Bị Bệnh Trĩ Uống Thuốc Gì Nhanh Khỏi?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi gialinh278, 30/10/2017.

1. gialinh278

gialinh278 Thành viên tập sự

Chồng mình bị bệnh trĩ giai đoạn 2, đi đứng sinh hoạt làm gì cũng bất tiện, đau đớn. Đi khám bác sĩ bảo trĩ giai đoạn 2 rồi, cũng kê thuốc cho uống nhưng thấy ko đỡ nhiều lắm. Em nghe nói giờ nhiều người bệnh trĩ dùng biện pháp dân gian có tác dụng lắm.

Ai biết bài thuốc gì hay hoặc sản phẩm tự nhiên gì hiệu quả không mách mình với. Mình cảm ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi gialinh278
    Đang tải...

2. daotaolaixehn

daotaolaixehn Bắt đầu tích cực

Chồng bạn chữa được chưa?

3. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Nếu thăm khám chuyên khoa hậu môn- trực tràng(nọi soi trực tràng). Kết quả là trĩ độ 2 Bạn cho người nhà dùng bài thuốc nam dân gian NHIỆT TRĨ THANG nhé.
    Nếu độ 3 hoặc 4 thì phải hổ trợ ngâm búi trĩ bằng lá thầu dầu + lá vông nem(nếu tìm khó quá thì không dùng cũng được).
    LIều dùng: Bạn dùng từ 3 thang trở đi là có hiệu quả nhé.
    *Về nguyên tắc của bài Nhiệt trĩ thang - giải quyết 3 vấn đề chính:
    1- Khôi phục và tăng cường lưu thông khí huyết của búi trĩ và vùng Hậu môn -Trực tràng.
    2- Hồi phục lại các vùng tĩnh mạch bị giãn, phình, trở về trạng thái bình thường.
    3- Giải quyết triệt để hiện tượng bội nhiễm do biến chứng của bệnh trĩ gây ra như Chàm hậu môn, nứt kẽ hậu môn, hẹp hậu môn,......

Sửa lần cuối: 9/4/2018
  4. khanhngan9712

khanhngan9712 Thành viên tập sự

Bạn cho mình hỏi, thuốc này sau sinh có sử dụng được không? Và sử dụng bao lâu có hiệu quả?
    Mình cũng tìm hiểu các bài thuốc dân gian, nhưng mình mới sinh em bé xong không có thời gian kiên trì sử dụng. Tks bạn

5. Bác Sĩ Da Liễu Tuấn

Bác Sĩ Da Liễu Tuấn Thành viên chính thức

Chào bạn, tuy tôi không biết được thuốc có thể chữa bệnh trĩ của bạn nhưng tôi xin chia sẻ cho bạn chế độ ăn uống, sinh hoạt hợp lý để vừa kết hợp điều trị và vừa phòng ngừa sau này khi bệnh trĩ khỏi.

• Cần có thời gian nghĩ ngơi hợp lý để cơ thể có sức đề kháng tốt giúp bệnh nhanh khỏi, tốt nhất là không nên thức quá khuya.
    • Nên tập ăn đúng giờ, đi vệ sinh đúng giờ là cách giảm ứ đọng phân gây tình trạng phân cứng.
    • Không nên ngồi nhiều một chỗ, nếu tính chất công việc cần phải ngồi nhiều các bạn có thể đi lại vài vòng sau mỗi tiếng ngồi.
    • Nên thường xuyên tập luyện thể dục thể thao để cơ thể khỏe mạnh cũng là biện pháp phòng chống bệnh trĩ hiệu quả nhất. Nhưng người bệnh cũng không nên vận động quá sức sẽ cho tác dụng ngược lại ảnh hưởng tới sức khỏe đấy nhé.
    • Người bị bệnh trĩ việc đầu tiên cần thực hiện đó chính là uống thật nhiều nước, vì nước có thể làm mềm phân, giảm việc táo bón làm cải thiện tình trạng bệnh của bệnh nhân.
    • Một ngày phải uống từ 1,5 đến 2 lít, nên uống nhiều nước trái cây, nước rau quả, súp rau…
    Chúc bạn mau lành!

6. duyenquynh

duyenquynh Thành viên mới

bị bệnh này thì khổ

7. donghieu93

donghieu93 Thành viên tích cực

8. Nguyễn Thu Ngà 93

Nguyễn Thu Ngà 93 Thành viên đạt chuẩn

biết sao đây

9. daotaolaixehn

daotaolaixehn Bắt đầu tích cực

Trước có uống thuốc của 1 bà dân tộc, 1 gói uống trong 1 tháng, mình uống chưa hết 1 tháng đã khỏi rồi, thuốc uống cũng đơn giản, đun lên uống thay nước

10. duyenluan

duyenluan Thành viên tập sự

Mọi người có ai chữa khỏi bệnh này chưa ạ?