Kinh nghiệm: "bỏ Túi" Ngay Cách Thông Tắc Bồn Cầu Khi Ông Xã Vắng Nhà

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi mtminhan, 4/4/2017.

?

sống vì ai

1. chính mình

0 phiếu
    0.0%
  2. gia đình

0 phiếu
    0.0%
Multiple votes are allowed.
  1. mtminhan

mtminhan hút bể phốt siêu rẻ hà nội

Có mẹ nào rơi vào trường hợp này không? một mình ở nhà với bề bộn công việc nhà ,con cái đã thấm mệt ,khi xong muốn tắm cho thoải mái nhưng ôi thôi bồn cầu bị tắc mùi khó chịu làm sao có thể tắm .
    lúc này công việc gia đình đã làm cho ta thấm mệt mà ông xã vắng nhà, sắp tới giờ cơm nước .nếu đã rơi vào trường hợp này chắc ai cũng rất nản và khó chịu .
    >>>> hôm nay tôi sẽ chia sẻ cho các mẹ cách thông tắc bồn cầu hiệu quả nhanh ,đơn giản và chính tôi là người đã thực hiện chúng khi không có người đàn ông ở nhà .

Cách 1. Nên chọn những vật cứng nhưng dẻo như cành tre tươi, dây thép có thể dễ uốn cong. Bạn đưa vào bồn cầu và quay đều khoảng 15-20 phút sau đó xả nước mạnh thì hiện tượng thông tắc bồn cầu sẽ được khắc phục.

Cách 2. Bạn đổ 1/2 bát nước rửa bát xuống bồn cầu, trong quá trình chờ đợi được 15 phút, bạn đun nóng 1 nồi nước . Bạn dội nước nóng xuống bồn cầu, dung dịch nước rửa chén tạo bọt, bạn nhấn xả nước thật mạnh thì cặn bã trong bồn cầu theo đó mà thoát xuống.

cách 3:bạn có thể tìm mua dây thông tắc tại của hàng điện nước , bạn khéo léo luồn dây này vào toilet ,độ cứng và dẻo của dây sẽ giúp bạn lấy đi được những cặn bã và toilet bạn lại thông thoát bình thường

Cách 4
    . Bạn có thể tìm mua dụng cụ thụt bồn cầu được bày bán rất phổ biến trên thị trường. Khi bạn thụt sẽ tạo ra áp suất đẩy các vật cản nằm trong ống bồn cầu rơi xuống. Sau đó xả nước thật mạnh, bạn hoàn toàn yên tâm sử dụng tiếp nhà vệ sinh của mình.

Cách 5. Bạn ra chợ tìm mua lươn hoặc cá lóc. Không phải về để chế biến nấu ăn mà nó chính là công cụ để bạn thông bồn cầu. Lươn hoặc các lóc thả vào bồn cầu ( chú ý khi thả, đầu cá phải để chúc xuống dưới). Khi con cá trúc xuống nó có khả năng đẩy tất cả các vật làm cản trở nó. Và như thế bồn cầu nhà bạn sẽ không bị tắc và bạn cũng không hề tốn nhiều công sức.

Như vậy không nhất thiết phải cần đến đàn ông, chị em phụ nữ cũng có thể tự mình thông tắc bồn cầu thành công và đảm bảo hiệu quả nhé. Nếu trong trường hợp mắc vật cứng mà bạn biết chắc như khăn mặt ,quần hay bàn chải... tôi khuyên bạn tốt nhất không thử những cách trên vì điều đó làm chúng ta mất thời gian và công sức , lúc này bạn hãy gọi ngay đội thông tắc cống đến để xử lý cho bạn. họ có những loại máy móc hiện đại và kinh nghiệm sẽ xử lý cho bạn nhanh ;sạch;gọn nhất

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mtminhan
    Đang tải...

2. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

Hay quá, cảm ơn chủ top :)