Bím bé bị hăm thâm,hepl

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi trang_lazy, 9/2/2012.

Tags:
  1. trang_lazy

trang_lazy Bắt đầu tích cực

Hic,các mẹ ơi ai có kinh nghiệm giúp e với.vừa sinh bé đc hơn 1 tháng,bà nội bé dành tắm cho bé,e cứ tin tưởng giào cho bà nội bé tắm cho bé 1 tháng trời,lần đầu sinh con nên nhiều cái e cũng lơ ngơ ko biết,ai ngờ khi xuống ngoại bà ngoại tắm,kiểm tra,vạch bím bé ra rửa thì bím bé đã bị thâm vào rồi,hóa ra cả tháng trời bà nội tắm mà ko vạch bím bé bên trong ra rửa nên bé bị hăm thâm hết. Làm thế nào cho bé hết thâm bây giờ các mẹ,vừa bị bà ngoại mắng,vừa thương con sau này ..,chẳng biết làm thế nào,dù bà ngoại rửa nước chè vẫn ko đỡ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trang_lazy
    Đang tải...

2. Maitchc

Maitchc Thành viên Hội Cún 82

Ðề: Bím bé bị hăm thâm,hepl

Cái này cũng phải trách bạn nữa nhé, cả tháng trời bạn thay bỉm cho con, thay quần cho con, khi con ị, bạn lau hoặc rửa mà bản thân bạn không vạch Bím con kiểm tra bao giờ sao? Hic, nhất là đứa đầu lòng nữa, bạn mua bepanthen bôi cho con xem có đỡ không? Tắm cho bé gái sơ sinh thì trc khi tắm phải làm vệ sinh vùng tam giác trước, dùng bông gòn sạch, chấm nước lau nhẹ nhàng, không cần thiết phải dùng nc muối sinh lý đâu, nước sạch là được, vì bím con còn quá nhỏ nên nếu có cho xuống chậu nước, dùng tay rửa thì cũng không sạch các chất tiết ra do tay người lớn qua to, không lách vào đc, bạn phải đặt con nằm ngửa, làm vệ sinh vùng ấy trc khi tắm, các video tắm trẻ sơ sinh của Jonhson hoặc các từ nước ngoài đều hướng dẫn cụ thể lắm, dùng nc chè xanh, nếu không đảm bảo chè sạch thì càng không tốt cho con.

3. trang_lazy

Cám ơn bạn.hic,khi bé ị,bé tè,mình cũng vạch ra lau hết cho bé . bà nội bé tắm ko vạch ra rửa,mình thắc mắc,thì bà nó bảo,bé ko rửa trong đc,khi nó tè thì tự nó theo ra.mình phản đối thì bà nói giọng tự ái là bà cũng có con gái còn đạy đời.hic,làm mình nản luôn,tối 2 v c cũng vạch ra lấy khăn ướt lau cho con,tại đẻ lần đầu lên ko biết là nó lại bị ảnh hưởng đến mức đó,mình sẽ thử bôi bepanthen xem sao,cám ơn bạn.

4. CONG VANG VIET NAM

CONG VANG VIET NAM Thành viên đạt chuẩn

mẹ này hướng dẫn chuẩn luôn. Bạn thử dùng bepanthen cho bé xem. Mình thường dùng bông để vệ sinh cho bé. Con gái thì thường phải được chăm sóc chỗ bím cẩn thận hơn. Chúc bé mau khỏi.

5. Ngocdieplinh

Ngocdieplinh Bắt đầu tích cực

Bạn phải rửa thường xuyên cho bé hết chất nhây ở các vùng kín và các nếp gấp như bím, nách, các nếp gấp ở tay chân nếu bé béo quá, các ngón tay, kẽ tay kẽ chân, mang tai, vvv. Nếu bé bị hăm đen lại rồi thì bây giờ cứ ngày nào cũng rửa thật sạch = nước chè xanh pha thật đặc ( ko sợ nước bẩn gì đâu bạn, lá chè rất kỵ với hăm, kể cả người lớn mà bị ngứa chỗ vùng kín còn rửa được nữa là ) sau đó thì bôi lớp mỏng pepanthen để cho hơi khô rồi đóng bỉm lại. Mỗi lần thay bỉm cho con xong lấy khăn ấm lại lau rửa thật sạch. Mình nghĩ sẽ chóng hết thôi bạn ạ. nhưng nhớ là phải luôn vệ sinh thật sạch sẽ cho con nhé.

6. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Hic có bé gái phức tạp hơn nhỉ mình đang mong thêm 1 cô công chúa, oánh dấu học tập

7. wonderfullife

wonderfullife ĐỒ ĐÔI GIA ĐÌNH

nhà mình thì dùng lá trầu càng già càng tốt, rửa sạch, xé vụn ra rồi cho nước và đun sôi vào, dậy kín, càng nhiều lá thì nước trầu càng đặc. Chỉ cần rửa sạch bím bé, chấm lại với nước trầu là OK, bé nhà tớ dùng suốt ngày luôn, những đợt thời tiết ẩm bé còn bị hăm cổ, bẹn (chỉ hơi hồng thôi), thì tớ rửa lần hơn, đảm bảo nước trầu vào se se làm khô da bé luôn, 1-2 ngày la khỏi

8. hathuquickevent

hathuquickevent Thành viên rất tích cực

CHị dùng bepanthen bôi cho cháu nhé. Chị dành riêng 2 chiếc khăn sữa để lâu rửa cho bé. Những lúc cháu đi ị, thì chị dùng khăn ướt lau bên ngoài cho cháu rồi lấy khăn sữa thấm nước ấm lau nhẹ nhàng bên trong bím. Khăn đó mỗi lần dùng xong chị phải giặt sạch phơi khô. Mỗi lần cháu đi tè or ị chị nên lau cho sạch thì bím bé sẽ đỡ hăm. CHúc em bé nhanh khỏi

9. Maitchc

Maitchc Thành viên Hội Cún 82

Nước chè xanh luôn luôn tốt nhưng với điều kiện là chè đó phải sạch, chè mà còn dư lượng thuốc bảo vệ thực vậy hoặc phân bón lá thì càng đun lâu, nước càng đặc càng khiến cho làn da mỏng manh của bé bị tổn thương, thậm chí là lở loét, vì chè xanh họ lấy cành và lá nên việc bón nhiều phân đạm là khó tránh khỏi, chỉ trừ khi nhà mình tự làm thôi, nhà mình làm chè nên không mấy khi cho con rửa nước chè xanh.

10. trang_lazy

Cảm ơn cac mẹ nhiều,nghe lời khuyên các mẹ,mình đã sử dụng bepanthen cho bé rồi,mong là bé sẽ đỡ.vạch ra thấy bé bị thâm vào,mình thấy có lỗi với bé quá.

11. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Úi, bé gái thì phức tạp hơn bé trai nhỉ. Tội nghiệp bé quá đi. À, mà mẹ nó đừng rửa nước muối nhiều nhé. Trước em cứ nghĩ hăm rửa nước muối thì tốt nhưng k phải, vì rửa muối nó rất ẩm, chỉ nên rửa những chỗ k có nếp gấp thui.

12. MeHuuDuy

MeHuuDuy Tay ôm con, tay kiếm tiền

Bé bị như vậy chỉ có nước lá chè xanh hoặc lá trầu không thôi, dùng thêm kem pepathen nữa. Chúc bé nhà bạn mau khỏi bệnh.