Kinh nghiệm: Bí Quyết Trị Mụn Và Seo Thâm Chỉ Với Vitamin E

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Miu Lê 9x, 4/11/2016.

1. Miu Lê 9x

Miu Lê 9x Thành viên chính thức

1. Vitamin E có công dụng thần kì trong trị mụn sẹo thâm

Đối với mụn sẹo thâm thường chúng rất dai dẳng và khó chữa. Vì vậy, lời khuyên tốt nhất dành cho bạn là nên kết hợp cả uống và bôi.
    • Đối với uống:

Vitamin E

Mỗi ngày bạn chỉ cần uống 2 viên Vitamin E, vừa tốt cho sức khỏe vừa điều trị mụn từ bên trong cơ thể, vừa chống lại lão hóa giúp da săn chắc.

Đối với các bôi lên mặt:
    • Rửa sạch mặt với nước
    • Dùng bông tăm thấm vitamin E lên vùng da bị sẹo thâm
    • Để dầu Vitamin E lưu lại trên da 4- 5 tiếng
    • Sau đó rửa sạch lại với nước ấm

Mặt na Vitamin E

Chị em nào bị mụn đỏ thì có thể xem ngay: Các “cách trị mụn đỏ hiệu quả” an ngay tại nhà nhé

Vitamin E còn được coi là loại kem chống nắng, giúp bạn tránh khỏi các tác động của môi trường làm ảnh hưởng đến tình trạng da bạn.

2. Mặt nạ Vitamin E

Ngoài dùng vitamin E để bôi trực tiếp lên mặt thì ta có thế sử dụng phương pháp đắp mặ nạ bằng vitamin E, vừa là cách trị sẹo thâm đồng thời mang lại nét đẹp với làn da trắng hồng.

Nguyên liệu chuẩn bị:
    • 1 thìa bột nghệ
    • 1 thìa bột mì
    • 1 viên Vitamin E
    • Nước

Cách thực hiện:
    • Trộn đều các nguyên liệu trên thành một hỗn hợp đặc sệt

Cách dùng:
    • Bạn rửa sạch và tẩy trang mặt thật sạch
    • Dùng mặt nạ vừa làm đắp lên mặt chờ cho tới khi khô lại
    • Cuối cùng rửa sạch lại với nước ấm

Chỉ cần sử dụng những vitamin E trong vòng vài tuần các mụn sẹo thâm sẽ dần dần biến mất và giúp bạn cải thiện sắc tố da. Có thể nói rằng sử dụng Vitamin E vừa an toàn, hiệu quả và tiếp kiệm chi phí. Nhưng bạn nên sử dụng những viên Vitamin E thật hợp lý chớ nên lạm dụng nhé!

Bạn có thể xem thêm các cách trị mụn hiệu quả an toàn khác >> tại đây << nhé

Bên mình hỗ trợ tư vấn làm đẹp miễn phí cho chị em nhé: https://www.facebook.com/************/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Miu Lê 9x
    Đang tải...