Bí Quyết Giảm Mỡ Bụng Hiệu Quả Nhờ Các Bài Tập Đơn Giản

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Mẹ Mìn 88, 10/12/2018.

1. Mẹ Mìn 88

Mẹ Mìn 88 BÍ QUYẾT THON GỌN BỤNG: http://bit.ly/2m6ZC1K

Thân chào các bạn! Giảm mỡ bụng là vấn đề được rất nhiều người quan tâm, tìm hiểu. Đặc biệt là chị em phụ nữ và nhất là dân văn phòng. Tuy nhiên không phải ai cũng nắm bắt được bí quyết loại bỏ mỡ thừa nhanh chóng. Bài viết dưới đây sẽ bật mí cho các bạn biết những bí quyết giảm mỡ bụng hiệu quả, an toàn cho sức khỏe.

Bí quyết giảm mỡ bụng hiệu quả

Bí quyết giảm mỡ bụng hiệu quả bằng các bài tập

Ngồi nhiều và ít vận động sẽ khiến lớp mỡ ngày càng tích tụ ở vùng bụng làm bạn mất tự tin khi diện những bộ cách yêu thích. Đây là vấn đề mà dân công sở luôn gặp phải. Thấu hiểu tính chất công việc của nhiều chị em phụ nữ GiamMoBung.org mong muốn chia sẻ và hướng dẫn các bí quyết giảm mỡ bụng hiệu quả.

Bí quyết giảm mỡ bụng của sao Việt

Nếu bạn bận rộn không có thời gian đến các phòng tập để vận động thì các bài tập giảm mỡ bụng sau đây sẽ giúp bạn tận dụng thời gian rảnh rỗi ở nơi công sở để tập luyện. Các động tác rất đơn giản và dễ dàng thực hiện ở nơi công sở. Đây cũng là bí quyết giảm mỡ bụng của sao Việt yêu thích và áp dụng cho mình.

1. Động tác xoa bụng:
    Sau những giờ làm việc căng thẳng, bạn hãy dành cho mình từ 10 đến 15 phút để thư giãn. Đồng thời tận dụng thời gian đó để thực hiện động tác xoa bụng. Bạn ngồi thẳng, hai bàn tay đặt ngang bụng, 2 đầu ngón tay giữa chạm vào nhau. Đẩy tay phải về phía sau lưng, đẩy tay trái về bên phải. Động tác này đòi hỏi bạn kiên trì thực hiện đều đặn mới mang lại cho bạn hiệu quả cao. Thực hiện động tác 20 lần sẽ làm mô mỡ mềm ra và sẽ dần tan đi.

2. Động tác xoay người tại chỗ:
    Để thực hiện động tác xoay người tại chỗ, trước tiên bạn cần ngồi với tư thế thẳng lưng, mắt nhìn thẳng và hai tay chống vào hông. Bạn xoay người qua bên trái rồi xoay qua bên phải. Thực hiện động khoảng 10 lần thì dừng lại. Bí quyết giảm mỡ bụng hiệu quả sẽ giúp dáng đẹp và thon gọn khi bạn kiên trì thực hiện động tác xoay người.

3. Động tác cúi thấp người:
    Thêm một động tác đơn giản nữa cho bạn giảm mỡ bụng hiệu quả. Đó là thực hiện động tác cúi thấp người. Tận dụng chiếc ghế ngồi làm việc của mình để thực hiện động tác. Bạn ngồi với tư thế thẳng lưng, mắt nhìn thẳng, hai tay để lên đùi, từ từ cúi thấp người, gập bụng mặt hướng về phía đùi, hai tay với bàn chân, giữ nguyên tư thế trong khoảng 30 giây thì trở lại vị trí ban đầu. Thực hiện khoảng 10 lần để đạt được hiệu quả, bật mí cho các bạn nhé đây cũng là bí quyết giảm mỡ bụng của Sao nổi tiếng đấy nhé.

Bí quyết giảm mỡ bụng hiệu quả cho bạn gái dáng đẹp eo thon

Ngoài các bài tập giảm mỡ bụng tại chỗ trên giúp bạn sẽ nhanh chóng đẩy lùi mỡ thừa và sở hữu dáng đẹp eo thon mà không ảnh hướng tới công việc thì sử dụng nịt bụng ngay tại nơi công sở cũng là gợi ý hay dành cho các bạn gái. Hiện nay trên thị trường loại nịt bụng được nhiều người tin dùng và sử dụng là nịt bụng quế. Ngay cả phụ nữ sau sinh cũng có thể dùng nịt bụng để thu gọn mỡ bụng hiệu quả.

Nguồn: GiamMoBung.org

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Mìn 88
    Đang tải...

2. Xedap_thongnhat

Xedap_thongnhat Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng thử một số bài tập này để giúp giảm mỡ bụng xem sao.

Mẹ Mìn 88 thích bài này.
  3. Mẹ Mìn 88

Chúc bạn thành công nhé:)

4. hanhkute89

hanhkute89 Thành viên đạt chuẩn

E thấy chẳng hiểu sao mỡ nào cũng thế, muốn giảm được không phải là chuyện đơn giản.

5. Mẹ Mìn 88

Mỡ cần nhiều tháng, thâm chí nhiều năm để tích lũy thành mỡ thừa nên khi giảm mình cũng cần thời gian tính theo tháng bạn à :)

6. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Bài tập hay quá, em lưu lại mới được :)

7. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

e cũng hóng hớt để tập thôi, dạo này bụng bắt đầu phì ra huhu

8. gejohlehampel

gejohlehampel Thành viên tập sự

mình đang giảm cân với đạp xe đạp tại nhà, mua chiếc xe đạp rider không yên bên elip tập luyện mới được 2 tháng nhưng do tập thường xuyên kết hợp ăn uống thấy vòng eo với bắp đùi săn chắc, gọn lại thấy rõ