Cần giúp: Bố mẹ nào đã tất toán vay tín chấp ngân hàng cho em hỏi kinh nghiệm với ạ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hathihanh, 13/1/2014.

1. hathihanh

hathihanh Thành viên tích cực

Em vay tín chấp ngân hàng từ tháng 8/2013 : số tiền là : 80,000,000đ
    Đến thời điểm hiện tại em đã thanh toán được 4 tháng cả lãi + gốc hàng tháng là : 3,397,000đ
    giờ em muốn thanh toán hết thì phí phạt là bao nhiêu phần trăm
    nếu em thanh toán trước một nửa số nợ còn lại thì ngân hàng sẽ tính số tiền phải nộp hàng tháng như thế nào.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hathihanh
    Đang tải...

2. ngocbich_yb91

ngocbich_yb91 Thành viên tích cực

Ðề: Bố mẹ nào đã tất toán vay tín chấp ngân hàng cho em hỏi kinh nghiệm với ạ

chị vay bao nhiêu lâu vậy? em cũng định vay nhưng ko biết thủ tục thế nào? có phải cầm cố nhà ko?

3. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

cái này tớ cũng k nhớ lắm công thức tính nộp phat như thê nào ,nhưng trước đây nhà tớ là dư lày : vay 500tr trong vòng thời hạn 5 năm ,thì 1,5 năm sau trả cả gôc và lãi còn 350tr (mỗi tháng 10tr gốc ) 1,5 năm mình trả hết luôn bị nộp phạt hơn 17tr ........nhưng xin mất 10tr thui
    nằng tự hoạch đinh xem sao chư công thức tính tớ quên vì lâu lâu rôi

4. hathihanh

hathihanh Thành viên tích cực

em vay 36 tháng , cái khoản nộp phạt mình có thể xin được hả mẹ nó em tưởng là nó quy định thế nào thì mình cứ thế mà làm