Bệnh ngoài da

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mebiahoi, 8/12/2008.

1. mebiahoi

mebiahoi Thành viên tập sự

Con mình hai tuổi rưỡi hiện giờ vẫn bị tràm đã đi khám ở viện da liễu và dùng thuốc bôi rồi nhưng không khỏi. Khi có mồ hôi thì chỗ da đó trở nên đỏ và ngứa còn nếu khi khô thì bong tróc vảy. Cháu rất ngứa và đòi gãi gây xước da chảy máu. Các vết chàm lan ra cũng nhiều. Có mẹ nào có kinh nghiêm mách dùm mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebiahoi
    Đang tải...

2. PHHP04

PHHP04 Thành viên chính thức

con em cũng bị như vậy đấy chị, em đi khám bác sỹ KHOÁT ở NGHĨA TÂN, bác ấy cho em thuốc PHYSIOGEL về tắm cho bé hàng ngày, năm ngoái hết 1 lọ, đầu mùa đông năm nay em mua tiếp 1 lọ ở VIỆN DA LIỄU QUỐC GIA 78k, Tắm cho cháu 1 vài lần là đỡ ngay chị ah

3. hanoimua

hanoimua Thành viên đạt chuẩn

Dạo trước thằng cu nhà hàng xóm em cũng bị chàm, không biết có giống trường hợp con chị không. Da nó nổi mụn nước chi chít, mà cả vùng màu đỏ, rồi vì viêm nên ngứa, thấy bà mẹ nó kêu suốt. Nhưng dạo này không biết mẹ nó dùng cái gì mà đúng là hết thật, bà ấy có khoe với em hôm qua nhưng em lại chả để ý vì có liên quan tới mình đâu mà, hic.

4. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Ôi, chào cả nhà, con mình 13 tháng, cũng bị tràm toàn thân luôn, khổ thân lắm. Mình đã thử nhiều loại kem rồi mà không khỏi. Bạn hỏi giùm mình tên thuốc được không? Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm...

5. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Bạn ơi, bạn có thể cho mình địa chỉ cụ thể của bác sĩ Khoát được không bạn? Cám ơn bạn nhiều lắm.

6. ngocthu270

ngocthu270 Thành viên tích cực

Bị chàm thì kg được đụng đến xà bông đâu nhé. Dùng Cetaphil tắm cho bé. Đây là 1 loại bệnh dị ứng thôi. trời lạnh là hay bị lắm do da khô. Nếu có nước vàng thì mua lọ Milian (thuốc màu tím) thoa cho bé. Đây là kinh nghiệm và toa thuốc của con gái 2 tháng tuổi của em đấy. 2 mẹ con đều bị chàm cả. à, có tuýp kem dưỡng da cho bé nữa, nhưng em quên hiệu rồi. Kem dưỡng giúp da bớt khô và giảm ngứa.

7. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

Con em cũng bị chàm, thời tiết lạnh thế này trông cái mặt lúc nào cũng đỏ ửng lên thương ơi là thương cơ ý.

8. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Con gái mình bị tràm là di truyền hay sao ấy, vì mẹ mình bị hết bàn tay, mình cũng bị tay, giờ con gái mình bị khắp người. Thời tiết nào cũng bị, quanh năm luôn. Trời lạnh thì bị lên nhiều hơn. Ôi, làm thế nào cho con gái khỏi bây giờ, giúp mình với. hu hu hu...