng khi không cho uống nữa thì cũng không ăn. Được đúa bạn giới thiệu cho uống BIO KING của cty dược An Bình, nó uống thấy ok lắm. HÌnh như chỉ uống 1 hộp thôi, giờ hết rồi không cần uống thêm và vẫn thấy ăn ngon, ngủ tốt. Các mẹ thử xem nhé.

Mẹ Chíp

10. cangdu

cangdu Thành viên đạt chuẩn

Bây giờ cứ ra tiệm thuốc nói con lười ăn, đi táo là người ta giới thiệu hàng hà sa số các loại men vs của trẻ. Chẳng biết loại nào tốt xấu ra làm sao nữa?!! kinh nghiệm bản thân cho thấy là CM hãy xem lại cách cho con ăn, uống đã đúng hay chưa? bé có thực sự có vần đề về tiêu hóa hay ko? .. nếu nguyên nhân là do con có bệnh thì hãy cho con dùng men vs thêm vào thức ăn. Ko phải thì đừng dùng vì sẽ làm cho hệ tiêu hóa của con bị " lười" ko làm nữa đấy.
    Con mình lúc trước là bị bên, dùng kháng sinh dài ngày nên tiêu hóa kém. Mình dùng thêm men, khi con bình thường lại là ngưng. Xong tìm những món ăn giúp con tiêu hóa dễ dàng rồi cho con măm. Như thế phòng bệnh hơn chữa bệnh CM ạ.

11. mechipxinh2007

mechipxinh2007 Thành viên rất tích cực

Mình thấy chỉ khi nào con bị rối loạn tiêu hóa mà bác sỹ chỉ định thì mới cho con uống men thôi. Sau khi hết đợt dùng men để chữa thì phải chuyển sang thay đổi chế độ ăn uống để đỡ phải dùng men lại chứ.
    Theo minh nghĩ thì không nên dùng men để chữa biếng ăn.

12. echxanh82

hi, tại con mình đợt vừa rồi nó bị ốm, uống kháng sinh vào chẳng chịu ăn gì cả, nên mình mới dùng men, hic
    Nhưng nghe chừng nóng hay sao ý, hic. Nó lại bị táo rùi, mình dừng cho uống men rùi!

13. Mẹ Mit

Mẹ Mit Guest

cho em hoi chut con em cung hoi luoi an ,em doc tren dien dan chang biet dung loai nao cac me tu van guyp em voi

14. mechipxinh2007

Sao dùng men lại táo được nhỉ? Bạn cho con uống thật nhiều nước vào. Tớ thì chả dùng men bao giờ, thấy bà ngoại cứ kêu là phải dùng men mình cứ lờ tịt đi. Tớ thì hay dùng vitamin. Nói là "hay" nhưng được 2 lọ, hì hì. Bây giờ thì chẳng dùng cái gì.

15. echxanh82

Tớ cũng chẳng bít nữa, tự nhiên thấy ssau khi dùng Bio-acimin thì bé nhà mình táo lắm, hic. Đi ngaòi ra máu cơ!
    Thế bạn cho bé uống vitamin gì thế?

16. kuhon

kuhon Thành viên tích cực

Theo mình nghĩ, ko nên lạm dụng men tiêu hóa. Vì cái gì cũng vậy, do cơ thể con mình tự thích nghi được vẫn hơn.
    Con mình mà đi phân 3 lần một ngày, thì mình chỉ điều chỉnh chế độ ăn
    Còn đi nhiều hơn thì mình cho uống antibio.

Khi con biếng ăn quá, hay khi ốm mà ko chịu ăn, mình cho uống 3 viên B1, là hắn đói và đòi ăn liền.
    B1 thực ra là có rất nhiều ở cám gạo. Nhà mình dùng gạo ở quê, nên thường chỉ "rửa gạo" chứ không "vo gạo".
    Vậy nhưng vẫn thiếu vitamin B1 đấy. Thỉnh thoảng, cho con bổ sung B1 thì ko có gì là hại cả.

Các mẹ đừng lợi dụng thuốc, kẻo thiếu thuốc thì con mình phải làm sao? cơ thể phụ thuộc vào thuốc, ko tự điều tiết được thì sao?

17. mechipxinh2007

Mình cho con uống pentavite của mẹ cunin, sau đó lại thử childlife của mẹ nào đấy. Khi uống cái này thấy con ăn nhanh và nhiều hơn, chắc nó kích thích tiêu hóa. Nhưng dạo này tớ cũng lười chả cho con uống nữa. Nó cũng 3 tuổi rồi bây giờ bắt nó ăn là nó ăn không như hồi xưa đầu hàng nó nữa.

18. mehahuy

mehahuy Bắt đầu tích cực

Em có chị bạn cùng phòng giới thiệu loại men tiêu hóa của viện công nghệ sinh học sản xuất ( có bán trong viện Xanhpon). Các bé nhà em dùng một thời gian cũng tình hình thấy có cải thiện hơn. Các mẹ quan tâm thử cho bé dùng xem sao?

19. nk1010

nk1010 Thành viên mới

Bé nhà minh hôm nay cũng đươc bs kê uống Bio acmin đây. Sau mấy hôm mình sẽ thông báo kq lười ăn của bé cho các mẹ nhé!

20. chuotbachnt

chuotbachnt Thành viên rất tích cực

Em thấy các mẹ không nên lạm dụng men tiêu hóa, thằng con em hồi trước sốt dùng kháng sinh, bs kê thêm AntiBio để ổn định men tiêu hóa cho con, mẹ gà mờ đi mua Bio Acmin, cón bé bên Dược kêu là không nên cho uống vitamin khi đang uống kháng sinh, em lỡ mua nên cũng cho con dùng luôn, hết hộp đó là ngừng. Nhưng thấy cốm thơm lắm, pha sữa thơm lừng
    Em đang cho con uống thêm sữa non để tăng cường sức đề kháng thôi