Bình chọn: các trung tâm giới thiệu người giúp việc tốt

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bau, 17/8/2015.

Tags:
  1. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Chào các mẹ, mình đã từng khổ sở vì việc đi tìm người giúp việc, qua người quen mãi mà không tìm được người. Mình đành qua trung tâm, mình không ngại qua trung tâm môi giới, mình sợ gặp phải trung tâm không tốt thôi. Mình mở topic này, hy vọng cùng các mẹ tìm ra các trung tâm tốt, để các mẹ yên tâm khi nhờ qua họ.
    Mình không phải là nhân viên bất cứ trung tâm nào nhé, (mình sợ đá lắm :sweating:) mình chỉ đưa ra trung tâm nào mình đã nhờ họ tìm người gv và người gv đó tốt, ở với nhà mình lâu dài thôi. Các mẹ thêm vào cùng mình nhé. Thanks các mẹ nhiều :inlove:.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bau
    Đang tải...

2. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Mình xin đưa lên đây 2 trung tâm mình đã nhờ đến.
    1. Trung tâm ở trên đường Đê La Thành: trung tâm này mình quên mất tên rồi, hic, nhưng mình nhớ là đi đường Xã Đàn đến 366 hoặc 346 rễ lên đê là tới. Đợt đó là tháng 5/2012, con mình tầm 6 tháng, mình gọi điện trước và sau đó họ giới thiệu 1 cô người Thanh Hóa tên là Hồ. Khi cô đến nhà mình làm, mình thấy cô ấy nhanh nhẹn, có kinh nghiệm trông trẻ, trông con mình rất tốt, hầu như ít xin về quê, nếu có xin cũng báo trước cho mình. Đến đầu 2013, nghe cô ấy nói chuyện, mình thấy cô ấy có vẻ muốn nghỉ tết hết tháng 1AL, mình không đồng ý vì thời gian có dài. Qua tết, đúng là cô ấy báo không lên được vì ...(mình không đưa lý do lên đây vì không cần thiết), nhưng có ngỏ lời là lên trông 1 tuần cho mình tìm người mới nhưng mình thấy 1 tuần không giải quyết được cv nên thôi.
    Qua hết tháng 1 AL, sang đấu tháng 3 DL, tức là đầu tháng 2AL, người quen của mình thấy cô ấy đi trên đường gần bến xe Giáp Bát.
    Thời gian làm của cô ấy không dài lắm, nhưng mình vẫn thấy trung tâm giới thiệu đó là ổn vì mình không phải đổi người gì cả.
    Mẹ nào có địa chỉ cụ trung tâm này thì post lên nhé, thanks nhiều.

3. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Mình muốn đổi tên topic thành: trung tâm giới thiệu người giúp việc tốt, nghe như thế ổn hơn. Có mẹ nào biết cách sửa không? Hay phải nhờ Mod?

4. muachimenbay

muachimenbay Yến sào nha trang/ DV cung ứng nhân lực

Bên mình có thể đánh dấu là Trung tâm tốt được không các mẹ?^^

Sửa lần cuối: 17/8/2015
  5. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Mình cũng chờ ý kiến các mẹ.
    Các nhiều trung tâm tốt thì các mẹ đỡ vất vả.

6. bau

bau Thành viên nổi tiếng

@muachimenbay : mình cứ tưởng trung tâm nào, vào topic nhà bạn mới thấy người quen, hi hi hi.
    Trung tâm của bạn mình đinh đưa vào đấy.
    Tiện đây nhắc luôn.
    Trung tâm tiếp theo là chỗ bạn Muachimenbay làm nhé.
    Đợt đó mình cũng lang thang trên này vì trung tâm 1 chưa có người, gặp giới thiệu của trung tân Tuấn Tài, thấy hợp lý nên gọi điện. Vc mình đến ngay, người được giới thiệu là 1 chị nhưng vc mình ưng một chị khác ở đó.
    Mình hỏi thì các bạn ấy là thì được gặp chị mình thích, qua hồi nói chuyện, vc mình quyết định đón chị ấy về, chị ấy tên là Mây.
    Chị ấy đến nhà mình tháng 9/2013, làm đến 9/2014 thì chị ấy phải về vì mẹ chị ấy ốm nặng, cần có người chăm sóc cả ngày.
    Chị ấy về mình cứ tiếc mãi vì chị ấy còn khá trẻ, khoảng 45t, chăm chỉ, nhanh nhẹn, thích trẻ con và có kinh nghiệm trông trẻ. Trước nhà mình, chị ấy gv cho 1 gia đình 5 năm, khi chuẩn bị gđ định đi nước ngoài thì chị mới nghỉ. Đến nhà mình là nhà thứ 2.
    Sau khi về, chị ấy còn nhớ con mình, thỉnh thoảng vẫn gọi điện, nhắn tin hỏi thăm mãi, chị ấy còn hẹn mình nếu mẹ chị ấy khỏe thì sẽ lên trông con mình tiếp mà mẹ chị ấy mãi vẫn chưa đỡ thành ra 2 chị em lỡ hẹn nhau.
    Mình chưa thấy người gv nào như chị ấy, quà Tết còn sợ là nhiều, nói mãi mới nhận hết.

Mình chỉ có 2 trung tâm đó thôi, còn lại nhờ các mẹ.

7. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Ít mẹ quan tâm nhỉ, hồi cần người gv, hầu như ngày nào mình cũng vào đây, tìm các trung tâm nhiều khi cũng chỉ là mong gắp may thôi chứ có biết TT nào tốt đâu cơ chứ.
    Mẹ nào có thông tin đăng thêm lên nhé, cùng giúp các mẹ cần. Thanks.

8. haintm

haintm Thành viên rất tích cực

mình cũng cân gv, rất mong các mẹ có phản hồi về các trung tâm giúp việc

9. Oriflam_Cutie

Oriflam_Cutie Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mình có bé sinh đooi nên cũng khốn khổ về việc tìm người gv đây. Hầu như trung tâm nào mình cũng kinh qua cả rồi, cũng có nơi uy tín & có nơi lừa đaro trắng trợn. Viết hết ra đây chắc phải mất 2-3 ngày! Nản lắm

bau thích bài này.
  10. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi, nên viết dần ra để mọi người tránh, cùng cảnh tìm người gv nên m sợ nhất là khoản các tt lung tung. Giờ m khỏe rồi, con lớn đi học nên ko cần gv, tuy cuối ngày bận rộn và vật vả nhưng m vẫn thích hơn khi có gv.
    Giờ bạn tìm được gv ưng chưa?

11. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với mn. Mình cũng sinh đôi, lại là tập 2 nên thành ra 3 bé. Bé đầu lại lười ăn nên vất vả tí. Tìm mỏi mắt k có GV. Nên đành gửi 1 bé ở quê với bà. Mình mình 2 đứa. Vẫn mong có GV để đón con lên. Xa con, nhớ và tội con lắm

bau thích bài này.
  12. mebongxinh2011

mebongxinh2011 Thành viên tích cực

minh cung hong trung tam gv tot.

13. gia1612

gia1612

chắc sau này m cũng phải nhờ trung tâm thôi

14. Oriflam_Cutie

Chưa bạn ạ. Tớ đang hứng quả ngv có bầu 7 tháng bên trung tâm Huyền Bình gửi sang đây! :(
    Nói chung là bạn nào có ý đijnh thuê người của trung tâm nào cụ thể, nếu muốn có thể inbox tớ trao đổi thông tin. Tớ sẽ kể trường hợp cụ thể về trung tâm ấy cho bạn nghe. Chứ viết lên đây e rằng khó!

bau thích bài này.
  15. bau

bau Thành viên nổi tiếng

M ủng hộ cách làm của bạn, viết lên có khi lại làm bạn thêm mệt đầu thôi.
    Người gv bầu 7th mà cũng giới thiệu thì TT đó số 1 luôn đấy, m chưa gặp ca nào "khó đỡ" như ca này.

16. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn giỏi thật đấy, 1 mẹ trông 2 con, m cũng 3 đây, nhưng 2 bé sau cách nhau 20m. Mệt đứt hơi thời mới sinh bé 3 vì bé 2 ốm suốt, uống thuốc nhiều hơn ăn cơm í.

17. Oriflam_Cutie

Mình cũng sinh đôi lần sinh thứ 2 thành ra 3 bé, cách nhau chưa đầy 3 tuổi! Ngv nào cũng muốn việc nhàn lương cao. Lương mình trả 4tr/tháng, có thưởng nếu làm tốt, gắn bó trên 6 tháng với gđ. Thế nhưng họ chẳng hề biết điều cho. Tìm qua mg thì khá khó vì nghe sinh đôi là họ ngại, ở với người già (mình có bà ngoại hỗ trợ) là họ không ưng, thông báo trước là phải cho trẻ ăn đeem (bé ngủ dài 1 mạch từ 20h hôm trước đến 6h sáng hôm sau) là họ chạy luôn! Tìm không qua mg thì họ đặt luôn đk với mình: tháng nghỉ 1-2 ngày vẫn ăn lương, nghỉ phép theo lịch nhà nước, có tháng lương 13, 1 năm 2 bộ quần áo mới - nhiều cô còn trơ trẽn bảo "cứ quy ra tiền là 1 triệu"! Quá nản luôn!
    Mình biết thân biết phận nhà sinh đôi nhiều người ngại đến làm nên mình cũng phiên phiến về diện mạo và tuổi tác ngv thôi. Ai ngờ, bà nào cũng bảo khoẻ mạnh nhanh nhẹn, nhưng làm 1-2 ngày thì phát hiện đau xương khớp, mắt mờ (sợi tóc ngay trên miệng cháu mà không thể nhặt ra), mũi điếc (cháu ị be bét mà chả biết - hay cố tình không biết???), có bà lại thọt chân, có bà kêu mất răng - ngồi ăn từ đau bưax tới cuối bữa chưa xong, đã thế lại ăn nhiều & ăn rất có chọn lọc, đồ hâm lại không bao giờ ăn!!!

18. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

Có những lúc bà ngoại mệt hoặc có việc, mình mình 3 bé í. Như nhà trẻ luôn. Chắc sau này xin đi mầm non mất thôi. Hihi.. 2 bé sinh đôi nhà mình giờ cũng 17 tháng rồi nên cũng có chút đỡ vất vả hơn.

bau thích bài này.
  19. Metitben

Metitben Thành viên mới

Mình cũng qtam trung tâm nào uy tín. Các mẹ cho xin ý kiến với ạ!

20. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn cho 2 bé đi học chưa? Nếu đi quen thì có thể đón bé lớn lên, buổi chiều con về sẽ khá vất vả nhưng con ở với BM là tốt nhất. Nhà m 3 bé và 1 bé cháu nữa, cuối tuần nhà thành nhà trẻ luôn, lúc nào cũng ở trong tình trạng ồn ào cho đến lúc các bé đi ngủ.