Toàn quốc: Bị Động Thai Nên Ăn Thực Phẩm Gì? Dùng Khang Mẫu Nhi Đã Yên Tâm Được Chưa Ạ?

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi liennguyen68, 12/4/2021.

1. liennguyen68

liennguyen68 Thành viên mới

Lo quá các mẹ ạ. Em mang thai mà không biết. Lúc ra máu nâu đi khám, bác sĩ bảo có thai 7 tuần 1 ngày, bị động thai, có kê cho vitamin và Khang Mẫu nhi về cho uống rồi nhưng em không biết trường hợp của em bị động thai như vậy thì nên ăn thêm những thực phẩm nào tốt và kiêng những món gì? Với lại, các mẹ cho em hỏi là uống các vitamin như sắt, folic, canxi ... và Khang mẫu nhi đã yên tâm chưa ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi liennguyen68
  2. bebebonbon89

bebebonbon89 Thành viên đạt chuẩn

Bác sĩ kê rồi thì cứ thế dùng thôi mom ạ, đừng suy nghĩ nhiều quá ảnh hưởng không tốt tới em bé trong bụng
    Nên kiêng những món như: đu đủ xanh, dứa xanh, rau sam, rau ngót ... nếu có nghén thì nên tránh những loại dầu mỡ mùi nồng như xôi xéo, bánh chưng rán ... buổi sáng là nhạy cảm với mùi nhất, nên tránh ạ

liennguyen68 thích bài này.
  3. yeucuty888

yeucuty888 Thành viên chính thức

3 tháng đầu là thời kỳ gần như khó khăn nhất của mẹ bầu đấy mom ạ, cố gắng lên nhé. Theo kinh nghiệm của em thì mom có thể bổ sung thêm các loại sau:
    - Mía chứ nhiều dưỡng chất như arbonhydrat, nhiều acid amin, vitamin B1, B2, B6, C, các muối vô cơ như Calci, phospho, sắt… tốt cho các trường hợp tiểu ít tiểu dắt, mất nước khát nước, táo bón, nhiễm độc, thai nghén nôn ói phù nề, dọa sảy thai.
    - Cháo đậu đen ( nấu chung cùng gạo tẻ ): nên nấu loãng để bớt ngấy
    - Cháo cá chép: ninh cho gạo thật nhừ, nấu hơi loãng, cho thêm gừng với lượng vừa đủ đã được băm nhỏ để mẹ ấm bụng. Ăn ngày 1 lần, mom nên ăn liên tục trong 10 ngày. Rất tốt cho thai phụ
    - Nước hạt sen trần bì tía tô: lá tía tô có tính ấm, vị cay, không chứa chất động rất tốt cho người ốm nghén, an thai, chỉ huyết, chữa dọa sảy thai hiệu quả.
    - Bổ sung thêm Khang Mẫu Nhi theo như bác sĩ kê là chuẩn rồi, uống ngày 2 lần mỗi lần 2-3 viên, nhớ uống đều và đúng giờ nha mom. Sp này vừa dưỡng khí huyết cho phụ nữ sắp có dự định mang thai, giúp an thai cho phụ nữ mang thai, rất tốt cho các mẹ đang có dấu hiệu động thai, dọa sảy đó ạ.

4. liennguyen68

Dạ vâng cảm ơn mẹ nhiều ah
    Nhà em vừa mới được cho con cá chép tươi nguyên lúc trưa, đang bảo tối rán cả nhà cùng ăn nhưng thôi, tí lão nhà em về em kêu lão nấu cháo cho em ăn bữa phụ đêm.
    Để mấy món kia em cũng note lại luôn, triển dần dần ạ, cảm ơn mẹ nhiều.

5. Sữa Gạo Lứt Koshi

Sữa Gạo Lứt Koshi Thành viên sắp chính thức

Chị bị động thai và bác sĩ kê Khang Mẫu Nhi à chị?
    Hình ảnh như nào có thể cho em xin được không ạ? hoặc có thông tin cụ thẻ hơn thì cho em xin link tham khảo với chị

6. Seven.am

Seven.am Thành viên đạt chuẩn

Bác sĩ kê thế thì mình cứ theo bs thôi chị. Để ý chế độ ăn uống nên tránh mấy loại như thực phẩm đóng gói và chế biến sẵn, hải sản chứa lượng thủy ngân cao ( cá ngừ, cá thu, cá trích, hàu ...) đu đủ xanh, dứa, thịt sống hoặc tái, đồ uống có cồn, chất kích thích như rượu bia cafe ...

7. mongmanh1919

mongmanh1919 Thành viên chính thức

Đây này mom ơi, Khang Mẫu Nhi này dùng hiệu quả lắm đấy ạ, nếu như đang có dấu hiệu dọa sảy động thai thì uống liền vài ngày thấy đã có cải thiện luôn ạ. Nếu sức khỏe yếu thì nên duy trì uống tới hết thai kỳ cũng được, còn không thì uống lấy vài tháng, được kế thừa trên nền tảng bài thuốc cổ phương “Thái sơn bàn thạch thang” từ xa xưa được người đời sau rất tin dùng đấy ạ. Công dụng giúp an thai trên nền tảng bố khí, dưỡng huyết, kiện tỳ ích thận cho phụ nữ mang thai. M tham khảo coi

Sữa Gạo Lứt Koshi thích bài này.
  8. chaoechcom

chaoechcom Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi đang dọa sảy thì nên hạn chế đi lại nhé
    Nếu có thể nằm nghỉ ngơi 1 thời gian đã, công việc hay gì cứ gác lại sau, khi nào ko còn đau bụng hay ko ra máu nữa thì lúc đó mới yên tâm đc

9. liennguyen68

Oke cảm ơn m nhiều ạ, để em note lại chứ đầu óc nhớ nhớ quên quên có gì lại mệt lắm
    Dạ vâng mấy nay em cũng có đi đâu, chủ yếu vệ sinh cá nhân và loanh quanh trong nhà, từ giường ngủ ra phòng khách, không dám đi đâu ạ, an toàn của con là trên hết ạ

10. tuticare_dongda

tuticare_dongda Thành viên mới

Chung câu hỏi: bị động thai nên ăn thực phẩm gì? dùng khang mẫu nhi đã yên tâm được chưa??
    E dâu mình đợt trước bị sảy thai vào tuần 6-7w, giờ mới có lại nhưng hôm qua thấy bảo ra máu nên đi khám bị động thai có kê thuốc đặt và uống cả vitamin tổng hợp nữa, nghe nhiều mẹ khen Khang mẫu nhi nên m cũng muốn tìm hiểu thử cho em ấy xem sao

11. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Đúng rồi đó bạn, phụ nữ đang có ý định mang thai hoặc đang mang thai bị động thai thì dùng Khang Mẫu Nhi rất tốt nhé.
    Công dụng giúp bổ khí kiện tỳ, dưỡng huyết an thai là theo y học cổ truyền còn nếu nói theo y học hiện đại, bài thuốc này giúp tăng cường sức miễn dịch, thúc đẩy tuần hoàn huyết dịch, bổ huyết và an thai đấy ạ. Thành phần mấy loại như: nhân sâm, đương quy, hoàng cầm, bạch thược, bạch truật, sa nhân, củ gai, a giao ...
    Tóm lại là Khang Mẫu Nhi - hỗ trợ an thai, ngừa động thai, dọa sảy thai. Thông tin bạn có thể tham khảo ở đây cho chuẩn chỉnh nhé https://www.facebook.com/KhangMauNhi

Sữa Gạo Lứt Koshi thích bài này.
  12. chuyennhasoc

chuyennhasoc Thành viên đạt chuẩn

Mẹ bầu cần lưu ý tránh hoặc sử dụng hạn chế những thực phẩm sau:
    - Socola
    - Cà chua , tương cà
    - Đồ chiên rán
    - Cà phê
    - Thực phẩm cay, nóng
    Bầu bí sức khỏe cả 2 mẹ con đấy ạ nên có thèm thì cũng nhịn mồm miệng 1 tí mom nhé
    Chúc mom thai kỳ khỏe mạnh :inlove:

13. Sữa Gạo Lứt Koshi

Sữa Gạo Lứt Koshi Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn các m nhiều lắm ạ
    Để em vào đọc tham khảo rồi nhờ tư vấn luôn ạ.