Bị xóa bài , xin BQT xem xét xử lý giúp mình.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi Cherry House, 2/11/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Cherry House

Cherry House Thành viên tích cực

Chào BQT lamchame, mình nick cherry house đã làm thành viên của web mình 2 năm rồi. Hôm nay mình lập toppic này với 1 mong muốn nhờ BQT giải quyết chuyện mod xóa bài của mình lung tung.
    Mình có 2 toppic được lập ra trong mục ĐỒ THANH LÝ gồm
    - Tổng thanh lý đồ cho cả nhà,có tặng quà mới 100%
    nội dung bài thì ko có ji là sai quy định nhg mình có ghi ở phần quà tặng cho các bạn mua hàng là : tặng 1 túi đeo chéo mới 100% trị giá 90k (với mục đích kích cầu.) mà xin làm rõ,mình tặng chứ ko bán túi đó. dù nó có trị giá 9 triệu đi chăng nữa cũng là đồ cho không,tặng miễn phí ạ. Vậy xin BQT cho mình lời giải thích xem bài đó mình sai quy định cái gì để bị xóa đi mà ko được thông báo.

- Cần mua thanh lý hoặc ký gửi quần áo

Bài này đơn giản chỉ là mình có nhu cầu thu mua đồ thanh lý của mọi người trên này.
    Xin hỏi BQT thì bài này mình không phù hợp chỗ nào để bị xóa bài mà không có lý do hay thông báo gì cả

Mong tin của BQT web.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cherry House
    Đang tải...

2. Cherry House

Chào BQT lamchame, mình nick cherry house đã làm thành viên của web mình 2 năm rồi. Hôm nay mình lập toppic này với 1 mong muốn nhờ BQT giải quyết chuyện mod xóa bài của mình lung tung.
    nội dung bài thì ko có ji là sai quy định nhg mình có ghi ở phần quà tặng cho các bạn mua hàng là : tặng 1 túi đeo chéo mới 100% trị giá 90k (với mục đích kích cầu.) mà xin làm rõ,mình tặng chứ ko bán túi đó. dù nó có trị giá 9 triệu đi chăng nữa cũng là đồ cho không,tặng miễn phí ạ. Vậy xin BQT cho mình lời giải thích xem bài đó mình sai quy định cái gì để bị xóa đi mà ko được thông báo.

Bài này đơn giản chỉ là mình có nhu cầu thu mua đồ thanh lý của mọi người trên này.
    Xin hỏi BQT thì bài này mình không phù hợp chỗ nào để bị xóa bài mà không có lý do hay thông báo gì cả

Mong tin của BQT web.

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Bạn cần đọc lại quy định của mục ĐỒ THANH LÝ trước khi thắc mắc bởi bạn đã vi phạm quy định của mục đó rồi, không những vậy mod của mục đó đã nhắc bạn khá nhiều lần, bạn có thể nhìn thấy ở đây:

https://www.lamchame.com/forum/members/cherry-house.515562/

4. Cherry House

Như admin nói thì bài bị đăng ko đúng mục và bị nhắc nhở khi đăng ko đúng mục sẽ bị xóa. ok mình hiểu điều đó. Vậy hai bài mình đưa ra ở câu hỏi phía trên sao bạn ko đưa ra cho mình câu trả lời? Hai bài này đây :

Theo như mình đọc tin nhắn của mod gửi cho mình trong phần đối thoại thì chỉ bài thanh lý quần áo made in vn,tặng quà trị giá 90k là ko đúng quy định và bị xóa,mình ko thấy bạn mod nói ji về hai bài - Tổng thanh lý đồ cho cả nhà,có tặng quà mới 100% và bài - Cần mua thanh lý hoặc ký gửi quần áo nhg vẫn bị xóa sạch luôn. Mình chỉ thắc mắc là hai bài của mình ko vi phạm tại sao vẫn bị xóa. vì mình đọc trong mục quy định của đồ thanh lý thì ko thấy có ghi sẽ xóa cả những bài đang đăng khác. Nếu có nhầm lẫn thì mong admin mở lại cho mình hai bài trên,mình cảm ơn

5. webmaster

Tất cả những thắc mắc của bạn đã được giải thích rất rõ trong Quy định của mục Đồ Thanh Lý. Vui lòng đọc quy định trước khi thắc mắc.

Quy định đã được gửi đến bạn khá nhiều lần rồi đó.

6. Cherry House

vâng. Mình đã đọc rồi. Và những thắc mắc của mình ko hề được nêu trong những quy định đó. Nên mình mới hỏi. Mình chỉ mong đc giải quyết để tiếp tục bán hàng. Nếu admin không mở lại hai bài trên. Khi mình lập lại hai toppic đó có bị xóa nữa không. Bạn làm ơn đừng trả lời như kiểu máy trả lời tự động như vậy. Mình biết chữ và đã đọc hết phần quy định. Hai bài mình bị xóa ko có lý do nên mình ko hiểu nó bị vi phạm điều gì. Nếu bạn ko đưa đc câu trả lời hợp lý Cứ mở lại giúp mình. Còn không. Bạn cứ nói nó vi phạm ở lỗi gì. để khi đăng lại mình ko phạm vào để bị xóa nữa.

7. webmaster

Bạn có đọc định nghĩa thế nào là hàng thanh lý chưa?

8. Cherry House

hai bài mình bị xóa 1 bài chắc chắn là đồ mình đã dùng và ko cần dùng đến. 1 bài là mình thu mua đồ thanh lý. Còn cái bài bạn mod gửi tn là thanh lý đồ made in vn bị xóa thì mình không có ý kiến gì. Mình chỉ thắc mắc về hai bài 1 là bài mình thanh lý đồ của chồng và đồ của mình cùng con trai 3t. 1 bài mình cần mua thanh lý qao. Hai bài đó vi phạm ji bạn cứ chỉ ra để khi lập lại toppic mình tránh để bị nhắc nhở và xóa bài.

9. webmaster

Vậy là bạn đã bắt đầu hiểu ra một chút về quy định rồi đấy. Mục Đồ Thanh Lý dành riêng cho thanh lý đồ cá nhân không dùng đến mà bạn lập topic mua và bán hàng trong đó nên nó không phù hợp với quy định. Trong 4 lần nhắc nhở của mod mà mình nhìn thấy chắc chắn đều có chỉ ra rõ về quy định của diễn đàn và việc buôn bán trong mục Đồ Thanh Lý là không phù hợp với quy định.

Vì bạn mua và bán đồ cũ, lại tiếp tục vi phạm nhiều lần sau khi đã được nhắc nên kể cả những đồ cá nhân của bạn (nếu là thật) cũng được coi là hàng buôn bán.

10. Cherry House

ok. Cảm ơn BQT

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.