Kinh nghiệm: Bị Viêm Da Tiết Bã 10 Năm Những Chữa Khỏi Trong 1 Tuần Chỉ Bằng 1 Chai Dầu Gội

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi linhxkld_nhatban, 5/5/2020.

1. linhxkld_nhatban

linhxkld_nhatban Thành viên tập sự

Nếu bạn đang cần tìm 1 bài thuốc đặc trị về bệnh ở da đầu thì hãy dành ít phút đọc bài chia sẻ của mình. Nó hơi dài đó hãy kiên nhẫn đó vì đây là câu chuyện của chính mình chứ không có bài này trên mạng đâu mà các bạn tìm cho mất công.

Chào tất cả anh chị em đã và đang bị nấm, viêm da cơ địa, tiết bã, vẩy nến và các bệnh liên quan tới da đầu nhé. Xuất phát từ bản thân và cũng như thấy rất nhiều anh chị em đang bị các bệnh về da đầu nên mình xin mạnh dạn chia sẻ để xem có thể giúp gì được các bạn không nhé.

Trước tiên mình xin nói mình làm bên mảng xuất khẩu lao động Nhật bản chứ không phải nhà mình bán thuốc hay có bài thuốc bí truyền gì cả nên các bạn cứ yên tâm.

Mình không nhớ chính xác mình bị gầu ở đầu, rất nhiều và không bao giờ hết ở thời điểm nào nhưng từ thời sinh viên mình đã bị rồi và giờ đã đi làm được 10 năm rồi. nghĩa là mình đã phải chung sống với nó trên dưới 10 năm rồi các bạn ạ.

Mình nói qua triệu chứng nhé, theo ngôn ngữ y học là mình nặng rồi, trên đầu mình lúc nào cũng như nó chứa cả triệu cái vẩy nhót, khốn nạn hơn là nó còn rất ngứa mà đã ngứa là phải gãi, mỗi lần gãi thì ôi thôi giống như bạn đang nghe bản nhạc bản tình ca mùa đông tuyết rơi liên miên ( không biết có anh chị em nào giống mình không).

Không chỉ bị ở đầu mình còn bị ở cánh mũi 2 chỗ lông mày, ức, và sau gáy, nó đóng thành vảy ngứa khó chịu ( còn thẩm mĩ mình không nói anh chị em chắc cũng biết), người nào nhìn vào lại tưởng mình ở bẩn.

Vậy những loại phương pháp mình từng thử qua là gì, mình xin chia sẻ để xem anh chị em có giống mình không nhé. Về dầu gội ( đủ thể loại trên đời, từ clear bạc hà xạch gầu không tác dụng thậm trí còn nhiều hơn và ngứa hơn, mình dùng nha đam xay ra thành nước rồi bôi lên, dùng cả cồn để vệ sinh, dùng chanh và muối bôi lên nó sót như thế nào các bạn cũng biết bởi vì, khi mình bị ngứa thì tay gãi liên tục trên vùng da bị tổn thương và sát bằng chanh muối vào thì phê đừng hỏi nhưng nếu nó khỏi thì sót nữa mình cũng chấp nhận, nhưng đời không như là mơ các bạn ạ, ngoài ra mình còn dùng các loại dầu gội ở các nhà thuốc như hairnew, được cái anh này cũng khá, không hiểu sao gội vài ngày thấy đỡ hẳn nhưng sau như bị nhờn thuốc nên lại giống như cũ, rồi cả dầu gội dành cho đầu bị nấm như Nizoral mình cũng dùng luôn, nhưng càng dùng nó càng ngứa và nhiều gầu hơn gãi phát điên đầu luôn, mình dùng cả dầu gội Thái Dương của vn mình sản xuất loại Thái Dương 3 và Thái dương 7 được quảng cáo như hát hay nhưng không hiểu do mình không hợp hay sao mà gội nó còn tiết bã trên da đầu gấp nhiều lần thật khủng khiếp thế là mình thôi không dùng nữa mà vứt đi thì phí nên mình dùng làm sữa tắm…. nhưng khốn nạn dùng làm sửa tắm thì da ở tay và chân mình nó giống như bị khô da vẩy trắng lại nhiều lên, nên mình quyết định vứt.

Mình có 1 người bạn cùng đại học sau khi thấy mình trên công ty nhìn tình trạng của mình bạn ấy có gửi cho mình địa chỉ của ông hàng xóm nhà bạn ấy, bác này làm nghề cắt tóc và nhà bác có cây thuốc gì đó có thể chữa được vấn đề của mình. Thôi thì có bệnh vái tứ phương. Mình xin địa chỉ rồi về tận quê bạn ấy ở hải dương may mắn gặp được bác này Bác ấy tên Hài. Bác ấy xem da đầu mình rồi nói giống như mày thì bác gặp nhiều quá rồi nhiều đứa còn bị nặng hơn mày đi viện nọ viện kia chán rồi nghe người ta mách về nhà bác thì lại khỏi. Trong lòng mình vui sướng chắc là giờ mình sẽ vui sướng mà chia tay với căn bệnh khốn nạn kia rồi. Nhà bác ấy có 1 loại cây gì bác ấy cũng không biết tên mọc lung tung ngoài bờ rào chứ không phải theo kiểu trồng thuốc để bán cho người bị. vì bác ấy bảo cây này bác lấy ở trên lạng sơn chỗ người dân tộc gì đó về trồng. Muốn có hiệu quả thì phải đào lấy dễ của cây đó giã ra rồi vắt nước chanh vào bôi lên vùng ra bị và phải dùng liên tục trong 1 tuần hết rồi là không bị lại nữa. Trong bụng mình nghĩ thế là quả này ngon rồi. Nhưng để dùng thuốc này không phải dễ đâu nhé, riêng về phần dễ cây thì không được dùng kim loại tiếp xúc nghĩa là ko được dùng quốc thuổng để đào mà phải dùng cây que đào lên, cũng may cây này dễ nó không ăn sâu lắm khi về mình còn mang theo vài cái gốc nữa để trồng nhưng đen là sau vài ngày thì nó chết. quay trở lại vấ đề nhé, để giã thuốc ko được dùng kim loại tóm lại không được dùng cái gì bằng kim loại tiếp xúc với thuốc này ko là mất tác dụng mà nhà mình chỉ có cái chày và cối bằng gang, đương nhiên mình lại phải mua thêm cái cối sành ( nghĩa là bằng đất nung và cái chày gỗ bán ở chợ), còn về quả chanh đương nhiên dùng mong tay hoặc cây que cắt ra chứ ko được dùng dao kéo. (Mình công nhận nó cầu kỳ thật), mình rất kiên trì tuân thủ và áp dụng ( được 2 ngày đầu thấy đỡ đỡ mình nghĩ sắp ngon rồi), nhưng cho đến khi mình dùng hết cả thuốc thì tình trạng không có gì đáng được cải thiện và việc đỡ đỡ đó là do tác dụng của chanh chứ không phải của cái dễ cây kia. Vậy là một lần nữa lại thất bại và lại vui vẻ sống chung với lũ.

Vợ mình thấy vậy bảo mình đi khám da liễu xem ntn, vậy là mình sang bệnh viện da liễu trung ương thì kết luận là viêm da do dầu hay còn gọi là viêm da tiết bã, họ viết ra tầm 5-6 loại thuốc gì đó bôi và uống nhưng mình không mua, họ cũng nói bệnh này giờ chưa có thuốc nào đặc trị mà chỉ là các loại thuốc ức chế giúp giảm thôi, mà thuốc tây bôi nhiều thì cũng chết nên mình ko mua.

Mình cũng đọc trên mạng thì thôi rồi lượm ơi đủ các bài quảng cáo nào là thuốc dân tộc, thuốc dòng họ gia truyền, phòng khám cũng quảng cáo bằng cách uống, tắm, đốt laser… chi phí đến lúc khỏi cũng tính bằng tiền triệu hoặc trục triệu mà mình thì bỏ ra đống tiền đó cũng cân nhắc lắm và mình cũng quyết định là không chơi. Mình cũng hỏi thuốc dân tộc … trên facebook quảng cáo thì cũng không rẻ, 1 liệu trình cũng gần triệu mà họ bảo khỏi thì phải 3-4 liệu trình, mình hỏi thế nếu không khỏi có hoàn tiền không thì chúng nó trả lời theo hiểu hên xui nên mình cũng cho lướt luôn.

Mình có xem trên 1 diễn đàn hình như là làm cha mẹ thì phải có bài viết về thuốc dân tộc, Thấy nhiều người khen vậy là mình đánh liều đi khám xem ntn họ bảo mình bị viêm da dầu vân vân và mây mây rồi bảo cái này phải từ 1-4 tháng mới khỏi tất nhiên là phải đúng và đủ liệu trình nhưng hôm đó mình mang có 1,4tr nên chỉ mua được 3 loại đó là cao để uống, thuốc để bôi và thuốc đun lên để tắm, phải nói cao của nó uống khó kinh khủng cảm giác chỉ muốn nôn luôn ra, còn cái bôi kia thì nhà thuốc bảo nó từ thiên nhiên nên bôi lên đen xì mà nhìn bẩn bẩn, đó là còn thiếu 1 loại gì đó vì phải 4 loại mới đủ nhưng vì hôm đó mình không mang đủ tiền nên chỉ lấy 3 loại về dùng cùng nhau luôn. Nhưng hết 1 tháng mình thấy chẳng có tác dụng gì nên thấy tiếc tiền và lại vui vẻ sống chung với lũ.

Một ngày đẹp trời đầu năm nay 2020 mình về quê ăn giỗ may mắn thay đã gặp được đúng người chỉ có điều là quá lâu vì nếu gặp chị nhà bác mới bên Thái Lan về thì có lẽ mình đã không khổ sở như thế.

Sau khi nhìn thấy cái đầu đáng thương của mình chị bảo chút ăn xong sang nhà chị cho lọ dầu này em mang về gội xem có khỏi không? Và mình nghĩ thôi thì cứ cầm chắc cũng giống mấy cái loại mà mình đã dùng rồi đâu lại vào đấy, bởi vì mình thấy chai dầu này không tên không tuổi trắng trơn nên càng không hy vọng.

Mình sẽ nói cho các bạn nghe luôn dầu gội gì nó có mầu vàng, mùi cũng thơm thơm, đầu tiên mình cũng làm ướt tóc rồi xoa dầu gội lên và xoa luôn cả mặt sau đó khoảng 3-5 phút sau thì gội lại bằng nước sạch, nhưng có 1 điều khác với dầu gội khác đó là sau khi gội xong và để khô thì mình thấy mặt giống như kiểu dán băng dính vào da giống như có nhựa khi mà khô thì nó cứng lại, giống như bạn bôi nha đam lên mặt sau đó để khô lại ý. 1 tuần mình gội 3 lần nhưng đến sau lần gội thứ 2 mình thấy đã khá sạch và không thấy ngứa nữa và đến lần thứ 3 thì sạch hẳn và ngữa cũng hết hẳn luôn và từ đó mình dùng tới giờ thì tìm được đúng cái mình cần được nên mình chỉ dùng 1 loại của chị ấy cung cấp.

Nghĩ lại từ khi bị căn bệnh bẩn thỉu đó lúc đi học thì ngại với bạn bè, đi làm thì mình thỉnh thoảng mắc vest đen thì nó trăng bả vai nhìn chán kinh hồn. ai tiếp xúc gần cũng khuyên mình đi khám rồi nọ kia nhưng có phải mình không làm gì đâu. Anh cắt tóc cạnh chung cư mình sống trước kia ra cái anh lại hỏi như cũ à biết ngay là mình chỉ có cắt cua và sạch tóc từ dười lên để tiện gội và bôi thuốc, cái nhúm tóc mà tông đơ nó hủi ra thì nhìn trong đó gầu bám trắng xóa, lần này mình cắt tự tin cắt theo kiểu mình muốn ( đúng là sướng, anh ấy ngạc nhiên hỏi có cách gì hay để khi nào anh có khách giống chú anh mách người ta….) rồi thì các bạn có biết cái lược bí không? Là cái loại lược các răng nó dầy mi mít chỉ dùng chải gầu và chải chấy trên đầu, trước mình bị mỗi lần chải đầu mà gầu nó bong ra nhiều vô đối, nhưng sau khi gội khoảng 30p bắt đầu ra đầu nó lại bong ra gầu như cũ.

À quên cái anh bảo vệ chung cư mình sống anh ấy không biết bị nấm hay giống mình thì không rõ nhưng hắn lúc nào cũng làm quả đầu trọc lốc có lần anh em ngồi uống nước với nhau mình hỏi anh bị hỏi hay thích kiểu đầu trọc thì anh cũng tâm sự anh bị nấm nên đầu lúc nào cũng phải cắt liên tục không thì ngứa lắm, mình cũng cho anh ấy dùng thử và cũng nhờ mình hỏi chị mình gửi luôn cho 3-4 lọ dùng cả năm luôn.

Trên đây là câu chuyện của mình thật 100% mà mình tự viết ra. Nếu như bạn đang mắc giống như mình đã từng bị thì ib cho mình, mình sẽ nhờ chị mình order về và gửi dầu gội đấy cho bạn rồi sau 1 tuần bạn cho mình phản hồi xem có thể giúp được các bạn hay không? Mình không dám khẳng định bạn dùng sẽ khỏi nhưng mình và anh bảo vệ dùng thấy giống như tìm được 1 nửa của đời mình, vậy hãy cứ thử 1 lần đi biết đâu bạn lại tìm được nửa kia của đời mình.

ACE nào quan tâm để lại sdt hoặc alo cho mình nhé: không chín bẩy chín sáu tám bốn bốn bốn không.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhxkld_nhatban
    Đang tải...