Bí Quyết Xử Lý Đôi Môi Thâm Ngay Tại Nhà

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Vuvinh93, 28/9/2019.

1. Vuvinh93

Vuvinh93 Thành viên mới

Nếu đôi mắt được ví như là cửa sổ tâm hồn thì đôi môi chính là trung tâm của khuôn mặt. Đôi môi tươi tắn sẽ giúp tổng thể khuôn mặt rạng rỡ và tràn đầy sức sống hơn. Tuy nhiên không phải lúc nào chúng ta cũng có thể sử dụng son hoặc đôi lần để quên trí nhớ đâu đó mà quên không tô điểm cho đôi môi của mình khiến đôi môi nhợt nhạt, xỉn màu. Vậy làm sao giải quyết vấn đề môi thâm? Cùng tìm hiểu các phương pháp trị môi thâm với bài viết này nhé.
    Đôi môi thâm có thể xuất phát từ nhiều nguyên nhân khác nhau như do bạn có thói quen hút thuốc, uống trà, uống cà phê hoặc các chất kích thích khác. Hoặc cũng có thể môi thâm do tác động của ánh nắng mặt trời hay do việc bạn sử dụng son quá nhiều, sử dụng son nhiễm chì hay không tẩy trang sạch cho đôi môi… Với 5 cách trị môi thâm dưới đây bạn sẽ khắc phục được đáng kể tình trạng môi thâm cho dù môi thâm xuất phát từ nguyên nhân nào đi nữa.
    Tham khảo thêm: Các cách thử chì trong son hiệu quả
    Phương pháp 1: Trị môi thâm với lựu
    Nguyên liệu:
    10 g cà rốt
    10 g củ dến
    10 ml nước ép lựu
    Cách thực hiện như sau:
    Cà rốt và củ dền bạn xay nhuyễn và trộn với nước ép lựu. Sau khi tẩy trang môi và làm sạch môi bạn thoa hỗn hợp lên môi và giữ nguyên trong khoảng 20 – 25 phút rồi rửa lại với nước. Bạn áp dụng công thức này thường xuyên sẽ giúp đôi môi trở nên hồng hào và tươi tắn hơn.
    Phương pháp 2: Trị môi thâm bằng mật ong
    Không còn nghi ngờ gì nữa, mật ong chính là trợ thủ đắc lực cho các chị em đam mê làm đẹp tại gia. Công thức điều chế cũng cực kỳ đơn giản, bạn chỉ cần trộn hỗn hợp mật ong, bột mì và yogurt lại với nhau. Sau đó, để hỗn hợp này lên môi trong phòng 25 phút và rửa lại bằng nước sạch, bảo đảm bạn sẽ cảm nhận sự khác biệt ngay từ lần đầu tiên. Duy trì cách trị môi thâm này trong vòng vài tháng, bạn sẽ hoàn toàn bất ngờ với kết quả nhận được.
    Phương pháp 3: Trị môi thâm bằng chanh
    Chanh luôn nằm trong danh sách làm đẹp của các chị em vì có khả năng trị thâm. Đối với vùng môi, chanh giúp bạn cải thiện màu sắc, xoá bỏ đi những vết thâm đáng ghét, đặc biệt là vùng da quanh môi. Rất đơn giản, bạn chỉ cần massage môi mình bằng nước cốt chanh trong vài phút. Thực hiện việc này trong một thời gian thì đôi môi bạn đảm bảo sẽ được cải thiện.
    Phương pháp 4: Trị môi thâm bằng dưa leo
    Dưa leo có chứa làm trắng da vì thế chúng có thể làm sáng đôi môi bạn một cách hiệu quả. Bạn chỉ cần cắt một miếng dưa leo nhỏ và chà vùng quanh môi bạn trong vài phút. Sau đó, bạn để yên để đôi mô từ từ hấp thụ chất từ dưa leo và từ từ xoá đi các đường thâm. Áp dụng cách trị môi thâm này mỗi ngày để có đôi môi hồng đáng mơ ước.
    Phương pháp 5: Trị môi thâm bằng đường
    Đường luôn được các chị em và cả các thương hiệu mỹ phẩm như Lush yêu thích trong công cuộc chăm sóc môi. Đường có thể loại bỏ những tế bào chết, giảm khô môi và làm căng mọng đôi môi bạn. Đầu tiên, bạn trộn đều hỗn hợp có một muỗng đường, muỗng dầu hạnh nhân và mật ong lại với nhau. Sau đó, chà hỗn hợp này lên môi mỗi tuần một lần và không quá hai lần một tuần. Kiên nhẫn thực hiện thao tác này trong 3 tháng, bạn đã giúp đôi môi mình được hồi sinh.
    Phương pháp 6: Trị môi thâm bằng dầu hạnh nhân
    Dầu hạnh nhân luôn được xem là nguyên liệu cần thiết cho những cô nàng yêu thích việc làm đẹp tại nhà. Bạn chỉ cần trộn hỗn hợp dầu hạnh nhân và dầu dừa với nhau, sau đó bôi lên môi và để qua đêm. Với công thức này, môi bạn sẽ được cung cấp độ ẩm, màu sắc được cải thiện và trở nên mềm mại.
    Trên đây là 6 cách trị môi thâm ngay tại nhà. Hy vọng bài viết cung cấp những thông tin hữu ích cho bạn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vuvinh93
    Đang tải...

2. ThanhHaiBlinds

ThanhHaiBlinds Rèm cửa 3A Blinds

Trước còn bé hay ngậm cánh hoa hồng :)