Tranh luận: Bí Quyết Cắt Giảm Chi Phí Bỉm Sữa Cho Con?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi LiLaMeo90, 12/8/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. LiLaMeo90

LiLaMeo90 Thành viên tập sự

Mấy chị ơi, chị nào có kinh nghiệm giúp em với! Nhà em mới có em bé. Em không thể nào tưởng tượng được nuôi con nhỏ lại tốn kém như vầy, biết bao nhiêu là thứ, nào bỉm, nào sữa,… ::(. Đã vậy 2 bên nội ngoại còn lời ra tiếng vào, lúc thì bảo phải mua cái này, sắm cái kia mới tốt cho con, em không biết bao nhiêu tiền cho đủ. Có ai chỉ em làm sao để mua những sản phẩm vừa tốt vừa tiết kiệm chi phí nhất với? Em với chồng em đuối lắm rồi!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi LiLaMeo90
    Đang tải...

2. Nga.Do

Nga.Do Thành viên chính thức

Nuôi con nhỏ là chấp nhận phải tốn kém đủ đường bên cạnh việc tốn kém vì mua sắm bỉm, sữa, đồ dùng... thì chưa kể đến nếu chẳng may con mà ốm yếu nữa thì ... miễn bàn luôn hihihi.
    Nhà mình thì nghiên cứu rồi xem có chương trình khuyến mãi kiểu như mua 1 tặng 1, hoặc mua 2 tặng 1 là tranh thủ xúc tiến luôn, tiết kiệm được 1 mớ đấy mẹ nó ạ. Nhất là sữa với bỉm thì lại càng phải tối đa triệt để á. Vì 2 thứ này là ngốn xèng của bố mẹ ác liệt nhất hihihi.

3. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Khi bước vào cuộc sống hôn nhân là nhiều thứ phát sinh lắm, nhất là lúc có thêm thành viên mới là em bé nhỏ. Chủ top cứ bình tĩnh, trước hết là xác định ý kiến của các ông bà chỉ là để tham khảo thôi, còn con mình mình nuôi, bây giờ nuôi theo cách bây giờ chứ không như ngày xưa đâu :)

4. Cong Chua Xinh Tuoi

Cong Chua Xinh Tuoi Thành viên chính thức

Trước khi mình mới sinh bé cũng lo toan tính toán đủ thứ, lại còn được bà chị gái đi trc chỉ bảo cho rất nhiều điều thế mà tới khi có con nhỏ thì đúng là "đời không như là thơ" các mẹ ạ. Cũng học hỏi tiết kiệm đủ kiểu, thế mà vẫn không thể kiểm soát được chi phí, tốn kém lắm ạ. Có lúc em cảm giác muốn stress vì vụ chi tiêu con nhỏ đấy ạ. Em lót dép hóng các mẹ kinh nghiệm....

5. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Đừng mua tràn lan, gió chiều nào xoay chiều ấy là chỉ tốn tiền thôi mẹ nó ơi. Biết là phải mua thứ tốt nhất cho con nhưng cũng phải tìm hiểu và nghiên cứu kỹ trước khi mua, cái gì cũng mua, tới lúc về không dùng hoặc dùng không hợp thì phí lắm, tiền mất mà thêm bực vào người ý

Cong Chua Xinh Tuoi thích bài này.
  6. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Nhà mình cũng đang nuôi 2 đồng chí nhỏ đây, bao nhiêu là khoản phải chi sao mà tốn kém quá đi mất. Mình cũng tiết kiệm lắm, nhưng riêng khoản bỉm sữa cho con là không thể gạt bớt được, huhu. Vào đây nhờ các mẹ chia sẻ để làm sao cắt giảm chi phí mà vẫn mua được sản phẩm tốt cho con nè.

Nga.Do thích bài này.
  7. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, nhà em mà mua sữa cho con thì toàn dùng loại hộp lớn cho tiết kiệm ý. Không biết ở đây các mẹ hay dùng thế nào nhỉ? Bé nhà em uống sữa giỏi lắm, nên cứ phải đi tìm kiếm thông tin làm sao chi tiêu cho hợp lý nhất đấy.

Nga.Do thích bài này.
  8. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bạn dùng bỉm vải tốt cho con lại tiết kiệm lắm.

9. emxinhtuoi8865

emxinhtuoi8865 Thành viên rất tích cực

Lắm lúc cũng muốn tiết kiệm chi phí bằng cách cho con xài loại bỉm rẻ hơn chút, cho con dùng loại sữa ít tiền hơn chút nhưng lại lo lắng sản phẩm rẻ thì không chất lượng, hic, vấn đề tiết kiệm, cắt giảm chi phí ở khâu nào luôn rất là mệt luôn ấy.

10. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

nhà mình mỗi tháng hết 3 lon 900gr ý, nên cũng tìm mua loại sữa vừa có loại hộp lớn, vừa chất lượng lại hợp với con mình. Mình đang dùng Enfamil loại 1.8kg của Enfa đó, giá so với hộp nhỏ lợi hơn nhiều mà chất lượng không đổi, hihi

ha_lan13, cutxudolien1111 thích.
  11. v.gi84

v.gi84 Thành viên rất tích cực

con mình thì mình cố gắng dành những thứ tốt nhất thôi chứ nghe người ta nói ra nói vào sao cho đủ, như mình chẳng hạn, da con khỏe mạnh nên dùng bỉm loại vừa tiền cũng không vấn đề gì, con đứa bạn cứ phải loại siêu mềm siêu mịn, giá đắt gấp đôi ba lần không thì mông bé mẩn hết cả. Tiêu chí, hợp với con đặt lên hàng đầu mẹ nó ah

ha_lan13, cutxudolien1111 thích.
  12. dolien1111

dolien1111 Thành viên rất tích cực

cắt giảm đủ thứ rồi vẫn thấy bỉm sữa cho con là tốn nhất, hihi, Bỉm sữa là em cũng mua loại kích thước đại, dùng rất dôi, không mua cứ ít một ít một nghĩ là tiết kiệm nhưng thật ra lại tốn kém hơn 20-30% đấy các mẹ.

ha_lan13cutxu thích.
  13. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Theo mình thì nuôi con nhỏ tã và sữa là tốn nhất. Vì thế cần phải cân nhắc 2 khoản này. Mình tập dần xi cho con, giờ cứ mỗi lần cho muốn đi tè là khóc, ra ám hiệu cho mọi người đấy ạ. Còn sữa thì mình lựa chọn đúng loại sữa chất lượng, hợp với con mình, từ đó cứ hộp to mà mua :)

14. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Công nhận tiền nuôi con nhỏ tốn thật các mẹ ạ. Con em thì khoái uống sữa lắm nhưng bố mẹ cũng không dư dả nên nhiều khi chỉ mua hộp nhỏ thôi, hết lại mua, bỏ một cục tiền mua hộp sữa to cũng đắng lòng lắm, hic hic

15. Nga.Do

Nga.Do Thành viên chính thức

Nhà mình cũng toàn mua luôn hộp to mà có khi gặp chương trình khuyến mãi gì lớn lớn là gom mua 1 lèo, đằng nào con chả uống. Nhớ có dạo mua 2 hộp to được tặng 1 hộp thế là mình khuân cả thùng luôn hihihi tính ra tiết kiệm được khối xiền.

16. Cong Chua Xinh Tuoi

Cong Chua Xinh Tuoi Thành viên chính thức

Đúng đấy mẹ nó ạ, nhà mình thì thường tìm hiểu những nhãn hàng có thương hiệu để mua nhưng nhiều khi bí xiền mà đi mua đồ cho con thấy xót ruột quá, chả biết làm sao để con vừa được dùng những sp tốt mà mẹ thì vẫn tiết kiệm được

17. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

Mẹ chimsedibo ơi, dùng hộp to mới tiết kiệm đấy. Hộp nhỏ chi phí vỏ hộp nhiều thành ra tính theo số gram sữa lại tốn. Mẹ mua hẳn 1 hộp to, bỏ 1 lần tiền lại dùng được lâu thì tội gì chứ. Nếu con uống nhiều mẹ sẽ thấy bớt được khối rồi.

18. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Các mẹ đang dùng sữa gì cho con vậy, khoản này là bị lép ví nhanh nhất quả đất luôn. Cứ đầu tháng lĩnh lương là mình phải mua ngay, nhà có 2 bạn tuổi sữa nên quay qua quay lại mẹ cứ đau hết cả đầu ý, hic

Nga.Do thích bài này.
  19. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Bây giờ có quá trời loại sữa, mà theo như họ quảng cáo thì nói chung đều tốt như nhau, hì hì. Mình thì chọn loại nào con uống thấy hợp, tăng cân đều, con khỏe mạnh, ít ốm vặt và đặc biệt thấy con phát triển trí thông minh tốt thì càng thích. Enfa A+ bé nhà mình dùng nè mẹ nó!

20. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

ui, hộp sữa to mua thì công nhận là dùng lâu. Nhưng mà bỏ 1 khoản ra cũng tiếc ghê lắm các mẹ ạ, em hầu như mua hộp nhỏ không à. Em nhớ có lần hỏi thử 1 hộp to giá nghe xong tí xỉu, hì hì. Cũng biết là mua như thế sẽ tiết kiệm hơn mà tiền ít nên nó lại khó vậy đó ạ.

Khánh Ljnh thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.