Bị Tắc Tia Sữa Thì Phải Làm Sao Đây Ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thaovan378, 14/9/2018.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Mình cũng từng phát mệt với cái vụ tắc sữa này. Đau dã man, mệt mỏi vô cùng. Trước em tí nữa thì bị áp se, may sao đứa bạn nó mách minh gọi bên trung tâm chỗ dốc phụ sản về thông kịp.

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem nhé.

3. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

4. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Ôi mẹ này giống mình,. mình cũng từng chữa tắc tia sữa ở 105 Láng Hạ. Công nhận nhân viên ở đó mát tay mn nhỉ, Đến thông có 1 lần mà đỡ luôn. Mình còn lưu sdt của họ đây,mẹ nào cần thì tham khảo nhé 0976581867

5. mebee12

mebee12 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng tin tưởng chỗ 105 Láng Hạ. Mình bị viêm tuyến sữa nặng sau sinh có 2 ngày, không tiện đi lại nên đã gọi nhân viên ở đây đến. Thật may mắn họ xoa bóp rồi dùng máy hút sau có 2 lần đỡ rất nhiều, hết viêm, sữa về đủ cho con bú

6. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Theo lời các mẹ giới thiệu, hôm qua chị gái em cũng vừa gọi nhân viên ở 105 Láng Hạ đến chữa tắc tia sữa cho vì ngực sưng to, đau quá ko chịu được. Nhân viên đến nhanh, xoa bóp với hút máy có 1 lúc mà đã thấy nhẹ người, đỡ đau, rồi sữa bắt đầu phun ra. Giờ thì chị ấy hết tắc hết đau luôn rồi. Nhân viên làm tốt thật đó.

7. mebongxinh77

mebongxinh77 Thành viên đạt chuẩn

Lúc mình sinh xong bị tắc tia sữa, mẹ mình gọi luôn trung tâm 105 Láng Hạ đến mà chả hỏi gì mình. Bà bảo đã tham khảo mấy người chữa ở đây rồi, tốt lắm. Đúng là nhân viên làm ổn thật. Ngực mình đang đau căng mà họ đến xoa bóp, hút máy có 1 lúc thôi đã thấy sữa phun ra, nhẹ cả người,hết đau luôn.Các mẹ cứ trung tâm này mà gọi

8. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mình cũng được người bạn thân giới thiệu cho trung tâm 105 Láng Hạ Và mình đã gọi họ khi sinh xong bị ít sữa. Quả thật nhân viên ở đây làm rất tốt. Đến thông sữa nhanh, chỉ một lúc sau sữa đã phun ra.Mình đã đủ sữa cho con bú

9. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Có 1 địa chỉ ở dốc phụ sản gần cổng bv phụ sản hà nội cũng được nhiều mẹ chữa lắm đó,nó là trung tâm Breatech. Mình từng chữa viêm tia sữa ở đây.Nhân viên có kinh nghiệm lại nhiệt tình.Giá cũng mềm nữa. Mình còn giới thiệu cho mấy chị đồng nghiệp nữa. mẹ nào cần thì gọi họ nhé, số dt đây 0946530809

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bạn nên thử đi khám xem sao

11. meHangmit

meHangmit Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng từng chữa tắc tia sữa ở trung tâm Breatech rồi đây. Nhân viên ở đây chuyên môn cao, xoa bóp có 1 lúc mà sữa đã phun ra nhiều, hết tắc. Khuyên các mẹ nên gọi họ nhé

12. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nào bị tắc thì gọi trung tâm Breatech đến chữa luôn cho đi. Mình vừa gọi họ xong. Thật sung sướng. Ngực đang sưng đau vậy mà nhân viên đến xoa bóp 1 lúc đã hết đau và hết tắc. Cảm giác phê lắm các mẹ ạ.

13. me_Nhimxinh21

me_Nhimxinh21 Thành viên mới

Thực sự mình rất biết ơn nhân viên ở trung tâm BReatech các mẹ ạ. Mình bị viêm tắc sữa nặng có mủ mà họ đến xử lý có 3 lần đã khỏi hoàn toàn. Đúng là nhân viên trình độ cao lại có kinh nghiệm nên làm tốt thật

14. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

Sinh xong không có sữa, nhìn con cứ ăn sữa ngoài mà sốt hết cả ruột. Rồi bà chị dâu chỉ cho trung tâm Breatech đến chữa cho. Thật bất ngờ, chỉ sau 1 lần xử lý, sữa mình đã về nhiều. Nhân viên còn tư vấn chế độ ăn uống và mát xa để sữa về đều hơn nữa. Thật biết ơn nhân viên ở đây lắm

15. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Mình cũng vote cho trung tâm Breatech này.Đúng như các mẹ nói. Nhân viên nhiệt tình, thân thiện, làm thì nhanh, chỉ 1 lần là mình khỏi tắc hoàn toàn

16. loannguyen86

loannguyen86 Thành viên đạt chuẩn

có mẹ nào chữa ở 158 Nguyễn Sơn, Long Biên chưa, nhà em ở Long Biên mà tìm mãi chả thấy chỗ nào ổn ổn tý để gọi chữa tắc sữa nữa. em sắp sinh, nghe vụ tắc sữa các mẹ nói mà thấy hơi hoang mang nên muốn tìm hiểu trước

17. meduongminh16

meduongminh16 Thành viên đạt chuẩn

có bà chị dâu mình nhà ở Nguyễn văn Cừ, LB đã từng chữa tắc sữa ở 158 Nguyễn sơn rồi nhé, nghe chị ấy bảo nhân viên ở đấy làm nhẹ nhàng, ít đau mà cũng rất thân thiện, nhiệt tình.bạn gọi mà chữa. nếu bị nhẹ họ chỉ đén thông 1 lần là khỏi ngay, số dt đây 0962821146