Thông tin: Bí Quyết Đẻ Chị Em Giảm Cân Để Lấy Lại Vóc Dáng Sau Sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi dinhtrieu_12, 19/4/2016.

1. dinhtrieu_12

dinhtrieu_12 Thành viên đạt chuẩn

Trong thời điểm có thai bà bầu cần phải bổ sung lượng lớn chất dinh dưỡng để cho thai nhi có thể hấp thụ và lớn lên tốt nhất nên sau khi sinh, cơ thể người mẹ thường xuất hiện tình trạng thừa cân và béo bụng. Tình trạng này là nổi lo của đa số bà mẹ đang có thai và cả sau khi sinh. Họ đã cố tìm hiểu nhiều cách nhưng rất khó vì thời kỳ mới sinh yêu cầu phải thận trọng trong việc ăn uống để ko bị ảnh hưởng đến em bé yêu. Hiểu được nỗi lo này hôm nay Đông Vũ - Đơn vị cung ứng bột yến mạch toàn quốc sẽ giúp những mẹ ép cân nhanh sau sinh mà vẫn an toàn cho con yêu.

1. Tác nhân dẫn tới tình trạng tăng cân và béo bụng ở bà bầu

- Trong thời gian có bầu bà bầu cần phải nạp hàm lượng chất dinh dưỡng tương đối cao để nuôi cơ thể khỏe mạnh đồng thời cũng để chăm sóc thai nhi.
    - Lúc thai nhi lớn dần thì bụng mẹ càng phải lớn ra chính vì thể lượng mỡ sẽ có cơ hội tích trữ ở phần bùng dưới
    - Trong thời gian dài mang thai chị em rất ít được di chuyển nên lượng mỡ thừa ko được giải phòng và tích tụ dẫn tới béo bụng

2. Giảm cân sau sinh với yến mạch nguyên chất như thế nào cho hiệu quả?

Trường hợp cơ thể bình thường thì có rất nhiều công thức để chị em thực hiện giảm cân hiệu quả nhưng vì mới sinh nếu chế độ ăn mà không đảm bảo thì sẽ ảnh hưởng tới em bé nên các chị phải cân nhắc và kỹ lưỡng lúc thực hiện các biện pháp giảm cân. Dưới đây là mẹo giảm cân với yến mạch nguyên chất cho người mới sinh. Các bạn hãy tìm hiểu nhé

Thực đơn giảm mỡ bụng sau sinh với yến mạch

- Bữa sáng: Ăn 1 bát cháo yến mạch và 1 quả trứng luộc
    - Bữa phụ: Uống 1 cốc sữa đậu nành
    - Bữa trưa: Ăn 1 bát cháo yến mạch nguyên chất một đĩa rau xanh
    - Bữa phụ: Ăn 1 quả táo hoặc một múi bưởi, …
    - Bữa tối: Ăn một bát cháo yến mạch và salat rau xanh

>> Yến mạch giảm cân

Nếu các chị em thực hiện đúng như thực đơn và thường xuyên vận động thì những mẹ sẽ có thể giảm được 20kg chỉ sau 3 tháng thực hiện. Nhưng chú ý, các mẹ phải thường xuyên uống nước cũng là mẹo tốt để bạn có thể ép cân nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dinhtrieu_12
    Đang tải...

2. quynh92

quynh92 Thành viên chính thức

mình có bà chị cũng vừa sinh đc mấy tháng mà chẳng biết bà ý dùng phương pháp gì mà giờ nhìn vẫn thon lắm

3. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

Thế thì sao có sữa cho bé được.

dinhtrieu_12 thích bài này.
  4. dinhtrieu_12

dinhtrieu_12 Thành viên đạt chuẩn

bạn yên tâm yến mạch có đầy đủ chất dinh dưỡng mà

5. dangquan662

dangquan662 Thành viên chính thức

bí quyết này hay đấy ạ cảm ơn mẹ thớt

6. Út Em

Út Em Chăm Sóc Mẹ Sau Sinh

Mẹ nào mới sinh cho con bú mẹ trực tiếp và hoàn toàn sữa mẹ thì dễ lấy lại vóc dáng và cân nặng mà. Vì sữa mẹ cho bé bú được tạo ra nhờ lớp mỡ dự trữ khi bầu em bé, nên bé bú mẹ sẽ giúp mẹ xuống cân đấy. Tuy nhiên việc mẹ giảm cân nhiều hay ít còn tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố khác như chế độ ăn sau sinh, mẹ có vận động, tập thể thao gì không, mẹ có áp lực từ việc chăm con không, có lịch làm việc, nghỉ ngơi điều độ hay không ...
    Và mẹ nào muốn lấy lại vóc dáng nhất là vòng 2 thì nên dùng Rượu gừng nghệ hạ thổ để tác động trực tiếp lên vòng 2 để đạt hiệu quả hơn nhé. Đồng thời cũng để làm ấm cơ thể chống hậu sản sau sinh nữa

7. lethimaivn88

lethimaivn88 Thành viên chính thức

Theo kinh nghiệm của mình thì dư lày. Bản thân mình sinh xong giảm cân cũng nhanh mà vòng eo còn gần như về mo như lúc trước bầu í.
    Mình thì áp dụng theo cách này còn các mẹ không biết có hợp với nó không nhưng mình cứ chia sẻ các mẹ thử nhé.
    Trong quá trình bầu mn chịu khó uống chè vằng đặc ý, cái này vừa lợi sữa lại vừa giảm cân nhanh nhé, em thì chỉ 3 tháng sau sinh là mọi người nhìn thấy em hoảng luôn vì giảm cân quá nhanh, mà bụng cũng nhỏ, không bị sổ to như lúc mới sinh nữa.
    Xong tập hít thở nữa, cm chịu khó lúc hít vào thì hít thật sâu, thở ra từ từ và quan trọng nhất là cả lúc hít vào và thở ra đều phải hóp bụng lại (cái này quan trọng nhất luôn í :) )
    Đấy còn nếu mẹ nào có điều kiện nữa thì đi tập thể dục nữa, tập nhẹ nhẹ thôi.
    Chúc các mẹ xuynh đẹp nhé!
    Có gì không hiểu thì cứ còm men hỏi em.
    Em không buôn bán gì đâu, đây là kinh nghiệm của em thôi.

8. trà lợi sữa Leros

trà lợi sữa Leros Trà lợi sữa Leros

Nếu bạn còn cho em bé ti thì tích cực cho bé ti. Bé ti mẹ cũng là 1 phương pháp hỗ trợ giảm cân ở mẹ tích cực đấy ạ. ngoài ra bạn hạn chế tinh bột uống thật nhiều nước nhé và kết hợp tập thể dục nữa nhé

9. manhhy

manhhy Thành viên mới

Cảm ơn chia sẻ của chị nhé, người em xù xì quá mức

10. lethosq

lethosq Bắt đầu tích cực

Cái này mình nghĩ là do cơ địa thôi, có người đẻ xong lại gầy hơn thời con gái ý chứ!

11. Chi Chi Kids

Chi Chi Kids Thành viên mới

Mình nghĩ một phần cũng là do cơ địa của mỗi người thôi. Có nhiều người chẳng dùng phương pháp gì mà vẫn lấy lại được vóc dáng như thường mà