Cần giúp: Bị Tắc Kinh Mấy Tháng Rồi Không Đến Ngày Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi vubichthao1, 2/11/2019.

1. vubichthao1

vubichthao1 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, Khoảng 1 năm gần đây em tự dưng bị kinh thưa, hầu như lần nào em cũng đi khám bác sĩ và uống nội tiết, uống bổ sung vitamin, sắt,....thì mới có kinh nguyệt (3-4 tháng mới có 1 lần), lần gần đây nhất em cũng có đi khám và được cho thuốc uống nhưng phải đến gần 6 tháng rồi em ko có kinh nguyệt.

Có mẹ nào bị như em chưa và dùng thuốc gì để cho kinh nguyệt đến và đều ạ. Các mẹ giúp em với, đang mong có bạn nữa mà tự dưng bị thế này thả ko dính bầu các mẹ ạ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vubichthao1
    Đang tải...

2. Miss Q

Miss Q Thành viên tập sự

Hi e,
    Trường hợp của e do rất nhiều nguyên nhân, có thể e bị thiếu máu và thiếu sắt nè. Có thể do chế độ ăn hàng ngày của e ko đủ dinh dưỡng. E có thể nổ sung Vitamin C, Vitamin E, và sắt (Ferrovit) khoảng 3 tháng. Uống nhiều nước, ăn nhiều thịt đỏ hơn nè như thịt bò, cá hồi hay gan động vật...

3. vubichthao1

vubichthao1 Thành viên tập sự

Em đi ra hiệu thuốc được kê cho uống tinh dầu hoa anh thảo, em đang uống khoảng 1 tháng rồi. Lúc uống được khoảng chục hôm em có ra dịch có dính máu khoảng 3-4 ngày là hết. Dịch chứ ko phải là kinh nguyệt ko biết có nên uống tiếp không nữa. Em có ra hỏi hiệu thuốc, họ bảo cứ tiếp tục uống. Điều trị ít nhất ba tháng.