Bí quyết mua chung cư HH Linh Đàm với giá chênh rẻ nhất

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi _con_yêu_gia_đình_, 7/9/2015.

1. _con_yêu_gia_đình_

_con_yêu_gia_đình_ Thành viên tập sự

Chào các mẹ.
    Nay em vào mục điễn đàn về Bất động sản của lamchame thấy mọi người bàn tán sôi nổi về việc mua nhà ở khu HH Linh Đàm, mà cụ thể là tòa HH2A sắp sửa được mở bán. Em là người trong ngành, có biết về quy trình bán hàng của CĐT Điện Biên và các nhà đâu tư thứ cấp nên cũng có ít hiểu biết muốn chia sẻ cho các mẹ để các mẹ có thêm kinh nghiệm khi lựa chọn mua nhà ở đây (mẹ nào biết rõ hơn em mà em nói không đúng thì sửa giúp em nhé)
    Như các mẹ đã biết, CĐT Điện Biên không bán hàng trực tiếp cho người mua nhà mà bán cả sàn (1 tầng) cho các công ty BĐS (em gọi là nhà đầu tư cấp 1) với một khoản tiền chênh nhất định cho cả tầng (20 căn), tiền chênh này các nhà đầu tư cấp 1 phải thanh toán ngay khi mở bán. Sau đó, các nhà đầu tư cấp 1 sẽ đặt ra tiền chênh cho 20 căn ở tầng của mình để làm sao tông tiền chênh khi bán hết bên mình có lãi và bán cho người mua nhà hoặc bán cho các công ty BĐS khác(em gọi là nhà đầu tư cấp 2), như vậy để được mua rẻ nhất, trước hết là các mẹ phải tìm được nhà đầu tư cấp 1 để tránh chi phí trung gian phải trả cho các nhà đầu tư sau
    Thứ 2, sau khi đóng tiền chênh, CĐT sẽ cho các nhà đầu tư cấp 1 thời gian là 4 đến 7 ngày để xuống tiền 20% tất cả các căn. Nhiều nhà đầu tư cấp 1 còn lại ít căn không muốn xuống tiền mà muốn "bán hết cho xong" nên có đưa ra những mức giá "cực rẻ" để nhanh thoát hàng, người mua nhà mà khéo léo một chút có thể đàm phán được cái giá hết sức bất ngờ và ưng ý. Thời gian này rất quan trọng bởi nếu nhà đầu tư mà xuống tiền 20% thì sẽ có thêm khoảng 3 tháng để bán hàng trước khi xuống tiền đợt tiếp theo, do đó, giá sẽ không còn rẻ nữa
    Như vậy, để mua được nhà với giá chênh rẻ nhất, các mẹ cần tìm được cho mình nhà đầu tư cấp 1 của dự án, và nên mua trong thời điểm từ 4 đến 7 ngày trước khi nhà đầu tư cấp 1 xuống tiền. Chúc các mẹ tìm được căn hộ với giá tiền phù hợp nhất.
    (Văn em lủng củng, các mẹ đừng chê nhé http://img.*********/forum/images/smilies/Smiling.gif )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi _con_yêu_gia_đình_
    Đang tải...