Bố mẹ người yêu không đồng ý thì chia tay đúng hay sai?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi girloncom, 6/10/2015.

1. girloncom

girloncom Bắt đầu tích cực

Em chào các mẹ
    Hôm nay rảnh rỗi tự dưng nhớ lại chuyện của mình lên em chia sẻ với các mẹ. Xem em có bình thường không? ::)::)::)
    Chả là lúc yêu được 1 năm thấy cũng hợp em có bảo với người yêu là anh và em dẫn nhau về ra mắt bố mẹ. Nếu bố mẹ không đồng í thì chúng mình chia tay :sweating::sweating::sweating:. Chia tay sớm bớt đau khổ. Chứ e sợ cảnh yêu 4-5 năm mà lúc ý bố mẹ không đồng ý thì mệt. Quan điểm của em là bố mẹ không thích thì có lấy nhau về cũng khó mà hạnh phúc.

Bọn bạn em nó bảo em hâm khi có cái quan điểm như thế. Không dám hết mình vì tình yêu :devil::devil::devil:.
    Có mẹ có suy nghĩ như thế nào về vấn đề này ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi girloncom
    Đang tải...

2. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

1 năm thì nên tìm hiểu làm quen với bố mẹ 2 bên đi là đúng rồi bn ạ,

3. girloncom

Hi nhưng cái suy nghĩ của em về việc bme đồng í hay không quan trọng lắm. Ko đồng í là e thôi luôn :)

4. mimibe_89

mimibe_89 Thành viên tích cực

mình cũng có quan điểm giống mn đấy, thật ra chuyện của mình cũng tương tự, 2 người mình yêu cũng đều bị gia đình ngăn cấm, thật ra mình là đứa k có tính kiên trì vậy nên mình k thể chờ đợi được việc gđ đối phương chấp nhận, cộng thêm cái lòng tự ái tự trọng cao nữa, mình đã từng bị gđ đối phương xúc phạm vậy nên càng làm bàn đạp cho mình muốn chia tay, muốn thoát khỏi anh ta càng sớm càng tốt, chán yêu đương thế mệt mỏi lắm mn ah

5. girloncom

Giống e lòng tự ái cao nghĩ đến cảnh ko được chấp nhận được thì e không đủ can đảm mà tiếp tục.
    Từ trước khi yêu trong đầu e đã có cái suy nghĩ đấy rồi ý.

mimibe_89 thích bài này.
  6. kimngan3007

kimngan3007 Thành viên chính thức

Còn mình thì nghĩ quan trọng nhất là anh người iu có bảo vệ được mình không, hai người iu nhau thế nào. Nếu bố mẹ không thích có thể ra ở riêng, hoặc sống chân thành với bố mẹ, mình nghĩ sau họ sẽ thay đổi thôi. Còn trừ khi bố mẹ ngươi iu phản đối quá mạnh mẽ mà người iu minh k bảo vệ được mình, thuộc dạng sợ mẹ thì chia tay cho lành, sau cố cưới về cũng khổ thôi

7. girloncom

Theo e thì bố mẹ đồng ý rất quan trọng. Cho dù là ra ở riêng nhưng cũng không thoải mái được. E là đứa sống tình cảm nên không muốn rơi vào trường hợp bme với con cái bất hoà. Còn về lâu dài chắc chắn sẽ có ngày họ đồng ý nhưng sẽ rất rất lâu sau.

8. me-cubi

me-cubi

mình chỉ cần gia đình đối phương ko đồng ý là bai luôn, thiếu chi đàn ông, nhưng mà họ ủng hộ cả 2 tay, 2 chân lun :D

girloncom thích bài này.
  9. bau

bau Thành viên nổi tiếng

M cũng đồng quan điểm với bạn, cái cảm giác ban đầu với m khá quan trọng, BM người yêu ngay từ đầu ko thích thì m cũng khó lòng mà hòa nhập được lắm.
    Kể có muốn ra ở riêng mà họ ko đồng ý hoặc m ko có đk thì cũng chịu.

girloncom thích bài này.
  10. mypham_llinh

mypham_llinh Thành viên rất tích cực

thế có j mà k bt chứ, như e chị yêu mấy tháng n đã dẫn về ra mắt rồi ấy chứ, ổn thì yêu tiếp, đã cưới đâu mà lo, thế giờ 2 bạn vẫn còn yêu nhau chứ :)

11. what

what Bắt đầu nổi tiếng

mình thấy chẳng có gì là sai cả, có người giỏi chịu đựng, chấp nhận chịu đựng thì dù bố mẹ người yêu có ghét cũng vẫn quyết lấy, chịu nọ chịu kia mong có ngày thay đổi, tất nhiên như thế cũng chẳng sai. nhưng mỗi người 1 tính, mà rõ ràng là chẳng ai thích đi đường khó khăn cả, nên mình thấy là nếu lý trí được thì cũng nên lý trí, k cũng khổ

girloncom thích bài này.
  12. xì tóp

xì tóp Thành viên tích cực

giống nhà e nè, bọn e yêu nhau từ thời sv, đợt là bạn bè dẫn về thì bme khen là hiền mà chăm , ngoan .. nhưng mà bít là ny thì phản đối kịch liệt, lại còn dọa có nó thì k có tao nữa chứ. E chả nói gì, vẫn yêu thôi, bme e thấy e chả yêu ai nên chán k buồn nói, họ hàng các bác các anh thì quý ny e lắm, khuyên nhủ bme e mãi cuối năm ngoái mới đồng ý đấy, giờ đã hơn 4 năm và cbi cưới rồi, hihi

girloncom thích bài này.
  13. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Suy nghĩ của bạn là đúng rồi đấy. Gia đình họ không thích, giống như có 1 vết gì đó rồi, nếu cố gượng ép, sau này sống cùng cũng không hạnh phúc gì đâu bạn
    Bình thường lấy về 2 bên tốt đẹp cả mà cuộc sống cũng chẳng ra làm sao

girloncom thích bài này.
  14. S.snow

S.snow Thành viên mới

ui em lúc đầu quan điểm giống chi này lắm ý, nhà mình có ai bố mẹ phản đối vẫn kiên quyết lấy nhau chưa nhỉ?em với ny e cũng iu nhau 2 năm, 2 gia đình đều phản đối, 2 đứa vẫn iu nhau, chẳng biết sau ntn nhưng em công nhận bố mẹ phản đối mệt thật, mấy lần em chia tay nhưng ny em khóc xin e đừng làm như thế, ui thế là em lại thôi, nói chung cũng mệt ak,nhiu lúc cũng ghét mình lắm ý, huhu ai giống em không ak, chắc mọi người mắng em vì mù quáng mất

girloncom thích bài này.
  15. girloncom

Chúc mừng c nhé. Tư tưởng của e cũng thế. Zaj thì nhiều nhưng không để bme buồn :D

16. girloncom

E thấy xung quanh nhiều người lắm rồi c ạ. Bme không đồng ý 2 vc sống cũng không vui vẻ lắm.

17. girloncom

Bọn e sau những phút thoả thuận với nhau như thế. Bố mẹ không phản đối và giờ thì vẫn đang yêu nhau được 6 năm rồi. :3 :3 :3

18. girloncom

Yêu thì yêu nhưng vẫn phải lý trí một chút. Mọi người thì chọn người yêu nhưng em thì thêm khoản chọn luôn bme chồng.

19. girloncom

Chúc mừng c nhé. Một cái kết đẹp ::p::p::p

20. girloncom

Đúng rồi ạ. Trước khi yêu e đã có cái suy nghĩ này rồi. Bme không đồng ý cuộc sống bằng mặt ko bằng lòng. Nghĩ đã thấy sợ

mebetom.vp thích bài này.