Cần giúp: Bé vào lớp 1 năm 2013

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mebongly-0501, 17/4/2013.

1. Mebongly-0501

Mebongly-0501 Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Mình năm nay cũng có bé vào lớp 1 nhưng lại không có khẩu hà nội.VC mình mua đất ko có sổ đỏ nên ko có khẩu,chỉ tạm trú dài hạn ở khương trung.Chồng mình ở Hà tây cũ nay là HN nên không đc cấp sổ tạm trú dài hạn,còn ba mẹ con thì khẩu ở Nam Định.Mình ở từ năm 2007 bây giờ muốn xin cho con vào trường tiểu học Nguyễn Trãi và đang làm đơn xin xác nhận tạm trú dài hạn ở công an phường rồi mà lo quá,không biết có phải lo chạy cho con vào trường ko?có mẹ nào biết mách giúm mình với!:-k

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mebongly-0501
    Đang tải...

2. BimTomBo

BimTomBo Bim Tôm Bo -3 tình yêu

Ðề: Bé vào lớp 1 năm 2013

Có gì mà phải lo mẹ nó ơi. Vì suy cho cùng đều phải phong bì hết. Có phong bì ko hộ khẩu cũng vào được,ko sao đâu. Nhà mình đây này,hộ khẩu tại quận Đống Đa,nhưng khi xin cho con học,ko thích học tuyến của phường,học tuyến của phường khác cũng phải phong bì như bình thường. Bây giờ mình chuyển xuống ở quận Thanh xuân,con mình xin học trường công lập ở quận này, đưowng nhiên cái hộ khẩu quận Đống Đa ko có giá trị gì hết. Mình ko nộp hộ khẩu,chỉ đến thẳng cô hiệu trưởng nộp phong bì, xong phim ;) Để đỡ nhiều cầu,tốt nhất mẹ nó vào thẳng trường gặp Hiệu trưởng nhé

3. truedayvn

truedayvn Designer các kiểu con đà điểu

Thủ tục nhanh gọn quá mẹ nó nhỉ, hihihi

4. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Như mẹ này nói đúng đấy, ngày trc chị mình xin cho con trai vào trường cấp 3 Thăng Long cũng đến gặp trực tiếp hiệu trưởng, nhanh gọn lại được việc luôn!

5. Mctvseoecom

Mctvseoecom Banned

em thấy làm thế sợ đến lúc kiểm tra lại có vấn đề phát sinh ko ah, tại mình chưa đầy đủ giấy tờ mà