Kinh nghiệm: Bị Ho Do Nhiễm Lạnh, Chỉ Cần Dùng Công Thức Này Khỏi Ngay Sau 2 Bữa Cơm

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi vanthang27101992, 27/3/2020.

1. vanthang27101992

vanthang27101992 revadeo.info

Xin chào cả nhà. Mùa dịch này kèm theo thời tiết dở dở ương ương em lại tình cờ biết được bài thuốc này muốn chia sẻ với các mẹ. Chỉ cần ra chợ là có:
    - 5 6 cái lá xương xông. Là cái lá mà người ta hay gói chả ý ạ.
    - 1 lá rẻ quạt(cây lan rẻ quạt)(Trẻ con thì nửa lá thôi). Các mẹ nào không có có thể đi tìm,lá rất dễ phân biệt,các mẹ đánh google "cây rẻ quạt", chọn phần hình ảnh là thấy. hoặc ra chỗ bán cây cảnh mua lấy 1 chậu.
    - 1 nhúm lá dắp cá. Mua ngoài chợ nhiều lắm ạ.
    Các mẹ rửa sạch, cắt nhỏ lá ra, cho vào cái bát con. Chờ nồi cơm điện gần sôi(khoảng thời gian nó bốc hơi sôi ấy) các mẹ cho vào. Sau đó ăn trước bữa ăn. Ăn xong lá thì ăn cơm luôn.
    Đảm bảo 2 ngày đỡ ho hẳn luôn ạ. Nếu trẻ con bị ho các mẹ cho ít đường vào cho dễ ăn.
    Lưu ý : Lá rẻ quạt rất nóng. Tránh lạm dụng ạ,nếu ăn quá không cẩn thận sẽ khiến sưng họng do quá nóng. Người lớn 1 lá, trẻ em 1 nửa lá hoặc 1/3 lá là đủ rồi.
    Ngoài ra, nếu cảm thấy khó chịu ở họng. Có thể cắt 1 lát chanh, rắc vài hột muối hột lên để ngậm sẽ thấy đỡ(có thể thay muối bằng mật ong). Hoặc vắt nửa quả chanh, bỏ ít muối vào khuấy lên rồi uống từng ngụm nhỏ. sẽ thấy hiệu quả ngay.
    Trên đây là kinh nghiệm về sức khỏe của em. Các mẹ có thêm những cách gì hay chia sẻ để cả nhà cùng biết.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vanthang27101992
    Đang tải...

2. motherlandcoffee

motherlandcoffee Thành viên đạt chuẩn

Bài viết rất hay, cảm ơn anh nhiều

vanthang27101992 thích bài này.