3 tháng giữa: Bị Sẩy 2 Lần, Lần Này Nhau Bám Thấp. Giúp Em Các Mẹ Ơi.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi haanhdj, 25/11/2008.

1. haanhdj

haanhdj Thành viên tập sự

Em có bầu được 17 tuần.giữ được đến thời điểm này e đã phải trải qua bn gian nan.hồi dc 5 tuần thì em phải nhập viện vì bị ra huyết, SA BS bảo e có hiện tượng bóc tách,buồng ối có dịch, nhập viện BS nói cổ tử cung em bị ngắn phải khâu khi được 12 tuần.12 tuần em khâu, nằm viện hơn 1 tuần thì xin về nhà nằm nghỉ ngơi.cách đây 2 em hôm em đi SA dc 17 tuần. nhưng BS nói rau thai của e bám thấp,e lo lắm.k biết ntn?Vì em đã bị sẩy 2 lần rồi.lần này mà làm sao nữa thì e chết mất.các mẹ đi trước có kinh nghiệm giúp e với.e đang hoang mang lắm.e cám ơn các mẹ trước.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haanhdj
    Đang tải...

2. Mẹ Kid & Kin

Mẹ Kid & Kin Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, ko sao đâu bạn đừng lo lắng quá nhé, tại những người đã từng xảy thai như chúng mình hay nghĩ lung tung thôi. Nếu bác sĩ thấy nguy hiểm thì đã phải bắt bạn nhập viện rồi. Tuy nhiên thai bám thấp dễ dân đến đẻ non vì vây bạn cần có 1 chế đổ nghỉ ngơi hợp lí. Chúc mẹ tròn con vuông.

3. haanhdj

cảm ơn bạn, nhưng vì mình lo lắng với lại mấy hnay mình hay bị đau bụng nên đi SA ngoài chứ chưa đến BS điều trị để khám định kỳ.thứ 5 này mới là ngày tái khám mà.mình biết bg điều quan trọng nhất là nghỉ ngơi k được lo lắng gì để ảnh hưởng đến em bé.nhưng mấy hôm nay hôm nào mình cũng khóc,k biết mẹ con mình co duyên k?mình nghe noi trường hợp này có nguy cơ dẫn đến tử vong cho cả mẹ và em bé.

4. bucuatom

bucuatom Thành viên đạt chuẩn

Bạn thân mến, Lo lắng trong thai kỳ là điều khó tránh khỏi, nhưng bạn hãy lưu ý là nên làm gì để giải tỏa lo lắng chứ không nên suy nghĩ tiêu cực và khóc. Theo kinh nghiệm của mình thì:

- Khi có thai mà bạn bị đau bụng thì nên đến BS chuyên khoa để được khám điều trị, BS sẽ có thuốc để tránh co thắt tử cung (nó gây ra đau), không nên tự đi SA ngoài và không cần đợi đến ngày khám định kỳ mới đi khám.

- Về rau bám thấp: đây là những dấu hiệu đầu tiên của rau tiền đạo (rau thai phát triển thấp và che hết lỗ tử cung làm em bé không sinh tự nhiên được). Mình cũng bị rau tiền đạo và cũng đã rất lo lắng, nhưng đc BS tư vấn là cần nghỉ ngơi, tránh vận động nhiều, theo dõi thường xuyên và chỉ định sinh mổ, không nên chờ chuyển dạ tự nhiên. Và cuối cùng mọi việc đều OK cả.

Vậy nên bạn đừng lo lắng nữa nhé. Hãy thư giãn, nghỉ ngơi và nghĩ đến những tương lai hồng cho cả 2 mẹ con. Chúc bạn vui, khỏe.

5. haanhdj

cảm ơn bucuatom nha!m cũng nghĩ thế, bg suy nghĩ nhiều cũng k giải quết vấn đề gì.cảm ơn nha!

6. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Bạn khám thai ở đâu. Trường hợp của bạn nên đến Viện C để khám và theo dõi là tốt nhất. Rau thai bám thấp bác sỹ hay gọi là rau tiền đạo. Chỗ mình làm cũng có người bị như bạn. Bạn nên hạn chế đi lại, nghỉ ngơi và nếu thấy cần thiết bác sỹ sẽ yêu cầu bạn phải nằm viện đến lúc đẻ để theo dõi. Chịu khó vất vả một chút nhưng khi thấy con chào đời mẹ tròn con vuông là vui ngay bạn ạ.

7. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Mình thấy bạn nên có một chế độ nghỉ ngơi hợp lý, đi lại ít thôi và phải có sự theo dõi, thăm khám sát sao của bác sỹ như ở những bệnh viện sản nhé . Bất kỳ dấu hiệu bất thường nào cũng nên đi khám và lấy tư vấn của BS chứ đừng tự ra khám ở ngoài

8. haanhdj

mình khám ở viện sản HP,ở đó các BS cũng nhiệt tình lắm.hôm nay mình đi khám lại BS nói mình bi rau tiền đạo.tạm thời 3 tháng giữa này chưa có vấn đề gì, mình chỉ cần ăn uống và nghỉ ngơi.3 tháng cuối có lẽ sẽ phải nhập viện nằm theo dõi.mình cũng mong từ bây giờ đến khoảng thời gian 9 tháng mình và em bé mạnh khỏe thì phải làm gì cũng sẽ làm.