Bí quyết để các mẹ lấy lại được vòng eo thon gọn sau khi sinh

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi www.chamsocsausinh.com, 20/9/2012.

1. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Sau khi sinh vấn đề mà rất nhiều chị em băn khoan đó là vòng 2 quá khổ, nhăn nheo, xổ…vv Nguyên nhân khiến cho vòng 2 của phụ nữ sau sinh to lên là do tử cung to lên trong thời kỳ mang thai, cơ bụng cũng giãn nở theo, cho đến khi cơ thẳng bụng tách ra. Sau khi tử cung dần hồi phục, nhưng cơ thành bụng trở nên lỏng lẻo khó hồi phục trở lại, nhất là ở phụ nữ sau khi sinh, vì nhu cầu dinh dưỡng của bé và việc và mẹ không ngừng nạp nhiều thực phẩm nhiệt lượng cao cũng có thể gây tích tụ mỡ trong cơ thể và cơ thể dễ dàng béo lên. Tuy nhiên, rất nhiều bà mẹ ngộ nhận rằng, sinh xong cơ thể sẽ về phom nhanh chóng và việc giảm cân là điều đơn giản. Sự thật thì điều đấy không hề đơn giản, có những chị em sau 7 tháng hay hơn 1 năm vòng 2 vẫn to “như bầu 4 tháng” điều này khiến chị em tự ti, và ngoại hình quá khổ cũng phần nào ảnh hưởng tới cuộc sống.

Vậy làm thế nào để giúp cho vòng eo thon gọn trở lại như trước khi sinh?

Có rất nhiều biện pháp giúp vòng eo thon gọn nhỏ lại, hôm nay mình xin hướng dẫn các mẹ cách làm giảm vòng eo với nguyên liệu 100% tự nhiên là muối+gừng+ngải cứu. Hỗn hợp này ta tạm gọi là Muối quấn bụng : có tác dụng giúp săn chắc cơ bụng, giảm mỡ thừa, giảm nhăn cho vùng cơ bụng của chị em phụ nữ sau sinh.

Cách làm:

- Nguyên liệu cần chuẩn bị : 1 kg Muối hột, 1 kg gừng và 1 bó ngải cứu.
    Trộn đều 1 kg gừng đã giã nát với 1kg muối hột, sau đó rang lên cho khô. Ngải cứu hái ngọn và xao vàng. Trộn hỗn hợp này lại với nhau, sau khi hỗn hợp này bớt nóng thì cho vào một cái túi (hoặc khăn) các mẹ có thể tự may hoặc dùng ống quấn jean cắt ra đổ muối vào và gấp lại để muối khỏi rơi ra ngoài.

- Đối với các mẹ vẫn còn sản dịch: chỉ nên nằm úp bụng lên túi muối, tuyệt đối không được quấn hoặc gel túi muối vì như vậy sẽ làm tắc sản dịch, dẫn đến cơ thể mệt mỏi và bệnh hậu sản. Các mẹ sinh mổ nên để vết thương lành hoặc tránh vết mổ

- Đối với các mẹ đã hết sản dịch: Các mẹ có thể kết hợp quấn túi muối với gel bụng, quấn túi muối bên trong bà gel bụng bên ngoài… các mẹ có thể thoải mái làm việc nhà, chăm con mà vẫn quấn được túi muối.

Để hiệu quả nhất các mẹ có thể dùng kết hợp với gừng thuốc, bôi gừng thuốc ngoài vùng bụng trước sau đó quấn muối. Gừng thuốc có tác dụng tiêu mỡ từ bên trong, còn muối thuốc có tác dụng săn chắc từ bên ngoài. Sau 1-2 lần các mẹ sẽ thấy được hiệu quả rõ rệt từ sự kết hợp 2 phương thuốc “thiên nhiên” này.

Thời gian: Các mẹ quấn muối một ngày 3-4 lần, mỗi lần 60 – 90 phút.

* Lưu ý: Túi muối này có thể dùng lại, các mẹ chỉ việc bỏ ra rang lại cho muối hơi ấm hoặc cho vào lò vi sóng 1 phút để muối ấm lên. Thường thì các mẹ vẫn truyền nhau thông tin là phải rang muối cho thật nóng, và nhờ nhiệt lượng ấy giúp làm săn chắc cơ bụng - nhưng không phải! Đó là một suy nghĩ sai lầm, muối và gừng có thể làm săn chắc bụng là nhờ nước từ hỗn hợp muối gừng chảy ra ngấm vào bụng. Nếu các mẹ rang muối quá nóng khi nằm hoặc quấn sẽ rất dễ gây bỏng.

Nếu chăm chỉ quấn bụng với muối thuốc, vòng 2 của các mẹ sẽ giảm được từ 8-15cm.

Rất đơn giản phải không nào, nếu có thắc mắc gì mới các mẹ gửi tin nhắn riêng mình sẽ giải đáp. Chúc các mẹ giảm eo thành công

Xem thêm các chủ đề tạo bởi www.chamsocsausinh.com
    Đang tải...

2. www.chamsocsausinh.com

Bí quyết để các mẹ lại eo ót sau khi sinh

Sau khi sinh vấn đề mà rất nhiều chị em băn khoan đó là vòng 2 quá khổ, nhăn nheo, xổ…vv Nguyên nhân khiến cho vòng 2 của phụ nữ sau sinh to lên là do tử cung to lên trong thời kỳ mang thai, cơ bụng cũng giãn nở theo, cho đến khi cơ thẳng bụng tách ra. Sau khi tử cung dần hồi phục, nhưng cơ thành bụng trở nên lỏng lẻo khó hồi phục trở lại, nhất là ở phụ nữ sau khi sinh, vì nhu cầu dinh dưỡng của bé và việc và mẹ không ngừng nạp nhiều thực phẩm nhiệt lượng cao cũng có thể gây tích tụ mỡ trong cơ thể và cơ thể dễ dàng béo lên. Tuy nhiên, rất nhiều bà mẹ ngộ nhận rằng, sinh xong cơ thể sẽ về phom nhanh chóng và việc giảm cân là điều đơn giản. Sự thật thì điều đấy không hề đơn giản, có những chị em sau 7 tháng hay hơn 1 năm vòng 2 vẫn to “như bầu 4 tháng” điều này khiến chị em tự ti, và ngoại hình quá khổ cũng phần nào ảnh hưởng tới cuộc sống.

Vậy làm thế nào để giúp cho vòng eo thon gọn trở lại như trước khi sinh?

Có rất nhiều biện pháp giúp vòng eo thon gọn nhỏ lại, hôm nay mình xin hướng dẫn các mẹ cách làm giảm vòng eo với nguyên liệu 100% tự nhiên là muối+gừng+ngải cứu. Hỗn hợp này ta tạm gọi là Muối quấn bụng : có tác dụng giúp săn chắc cơ bụng, giảm mỡ thừa, giảm nhăn cho vùng cơ bụng của chị em phụ nữ sau sinh.

Cách làm:

- Nguyên liệu cần chuẩn bị : 1 kg Muối hột, 1 kg gừng và 1 bó ngải cứu.
    Trộn đều 1 kg gừng đã giã nát với 1kg muối hột, sau đó rang lên cho khô. Ngải cứu hái ngọn và xao vàng. Trộn hỗn hợp này lại với nhau, sau khi hỗn hợp này bớt nóng thì cho vào một cái túi (hoặc khăn) các mẹ có thể tự may hoặc dùng ống quấn jean cắt ra đổ muối vào và gấp lại để muối khỏi rơi ra ngoài.

- Đối với các mẹ vẫn còn sản dịch: chỉ nên nằm úp bụng lên túi muối, tuyệt đối không được quấn hoặc gel túi muối vì như vậy sẽ làm tắc sản dịch, dẫn đến cơ thể mệt mỏi và bệnh hậu sản. Các mẹ sinh mổ nên để vết thương lành hoặc tránh vết mổ

- Đối với các mẹ đã hết sản dịch: Các mẹ có thể kết hợp quấn túi muối với gel bụng, quấn túi muối bên trong bà gel bụng bên ngoài… các mẹ có thể thoải mái làm việc nhà, chăm con mà vẫn quấn được túi muối.

Để hiệu quả nhất các mẹ có thể dùng kết hợp với gừng thuốc, bôi gừng thuốc ngoài vùng bụng trước sau đó quấn muối. Gừng thuốc có tác dụng tiêu mỡ từ bên trong, còn muối thuốc có tác dụng săn chắc từ bên ngoài. Sau 1-2 lần các mẹ sẽ thấy được hiệu quả rõ rệt từ sự kết hợp 2 phương thuốc “thiên nhiên” này.

Thời gian: Các mẹ quấn muối một ngày 3-4 lần, mỗi lần 60 – 90 phút.

* Lưu ý: Túi muối này có thể dùng lại, các mẹ chỉ việc bỏ ra rang lại cho muối hơi ấm hoặc cho vào lò vi sóng 1 phút để muối ấm lên. Thường thì các mẹ vẫn truyền nhau thông tin là phải rang muối cho thật nóng, và nhờ nhiệt lượng ấy giúp làm săn chắc cơ bụng - nhưng không phải! Đó là một suy nghĩ sai lầm, muối và gừng có thể làm săn chắc bụng là nhờ nước từ hỗn hợp muối gừng chảy ra ngấm vào bụng. Nếu các mẹ rang muối quá nóng khi nằm hoặc quấn sẽ rất dễ gây bỏng.

Nếu chăm chỉ quấn bụng với muối thuốc, vòng 2 của các mẹ sẽ giảm được từ 8-15cm.

Rất đơn giản phải không nào, nếu có thắc mắc gì mới các mẹ gửi tin nhắn riêng mình sẽ giải đáp. Chúc các mẹ giảm eo thành công

3. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Ðề: Bí quyết để các mẹ lại eo ót sau khi sinh

Kinh nghiệm rất hay. Em oánh dấu..................^^

Curves thích bài này.
  4. CamyShop

CamyShop Thành viên rất tích cực

Giảm thật hả các mẹ?? giảm bụng sau sinh hay bụng nào cũng jảm đc ạ??

Curves thích bài này.
  5. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

Mình cũng phải đánh dấu.
    Tks. Chủ topic

Curves thích bài này.
  6. www.chamsocsausinh.com

giảm bụng sau sinh mẹ nó nhé :)

7. metinthoi

metinthoi Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình bây giờ được 10 tháng rồi chắc làm cách này ko còn tác dụng nữa đâu nhỉ, hix, nếu biêt sớm có phải là......................

Curves thích bài này.
  8. www.chamsocsausinh.com

kinh nghiệm cho lần sau mẹ nó ah :)

9. Curves

Curves Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó có thể tập thể dục để giảm số đo các vòng đấy! Mẹ nó thử đến với Trung tâm thể dục 30 phút dành cho phụ nữ chưa?

10. tranhuong86

tranhuong86 Banned

Ðề: Bí quyết để các mẹ lấy lại được vòng eo thon gọn sau khi sinh

mẹ nó ơi, thế sau khi sinh 1 tháng làm thì còn có tác dụng nữa ko?

Curves thích bài này.
  11. newstar_85

newstar_85 Thành viên rất tích cực

Thanks Mẹ nó nhé. Em chuẩn bị sinh nên đang học hỏi dần đây ah!

Curves thích bài này.
  12. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

Ui mình sắp sinh rồi, cách này của mẹ cũng đơn giản , dễ làm. Phải áp dụng mới được. Thanks mẹ nó nhé.

Curves thích bài này.
  13. Curves

Việc nhăn nheo vòng hai thì chắc là không tránh được vì nó là yếu tố di truyền, còn nếu để giảm vòng eo một cách khoa học thì cũng cần luyện tập thể thao hàng ngày các mẹ ạ

14. gaumeohip

gaumeohip Thành viên chính thức

hic thế 10 tháng rồi thì ko đc ạ, e vừa mới mua muối và gừng xong :((

Curves thích bài này.
  15. www.chamsocsausinh.com

sau khi sinh 1 tháng vẫn quấn muối vẫn có tác dụng làm săn chắc giảm mỡ bụng đấy mẹ nó ah, nhưng mẹ nó phải cố gắng kiên trì quấn từ 6-8 tiếng/ ngày trong thời gian ít nhất 1 tháng nhé :)

16. MP sinh học Dr.spiller

MP sinh học Dr.spiller Thành viên tích cực

Đây là nỗi lo truyền kiếp của chị em phụ nữ. Bài viết của bạn thật bổ ích quá. Cảm ơn bạn nhiều nha.

Curves thích bài này.
  17. Mẹ bé Dế

Mẹ bé Dế Chị Ong Nâu

đánh dấu, em chuẩn bị sinh đến nơi rồi

Curves thích bài này.
  18. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Mình cũng 10th rùi, mỡ bùng cũng nhièu quá, haizz

Curvesgaumeohip thích.
  19. zero0612

zero0612 Thành viên tập sự

Đơn giản thật mẹ nó nhỉ, nhưng mà quấn thế này cũng bất tiện, mà em sinh được 3 tháng rồi lớp mỡ dày lắm, làm thế này không biết có sao không?

Curves thích bài này.
  20. Curves

vậy nếu sinh rồi thì bạn chỉ còn cách tập luyện thể thao thui bạn ạ. Có điều tập luyện sẽ là quá trình cần mẹ nó cố gắng rất nhiều. Mẹ nó nên đi tập đi mẹ nó