Cần giúp: bé uống sữa sau khi ăn...?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mechuot2009, 26/9/2009.

1. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

bình thường bé nhà em ăn 1 chén nhưng mấy hôm nay ăn nửa chén là không chịu ăn nữa, khóc dữ lắm, đổi món nào cũng vậy, nhưng ngay sau đó em cho bé uống kèm theo khoản 100ml sữa thì bé uống bình thường. ngày 2 bửa. tối trước khi đi ngủ cũng thêm 100ml... bé vẩn còn bú ti mẹ...Em không cho uống sữa thay cơm nhưng không biết vậy có tốt không nữa? ... các mẹ ai có kinh nghiệm chĩ dùm em ...cám ơn các mẹ trước, bé nhà em được 8 tháng rồi ạh...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mechuot2009
    Đang tải...

2. cadum

cadum Thành viên chính thức

Quá tốt đi chứ, đây là cách mà bác sĩ dinh dưỡng hay khuyên mình khi bé nhà mình mọc răng, bệnh ...lười ăn để bổ sung cho đủ lượng và chất cho bé khi bé không ăn hết khẩu phần như thường lệ. Ngoài sữa thì còn ya-ua, bánh flan nữa. Tình trạng đang giống bé nhà mình cũng 8 tháng đang mọc răng, chỉ ăn 1/3 chén thôi, mình phải cho ăn thêm ya-ua hoặc sữa.

3. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Không sao đâu bạn, bé mới 8 tháng, sữa vẫn là chủ yếu, nên 1 tiếng sau khi ăn bột, cháo bạn có thể cho bé bú sữa rồi. Chỉ có điều, nếu cho bé uống sữa công thức khoảng cách giữa hai lần uống sữa công thức nên là 3 tiếng. Còn sữa mẹ thì ok nhé, khi nào bé đói là có thể cho bú. Chúc bé ngoan, mạnh khỏe.

4. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Con bạn được như vậy là tốt , vì trước đây con mình ăn cháo xong đòi uống sữa liền ai cũng sợ bé no quá nôn mữa hoặc không tiêu hóa hết . Nhưng một thời gian sau , thấy bé ăn xong , uống sữa rồi đi ngũ ( trưa ) rất ngoan , thưc dậy vẫn ăn uống bình thường , lên cân tốt nên bây giờ thành thói quen , thấy bé cũng phát triển bình thường .

5. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Em cám ơn các mẹ bé nhiều nhiều nha... vì em lo quá. Tự nhiên bé biếng ăn, bình thường lên cân đều đặng nhưng khoản 400 đến 500gr mổi tháng. mà bây giờ bày đặt biếng ăn nữa chứ, các mẹ nói không sao em mừng quá, chứ ăn ít và uống sữa thêm thì em không biết có đũ chất hay không...

6. boorin1983

boorin1983 Thành viên tập sự

Nhóc nhà mình cũng vậy ăn 1 bát cháo khoảng 180ml xong khoảng 30-45p sau bú thêm 1 bình 180ml nữa rồi mới chịu ngủ nhưng ngủ lâu lắm chắc do no quá!