Kinh nghiệm: Bí quyết kiếm tiền thu nhập thụ động hàng tháng

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Morin133, 13/1/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Morin133

Morin133 GLOBAL ENTREPRENEUR

Không biết mình pots bài này có đúng box không nếu sai mod move về đúng mục giúp mình nhé ;)

Hôm nay dạo qua vài diễn đàn thấy có một nghịch lý không hề nhỏ, ngẫm nghĩ một chút có vài điều muốn chia sẻ cùng các mẹ.
    Chắc hẳn mọi người vẫn thường hay đọc được một số bài viết có tiêu đề như: "Có 100tr nên kinh doanh gì?" hay "Có 50tr nên làm gì để được 500k/ngày."...
    Đến khi đọc comment thấy dường như chủ thớt chỉ chú ý đến những góp ý như: nên mở cái này nên mở cái kia nhưng những comment như "mình đang...cần người góp vốn, nếu bạn đầu tư...thì sau...bạn có thể thu hồi vốn và sinh lãi và nhiều lợi ích khác." thì lại ko được chú ý.

Tại sao lại không tự đầu tư cho chính mình?
    Với quan điểm của mình thì những câu hỏi có 100 triệu nên làm gì hoàn toàn vô nghĩa mà với mình thì mình sẽ nghĩ với công việc và dự định mình sẽ làm tốn bao nhiêu tiền.

Thiết nghĩ mỗi người đều có cái tôi của riêng mình, ai cũng muốn tự mình làm chủ. Nhưng thử nghĩ xem, một người có ý tưởng mà không có vốn thì cũng như người có vốn mà không có ý tưởng, cả hai đều không thực hiện được mục đích của mình là để cho đồng tiền sinh lãi. Có một vấn đề khá lớn trong con người mỗi chúng ta, đó là sự ngờ vực và sợ không dám mạo hiểm. Tất nhiên kẻ đáng tin nhất bao giờ cũng là bản thân mình, còn người khác thì...chưa chắc đâu nhé. Nhưng theo mình khi nghĩ sâu hơn một chút ta có thể thấy hai thiếu sót lớn của cả người có tiến và người có ý tưởng:
    -Người có tiền thì nghi ngờ, sợ mạo hiểm nên không muốn tìm hiểu.
    -Người có ý tưởng chưa sâu sát, chưa tìm đủ mọi cách để trình bày cho người có tiền về ý tưởng "vô cùng khả thi của mình".
    Tựu chung lại thiếu sót lớn vẫn là ở người có ý tưởng nhưng ko có tài chính. Mình tin là ai cũng muốn kiếm lợi chân chính và sẵn sàng đầu tư nếu bạn cho họ thấy tính khả thi của dự án. Vấn đề chỉ là kỹ năng thuyết phục và nhiệt huyết của bạn mà thôi.
    Các mẹ thấy có đúng ko ạ?

Chính vì thế hôm nay mình mạo muội post bài này với cá nhân mình đã và đang làm công việc này mình xin chia sẻ với mọi người 1 cách kiếm tiền trên mạng an toàn nhất hiện nay. Các mẹ có thể check rank của site tại http://www.alexa.com/
    Với hình thức này bất kỳ ai cũng có thể làm được
    Phù hợp nhất với Học Sinh - Sinh viên
    Phù hợp với dân văn phòng
    Phù hợp với những người đang thất nghiệp ở nhà
    Phù hợp với các mẹ đang sinh con và ở nhà nghỉ ngơi
    ,,,,,,,,,,,,

Không yêu cầu có vốn tiếng anh
    Không yêu cầu có trình độ công nghệ thông tin giỏi
    Không ảnh hưởng đến công việc chính đang làm
    Không vi phạm pháp luật
    ....vv

Lợi ích của công việc :
    Giúp tăng thu nhập thu động
    Có cái nhìn tốt hơn về kiếm tiền trên mạng
    Có thể thay thế cả thu nhập chính nữa

Yêu cầu :
    Ai cũng có thể tham gia
    Có máy tính và mạng Internet
    Có thời gian rảnh từ 1-2 tiếng mỗi ngày
    Có tiền đầu tư (mình sẽ nói rõ hơn ở phần sau)

Về công việc : Click quảng cáo, mỗi quảng cáo 30s mỗi ngày click khoảng 10- 20 cái
    Ví dụ:

http://prntscr.com/5rw7j4

Chắc các mẹ sẽ hỏi tại sao với công việc đơn giản như vậy lại có thể kiếm được nhiều tiền đúng không ạ?
    Với những người đâu tư thì ngoài những người có số vốn lớn thì có thể đầu tư thoái mái
    Còn những người có số vốn giới hạn thì chỉ cần trả lời 1 câu hỏi đó là bạn muốn thu nhập thụ động mỗi tháng của bạn là bao nhiêu?

và các mẹ hãy xem bảng đầu tư dưới đây:

http://prntscr.com/5rw9at

Mình xin khẳng định lại 1 lần nữa đây là công việc nghiêm túc mình đang làm và đây là bằng chứng mình đã đầu tư và thu nhập của mình:

Đầu tư với số vốn 350$, mình đang ở nhóm 8 các bạn mẹ nhé và hiện tại mình đang tái đầu tư tiếp để lên mốc gia tăng giá trị.
    Dù đầu tư bao nhiêu thì sau 3-3,5 tháng các mẹ cũng sẽ hoàn vốn và từ đó trở đi các mẹ được ăn lãi đúng bằng số tiền ở các nhóm. Vậy hãy kiên trì đầu tư và sẽ có được thành quả như mình nhé

http://prntscr.com/5rw9er

Về cơ chế kiếm tiền như sau:
    Bạn bỏ ra 1$ mua quảng cáo BAP thì hệ thống sẽ trả về cho bạn 1.55$ tức lãi 0.55$
    Cứ 1$ quảng cáo xuất hiện bạn bị trừ 2000 BAP . Nhưng 1$ đó bạn lại mua được 3100 BAP tức bạn lãi 1100BAP
    Đơn giản dễ hiểu và mình khẳng định là chúng ta luôn luôn lãi nhé ^.^

Mẹ nào có khả năng và thực sự quan tâm thì hãy comment mình sẽ trả lời và hỗ trợ ngay tại topic này.
    Đây là link đăng ký: https://www.paidverts.com/ref/ThaoNhi
    Các mẹ có thể google cả tiếng Anh và tiếng Việt để xem mọi người đánh giá như thế nào về site này trước khi quyết định đầu tư. Nhưng theo quan điểm cá nhân mình thì nó rất đáng để chơi vì nó tạo ra một nguồn thu nhập thụ động ổn định hàng tháng mãi mãi.
    Hi vọng topic này sẽ đem đến một hi vọng mới cho các mẹ. Ai đi qua thấy topic có ích thì “Like” 1 cái nhé ;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Morin133
    Đang tải...

2. Morin133

Ðề: Bí quyết kiếm tiền thu nhập thụ động hàng tháng

hic ko hiểu sao mình chèn mấy cái ảnh mà cứ bị lỗi nhỉ?
    Có mẹ nào biết cách thì chỉ giúp mình với

3. trantu08

trantu08 Thành viên đạt chuẩn

Trước mình học cách kiếm tiền trên mạng bằng cách tải phần mềm về vài trên mạng và kích vào quảng cáo.Thấy nhiều người chia sẻ mới làm tháng khoảng 500k.Sau lên khoảng 1tr.Em làm mệt mài nửa tháng thì cái máy tính đơ ko kích được.Tìm hiểu bằng bác google vào các trang nước ngoài (vì ở VN chưa phổ biến cái này nên không thấy ai chia sẻ ) em không giỏi tiếng anh gì nên nhờ bác google dịch thì mới hiểu là phần mềm chứa virut.Họ câu view là chủ yếu chứ chẳng có đồng tiền nào.Mình khuyên mẹ nào làm gì thì nên tìm hiểu kỹ hơn.Không đơn giản mà kiếm được tiền trên mạng

lhboiesales viet nam thích.
  4. Chinhntm

Chinhntm Thành viên rất tích cực

Nếu kiếm trên mạng chơi chơi vui vui thì cũng có thể. Tớ kiếm tiền bằng phần mềm trên adroid. cũng được 2$/ngày, dĩ nhiên là mỗi ngày chỉ cần bỏ ra 2-3 tiếng thôi (nhà có wifi, chứ xài mimax thì lâu lắm :v).
    Nếu muốn kiếm tiền nhiều thì chỉ có cách tăng tjan làm việc của mh lên gấp đôi, ba lần ng khác thôi.
    Như tớ nè: ngoài công việc chính (6tr/tháng), tớ còn nhận thêm lập trình ở ngoài (cũng đc cỡ 6tr/tháng nữa), rồi phi vào buôn bán nữa (cũng được vài triệu/tháng), rồi gia sư (cũng đc thêm 2tr/tháng). Cơ mà đánh đổi về mặt tjan gần như full luôn. :(

5. Kil'jaeden God

Kil'jaeden God E Trang^^ -0963.426.993 -Chuyên Cardigan

mẹ nó đa zi năng quá, thực sự là khâm phục ạ, em giờ là sinh viên năm cuối mà thấy mịt mù quá đi ạ :((

6. thanhtam34

thanhtam34 Thành viên tập sự

Mình hỏi khí không phải , sai chủ top đừng nói chứ đây có phải 1 hình thức đa cấp không ?

7. Chinhntm

Chinhntm Thành viên rất tích cực

Do ngày xưa nhà e nghèo nên thấy mh vất vả, e h quyết đổi đời cho con cái. Hihi

8. Morin133

ko phải đa cấp nhé mẹ nó, cũng ko phải bán hàng gì cả, nó chỉ là click quảng cáo thông thường thôi
    Thường thì những hình thức kiếm tiền trên mạng bao giờ người giới thiệu cũng được một ít hoa hồng, nhưng ko đáng kể so với số tiền mà người được giới thiệu kiếm được

9. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Mình thì mù thông tin, nghe mông lung quá hic !

10. Morin133

Các trang web cho phép kiếm tiền online thì nhiều vô kể, nhưng có site scam ngay từ đầu, có site thì hoạt động một thời gian mới scam. Mình thì thấy site paidverts này chạy ổn định, và vốn lớn lại có site mẹ rất mạnh nên khả năng scam trong vài năm nữa là rất khó xảy ra, trong khi nếu đầu tư chỉ 3.5-4 tháng đã thu hồi vốn rồi, sau đó cứ nhận lãi hàng tháng thôi. Mỗi ngày ngồi click vài cái ads cũng ko mệt lắm nên giới thiệu với các mẹ. Đừng nghĩ mình marketing gì đó mà tội nghiệp.

Mình cũng mới biết đên kiếm tiền online tầm 2 năm trở lại đây thôi nhưng thấy nó khá hay, đặc biệt là những ai có time online hàng ngày như các chị em trên lamchame

11. Morin133

Trước mình cũng ko tin, nhưng nhờ có 1 anh học cùng lớp văn bằng 2 giới thiệu và hướng dẫn, nên dần dần tìm hiểu và chơi thử đấy. Cũng mới được 2 năm thôi :)

12. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

thực sự là khâm phục ạ, e chẳng kiếm thêm được đồng nào

13. dungnguyen307

dungnguyen307 Thành viên sắp chính thức

Em chưa đọc kỹ bài viết nhưng đọc qua thấy mấy từ chuyên ngành là hổng hiểu luôn

14. Morin133

Để mình ngó lại xem có từ chuyên ngành nào rồi sửa lại nhé :)

15. beha99vn

beha99vn Thành viên rất tích cực

Cái này có vẻ hơi mất thời gian nhỉ?

16. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

Xem có ai kiếm được tiền theo bác chủ chưa để bon chen

17. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Ẻm muốn kiếm tiền qua mạng ah, chứ bây giờ lương thấp, kinh doanh không có được ạ, hichic

18. Ðề: Bí quyết kiếm tiền thu nhập thụ động hàng tháng

Xin chủ top giứi thiệu kĩ hộ, mình đọc mà chẳng hiểu gì cả

19. Morin133

Cái này chơi không tốn thời gian lắm đâu nhé các mẹ, mỗi ngày mình chỉ cần bỏ ra rất ít thời gian, vì chỉ có tầm 10-20, hôm nào nhiều là 30 quảng cáo, mỗi quảng cáo thì ngồi click và đợi nó chạy 30 giây là ok.
    Làm cái này chắc chắn có lãi nhé. Mình đã nói rồi, các mẹ cứ google cả TA lẫn TV để check xem trang này có uy tín không rồi hãy quyết định chơi. Ai muốn chơi thì pm mình hướng dẫn nhé.
    ko phải tất cả các hình thức kiếm tiền trên mạng đều là lừa đảo đâu, nhiều người còn nuôi sống cả gia đình nhờ kiếm tiền trên mạng đó

20. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

mình thấy cố bán hàng trên mạng cũg được

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.