3 tháng giữa: Bị Đầy Bụng Và Đau Bụng Khi Uống Sữa Bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bexinh1234, 20/2/2014.

1. bexinh1234

bexinh1234 Thành viên chính thức

chả là em đang mang thai tháng thứ 4 rồi. mà 3 tháng đầu em bị ốm nghén kănn uống được gì nên ko tăng cân mà còn bị sút cân nữa. Bữa nay em cũng ăn được mỗi bữa 1 bát cơm rồi nhưng cũng ko muốn ăn mà cũng ko thích ăn văt. em có mua thêm sữa uống là frisomun mỗi ngày 1 cóc nhưng uống vào buổi tối có tốt ko ạ. Tuần đầu uống em thấy bình thừong mấy hôm nay có cảm giác đầy bụng và đau bụng nữa ko biết có phải là ko hợp với sữa hay ko? hay là em bị sao nhỉ? có mẹ nào có cách chữa đầy bụng ko ạ? :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bexinh1234
    Đang tải...

2. nana196

nana196

Ðề: mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ

ủn lên cho mẹ nào có kinh nghiệm giúp chị nhé, chứ e thì có biết j cái này đâu, thế này e sợ lấy chồng quá,huhu

3. bé yến nhi

bé yến nhi Bắt đầu nổi tiếng

mn ơi chịu khó ăn sữa chua vào hoặc chế biến thức ăn cho thêm nhánh tỏi mn nhé!mình thỉnh thoảng đi ăn bún cho rất nhiều tỏi ngâm dấm mn thử xem nhé!chúc mẹ và bé khỏe,mình giòe cũng 4 tháng rùi chộm vía ăn khỏe lắm!

4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chắc do mình uống sữa bầu vào buổi tối đấy, vì sữa bầu rất nhiều chất nên hay bị đầy bụng lắm. Trước tớ nghén tận 5 tháng cũng chẳng ăn gì gọi là có chất mấy. Nhưng mỗi sáng tớ đều uống 1 cốc sữa bầu mặc dù không thích nhưng tớ cứ nhắm mắt vào uống vì con mà. Cũng đầy bụng lắm nhưng do uống buổi sáng sau đó đi làm nên tiêu được nên cảm giác thoải mái hơn nhiều.

5. nhantranda196

nhantranda196

Mấy tháng đầu nghén bị sút cân là bình thường mà mn. Ban đầu uống sữa, mn nên uống ít thôi, khoảng 50ml xem mình có hợp với sữa bầu ấy k, uống thêm sữa tươi, ăn sữa chua... các loại thêm cũng được.

6. qsang2012

qsang2012 Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của mình từ bé đầu là bạn uống vào ban ngày khoảng 9h30 đến 10h thì uống 1 cốc. Chiều khoảng 2h đến 3 h uống thêm 1 cốc nữa. Và không cần phải pha theo liều lượng họ hướng dẫn, pha loãng hơn để dễ uống. Cái này chính bác sỹ theo dõi thai cho mình lần đầu hướng dẫn mình vì mình bị nghén nặng 4 tháng. Bạn ăn được cơm thì có ăn cơm vào nhé. Trước mình còn uống nước hồ cơ đấy. Cố gắng lên.

7. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

b cứ cố gắng ăn uống đc những cái m thic thôi, miễn sao đủ chất dinh dưỡng

8. thanhson1975

thanhson1975

nhà chị cứ đầy bụng thì ăn 1 hộp sữa chua là thấy nhẹ nhõm ngay, em thử xem nhé, ăn sữa chua rất tốt mà, chị mang bầu 5 tháng đầu còn không tăng cân nào cơ, sau ăn được tăng vù vù, đến lúc đẻ con được 3kg, em cứ bình tĩnh mà tẩm bổ, sữa nào hợp thì uống, thích gì thì ăn

9. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

em thấy đứa bạn em cũng ngén nặng lắm, bảo nó thay đổi vài loại sữa cho đỡ sợ sữa bầu mới được

10. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Kinh nghiệm của tớ và tất cả những bà mẹ ở nước ngoài là đừng có uống sữa bầu vì chỉ có ở cái đất nước Việt Nam này mọi người mới uống sữa bầu thôi. Sữa bầu là sữa bột cộng với vitamin. Vậy tại sao các mẹ không uống vitamin tổng hợp dành cho bà bầu ngay từ đầu và uống sữa bò tươi? Phụ thuộc vào sữa bầu làm gì để phải nhắm mắt nhắm mũi uống, hoặc uống khó chịu muốn chết mà vẫn phải cố vì con? Uống vitamin tổng hợp của Mỹ, Úc hoặc của Đức ( loại này tớ uống từ khi bắt đầu có ý định sinh con đến khi cai sữa cho con). Uống vitamin dành cho bà bầu mình có ăn uống chểnh mảng chút cũng không sao vì viên tổng hợp đấy đã trợ giúp cho sự hấp thu chất dinh dưỡng của em bé từ cơ thể mẹ rất tốt rồi. Nhưng bạn phải uống càng sớm càng tốt. Tính ra nó có hơi đắt so với Procare của VN thật nhưng so với sữa bầu các mẹ uống thì chẳng là cái đinh gì mà lại bổ dưỡng đủ đường cho hai mẹ con. Tớ sinh hai đứa con đều tăng cân rất ít nhưng đẻ con đều trên 3kg, bé thứ hai tăng 6kg mà đẻ con 3,4kg( đẻ sớm 10 ngày). Sinh bé đầu sinh thường, sinh buổi chiều thì tối tự đứng dậy vào nhà vệ sinh rửa ráy được rồi. Bé thứ hai sinh mổ đầu giờ chiều thì nằm đến sáng hôm sau 5h sáng cũng tự dậy đi vào toilet rửa ráy thay quần áo. Tớ sinh ở Việt Pháp nên phải chăm con hết 4 ngày trong bệnh viện( người nhà vào từ 2h chiều đến 9h tối). Về nhà cũng chỉ cần phục vụ cơm nước và tắm cho con trong1 tuần đầu, chứ đêm hôm con bú mớm thay tã tớ làm hết. Nói chung là khoẻ con, khoẻ mẹ.
    Cho nên điều duy nhất tớ muốn khuyên các mẹ bầu là ăn uống điều độ, nhưng đa dạng, chỉ cần ăn như bình thường hoặc hơn bình thường tuỳ nhu cầu, nhưng không cần phải cố ăn nhiều vì con, ăn nhiều hoa quả, uống sữa tươi, hoặc tự làm sữa ngô mà uống ( sữa ngô uống ngon, dễ uống, lại bổ dưỡng vì ngô là loại ngũ cốc nhiều dinh dưỡng). Nhưng quan trọng là phải uống vitamin tổng hợp, và từ tháng thứ 3 thì nên bổ sung canxi và sắt. Khi cơ thể đủ chất thì các bạn sẽ thấy khoẻ hơn và cơ thể sẽ mất dần những triệu chứng khó chịu.
    Chúc các bạn là những bà bầu thông thái.

huent123 thích bài này.
  11. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

B ơj co thê la do ban k hơp vơj sưa đo.b dưng vaj ngay r khj hêt sôj bung laj uôg tjêp xem sao

12. blue82

blue82 Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của chị hay quá, em bầu cũng ko uống được sữa bầu , uống vitamin đều đặn và sữa tươi không đường, trộm vía em bé cũng 3,1 kg. Nhưng mà có bầu cũng hay đói, hay ăn lặt vặt nên vẫn tăng đến 11 kg ý, híc :(

13. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Ng ta chỉ nói o uống sữa bầu lúc sáng thui chứ tối thì vẫn fai uống,mới đầu chưa quen thì uốn ít thui sau tằng liều lg xem sao

14. kimma

kimma Thành viên sắp chính thức

không uống được sữa thì không cần phải cố làm gì mẹ nó à. Cố gắng chế biến thức ăn sao cho hợp khẩu vị nhất,chị đã có hai nhóc rồi và không đứa nào uống sữa bầu cả. vì ko thể uống nổi

15. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Em cũng 3 tháng đầu nghén ko ăn uống dc, sau 3 tháng ăn uống bình thường, em ko uống dc sữa bầu, cứ uống vào là đầy bụng và buồn nôn. mình ăn uống bình thường giờ có bầu 6 tháng đã lên 5kg.

16. tomorrow79

tomorrow79

Mình cũng nghĩ quan trọng là ăn uống đa dạng đầy đủ dưỡng chất và uống vitamin tổng hợp là được rùi.... Nhưng ông xã suốt ngày cằn nhằn sao ko uống sữa thành ra nhắm mắt nhắm mũi uống... vì có thích đâu. Đến khổ!

17. Me_moka

Me_moka

Sữa bầu mn nên uống vào buổi tối là tốt nhất,còn tình trạng đầy bụng là do đường tiêu hóa mình kém,bổ sung sữa chua vào mn ah

18. hungnb.marketing.ah

hungnb.marketing.ah Nguoiviettinhca

Có nhiều loại thức ăn sẽ giúp bạn tiêu hóa tốt và sẽ tránh được đầy bụng, bạn có thể dùng sữa chua hoặc ăn khoai lang sẽ tốt cho tiêu hóa và không còn đầy bụng đâu.