Hà Nội: Bí quyết cho các mẹ có con không chịu ăn sữa bột...

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi yellowsea, 11/9/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ,

Mấy hôm nay e đang vui quá nên lên đây lập topic này dành cho những mẹ nào có con lười ăn sữa ngoài, sữa bột mà chỉ nghiện ti mẹ giống con em. Gái nhà em 15m+ mà ko chịu uống bất kỳ loại sữa ngoài nào cả sữa công thức và sữa tươi mặc dù em đã đổi qua ko biết bao nhiêu loại sữa từ Nutriben, Friso Gold, Friso Hà Lan xách tay, Meiji, Icreo (nay là Glico), XO nội địa, rồi chuyển sang Dielac Optimum, rồi Nido Kinder...mỗi loại chỉ cho con uống đc 20-30ml, con ko chịu uống, đợt này 15m em đang tính đi làm trở lại nên quyết tâm tìm cách gì cho con ăn thêm sữa, àh quên em còn cho uống sữa tươi Vinamilk, TH, Devondale...mà lúc hứng thì đc nửa hộp, lúc ko thì lắc đầu quầy quậy, chỉ nghiện ti mẹ thôi. Đến là nản, đợt này đang mọc răng nhiều nên hơi lười ăn dặm nữa chứ, em cứ sốt hết cả ruột, mà sữa mẹ 15m rồi thì sợ ko thể nào đủ chất và số lượng cho con nữa, em cho con uống thử BLEDINA nước, loại 12m vị bích quy vani, huhu sướng quá con cứ mút tòm tọp, mà đây ko phải hoàn toàn là sữa công thức, cũng ko phải sữa tươi, nó có các thành phần bổ béo và thêm tinh bột rồi rau cỏ đại loại thế. Nói chung sữa này thì đến cả các bé kén ăn nhất cũng ko chê ah, và đặc biệt bé nào lười ăn dặm hoặc trong giai đoạn biếng ăn, khó ở trong người chỉ cần tu hết nửa hộp này/ bữa là mẹ tạm yên tâm con cũng có chất rồi ah. Em có xin review mấy mẹ ở Pháp thì đều nói sữa này phổ biến ở bên đấy và các chị ý cũng cho con dùng, bổ sung đầy đủ và nhiều chất hơn sữa công thức. Em đã lọ mọ kết nối được với chị bạn từ thời đại học hiện đang là tiến sỹ bên Pháp, lấy chồng và vừa sinh con đc mấy tháng, 2 chị e rủ nhau làm ăn tẹo thứ nhất là để phục vụ con cái trong nhà luôn, thứ 2 là để mẹ nào cũng muốn cho con dùng thử mà nguồn gốc hoàn toàn yên tâm và đảm bảo tuyệt đối là hàng chính hãng mua ở Pháp, vận chuyển bằng đường hàng không nhanh chóng chứ ko phải đường biển hay container nọ kia mà lo sợ chất lượng bên trong hỏng hóc. Giá em gom mua chung về đến Hà nội chưa bao gồm ship là 62k/hộp ban ngày và 65k/hộp ban đêm ( à đây là giá của loại 12m dùng đc cho các bé từ 12m-36m)còn các loại khác cho bé từ 4m, 6m...nhưng vì con em đang dùng 12m nên e báo giá trước, hì hì, mẹ nào quan tâm thì pm cho em nhé hoặc msg cho e vào số 091 5 68 88 9 không ah. Hàng sẽ đc gửi về hàng tuần nhưng mà để em gom số lượng tương đối tẹo gửi cho nó bõ công các mẹ nhé. Cảm ơn các mẹ

Đây là hình ảnh 1 lốc gồm 4 hộp loại ban ngày ah:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yellowsea
    Sửa lần cuối: 11/9/2013
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.