Bí quyết giúp bạn không bị đau chân khi đi giầy mới

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Mẹ Ngọc sún, 23/7/2014.

1. Mẹ Ngọc sún

Mẹ Ngọc sún Bắt đầu tích cực

mẹ nào hay bị đau chân khi đi giày chú ý nhé. thấy bài hay hay nên mình copy lên cho các mẹ tham khảo
    Trong thời gian vừa qua, có rất nhiều bạn gửi câu hỏi về cho khogiay.vn hỏi về việc làm sao để đi giày mới mà không bị đau chân. Dưới đây là một số cách mà các bạn có thể áp dụng để có thể thoải mái đi những đôi giày mình yêu thích mà ko lo ảnh hưởng đến bàn chân của mình

Nhiều người thường hay cằn nhằn với thói quen mua giày theo cảm xúc của phụ nữ, và cho rằng đó là một sự lãng phí. Thế nhưng điều này không hẳn là không tốt, nhìn về một kia cạnh khác, nếu hàng ngày vào thời gian rảnh rỗi bạn đi những đôi giày mới quanh nhà khoảng 10 phút, điều này sẽ làm cho phần mặt trên của giày giãn nở ra, ôm vừa khít vào đôi chân bạn và đến khi bạn cần dùng đến thì chắc chắn chúng sẽ sẵn sàng phục vụ bạn vô điều kiện.

Nếu bạn không có nhiều thời gian rảnh rỗi thì có một cách khác dành cho bạn đó là lấy thật nhiều giấy báo làm ẩm chúng và nén chặt hết mức có thể vào trong lòng giày và đợi cho đến khi giấy báo khô hết hoặc là bạn có thể dùng bông tẩm cồn thấm vào mặt trong của giày cả 2 cách này đều khiến cho da giầy mềm đi, lúc mang giầy chân sẽ đỡ bị đau hơn.

Còn nếu vấn đề của bạn nằm ở việc đôi giày này bạn không thử trước hay là quà được tặng khiến cho chúng nhỏ hơn so với đôi chân của bạn thì hãy thử dùng biện pháp mạnh sau đây nhé: lấy 2 túi nilon có hình dáng thuôn dài phù hợp đặt vào trong giày (nhớ là lùa cả vào đến tận mũi giày nhé) sau đo đổ đầy nước vào túi lông và buộc thật chặt, đặt đôi giày vào ngăn đá tủ lạnh đến khi đông cứng lại. điều này sẽ làm nở khoảng trong của lòng giày và kiến cho đôi giày tăng lên được khoảng 1 size

Còn nếu bạn bắt buộc phải đi một đôi giày mới ngay lập tức mà không có thời gian để thực hiện những biện pháp ở trên thì đừng quên mang bên mình những chiếc phao cứu sinh mang tên urgo dán vào những điểm bị phồng rát, để bảo vệ đôi chân, tránh bị chai chân.
    Hi vọng rằng với những lời khuyên này, các bạn có thể thoải mái diện những đôi giày yêu thích đi làm, hay tung tăng dạo phố mà không cần lo lắng đến đôi chân thân yêu nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Ngọc sún
    Đang tải...

2. camnangketoan

camnangketoan Thành viên mới

Ðề: Bí quyết giúp bạn không bị đau chân khi đi giầy mới

cái này hay đấy mình đi toàn bị đau thử xem thế nào

3. MeNinhHa

MeNinhHa GIÁ GỐC HOA QUẢ NHẬP KHẨU

để mình thử,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,thnks

4. kagome

kagome

Đúng là giày mới hay bị đau chân lắm ! EM cũng đánh dấu để thử.

5. bright sea

bright sea Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn thớt nhiều nha :h: :h: :h:

6. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

em cứ giầy mới là sưng chân híc Phải về thử luôn mới đc

7. COCOchine

COCOchine Bắt đầu tích cực

ý tưởng hay đấy, iem phải về làm thử phát >..< ......