Bốc Phốt Mầm Non Tư Thục Thành Công

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi thudotrada, 3/12/2018.

1. thudotrada

thudotrada Thành viên sắp chính thức

Các mẹ có ý định thì né trường này ra, chứ mua bực vào người TƯ THỤC THÀNH CÔNG- NÓI MỘT ĐẰNG TÍNH TIỀN MỘT NẺO

Em cho con theo học từ 10/10-10/11 là nghỉ vì không chấp nhận đc cách tính học phí ở đây.

Chả là em có cv buổi tối thì phải gửi con đến tầm 9 có hôm bất chợt phải 10h mới đón, lúc đầu cũng nói ra luôn vs chị Hiệu trưởng, chị niềm nở lắm nói k sao đâu, xin chị cái kinh phí chị bảo tầm nhiều nhất 900k. 5 ngày sau chị gọi điện bảo chị tính lại phải là 1800k, em không chịu đc nhiệt chị bảo thế khuyến mãi ăn tối nên thu 1300k. Cuối tháng chị lẳng lặng gửi tờ học phí trong đó tiền trông muộn tính theo giờ 20k/giờ, chị bảo không tròn tháng nên nó thế em ạ. Xong chị gọi em xuống, nói là em thắc mắc lại làm chị phật long lắm, “nếu mà em không đồng ý thì đây số tiền 1980k của con chị vừa tính đến tối ngày hôm nay, em thanh toán chị luôn mai chị không nhận trông con nữa”, em đành bảo để em về xem lại đã ạ.

Sáng hôm sau em xuống xin cái xe gửi trong trường (trường ngay sát chân nhà nên gửi đó luôn tối về cho tiện, thêm nữa từ đầu tới cuối một điều miễn phí gửi xe nhưng cuối cùng vẫn thu lại 200k gửi xe ạ) thì cô giáo trông trường mặc dù ở trong nhưng cố tình k ra mở, chị hiệu trưởng nhắn tin trách em gọi cửa to quá để hàng xóm đt phản ánh J)) chị bảo cô giáo về quê rồi em. Một lúc sau em đi bộ về lại bắt đc ngay quả cô trả học sinh ngoài cổng, thế là em lấy đc xe ra các mẹ ạ.

Xong em về nt nói nghỉ học, chị cuối cùng gửi cho em một con số là 5,5 triệu cho 1 tháng học của con tại trường, trong khi trước đó mấy ngày vừa gửi hóa đơn tháng 11 là 3,6 triệu (bao gồm tất tần tật cả trông muộn tính theo giờ của tháng 10)J)) nhắn tin thì thôi rồi đổ cho em sao lúc đầu biết thế còn cho con học, rồi thì chị cho em gửi nhờ xe mà sao làm phúc phải tội, rồi chị nhiều hôm phải dung khóa điện tử của chị để khóa xe hộ em(xe để trong cổng), rồi thì chị viết các kiểu tiền cho tặng trên hóa đơn gửi về nhiều đạo đức cực kì ạ.

Em đã kịp thời chụp lại các khoảnh khắc chị câu trước bất nhất câu sau, nói một đằng tính tiền một nẻo nhưng mà chị vẫn tiếp tục gửi tin nhắn thách thức và giảng đạo lý lắm ạ

Em đã cho con học ở một vài trường trước khi qua đây, trước em ở dưới Linh Đàm có trường chỉ thu 600k trông muộn đến 9h tối thôi ý tốt cực kì, giờ em gửi một trường vẫn gần nhà họ cả tắm gội cho ăn tối them 2 bữa có hôm em tận 10h mới đón vẫn chỉ 1300k như một. Mà em nghĩ là có giá chung thôi, các cô mệt nhưng khi đã chấp nhận thì cũng không nên tính toán và thay đổi đúngk ạ? Cũng vì mưu sinh cả thôi mà các cô cứ lôi cái gì thánh nhân cho nhiều nhận ít tiền vẫn thu, làm em cảm thấy hãm lắm! Có ai là kiếm tiền dễ dàng đâu, 5,5 trieu sau 1 tháng học các chị nghĩ sao? Vênh hơn hẳn 2 triệu so vs bt
    Mẹ nào cần thêm thông tin inbox em gửi ảnh nội dung trao đổi cụ thể cho mẹ nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thudotrada
    Đang tải...

2. thudotrada

3. thudotrada

4. thudotrada

5. thudotrada

6. thudotrada

ah còn đổ cho em thường xuyên đón muộn sau 10h nữa, có hôm đến tận 11h :))) thôi thì thời gian đón k chụp lại đc cũng đành chịu tiếng ác, cơ mà hôm đầu tiên e cũng nói rõ luôn có thể đến 10h chị ấy biết r mà, còn 11h khẳng định k có nha, tối nào con em về nhà cũng phải xem đt chút đến 11h đi ngủ mà

7. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

8. letit

letit Thành viên đạt chuẩn

Quan tâm

9. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Eo. Con đi học cả ngày đến tối đi ngủ mới về hả mn? Mình thấy tội con sao sao ấy, mặc dù vẫn biết là mn phải mưu sinh. Haizz

10. BapBiShark

BapBiShark Thành viên chính thức

Tham khảo!!!

11. mebi1991

mebi1991 Thành viên chính thức

nhà mình đón bé muộn nhỉ, tìm trường tốt cho bé thật khó khăn, chúc mn sớm tìm được trường tốt cho con

12. Nhungha_89

Nhungha_89 Thành viên sắp chính thức

Sao mn không thuê người trông con, chứ gửi con đến 10h tối mới đón khổ thân con thế?

13. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

14. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

thực ra cái tiền cơ sở vật chất thì ngay từ đầu vào xem trường e thấy các trường e xem đều nói là ko trả lại dù bất kỳ lý do gì, và học phí thì họ tính theo tháng là tháng 1, 2, 3 ... chứ cũng chưa thấy trường nào tính học phí từ ngày con học đến lúc con nghỉ là 1 tháng như mn tính cả, vì thí dụ như 10/10 học thì hp tháng 10 sẽ tính từ 10/10 đến hết tháng 10, sau đó tháng 11 sẽ tính từ 1/11 chứ nhỉ, chứ nếu tính từ ngày con học theo kiểu mn đưa ra thì khó quản lý lắm.
    Còn việc đón muộn thì mình ko bàn đến vì theo thỏa thuận của trường và mẹ rồi.
    Nhà e cũng mới cho bé đi học dc 1 tuần, trường cũng thỏa thuận tiền cơ sở vật chất là ko hoàn lại, nhưng nhà mình đang dc trong thời gian khuyến mại nên ko mất, tiền đón muộn trường con mình học còn đắt hơn đấy nhiều, tính theo mỗi 30' cơ.
    - 18h-18h30: 10.000đ

- 18h30-19h: 20.000đ

- 19h-19h30:30.000đ

- 19h30-20h:30.000đ

Ngoài 20h nhà trường không nhận trẻ
    Mà như chỗ mình, tìm trường mà trông trẻ đến 10h ít lắm luôn ấy!

15. baovy12

baovy12 Thành viên tập sự

con cái là thứ quý giá nhất đối với bố mẹ, không điều gì có thể đánh đổi, không ai có thể được phép làm tổn thương đến tâm hồn nhỏ bé đó.

16. hoangyen2486

hoangyen2486 Bắt đầu tích cực

thôi cố gắng tìm việc gì khác chứ con đi học từ sáng sớm 10h đêm mới về với gđ thì tội con quá

17. vutuanque

vutuanque Thành viên chính thức

Tội cho trẻ quá. Thiếu thốn tình cảm gia đình

18. Thanhngainox

Thanhngainox Bắt đầu nổi tiếng

mn gửi con tới muộn thế mới đón à?

19. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Mn sang facb bóc thì mới nhiều mẹ quan tâm.

20. Lienmailtd

Lienmailtd Thành viên rất tích cực

M cũng thấy b chủ quá vô lý khi đòi trừ tiền cơ sở vật chất
    Đảm bảo ở đâu họ cũng không hoàn lại tiền này, dù trường công hay tư
    Còn tiền ăn tính theo ngày thực tế, chứ học phí tính theo tháng dương lịch, may ra có chỗ họ tính theo block 1/2 tháng, nghĩa là dưới 15 ngày thì tính nửa tháng, còn gần như mặc định là học 1 ngày cũng tính 1 tháng
    Mà b chủ không thuê giúp việc, chứ cho xon đi lớp từ 7h đến 22h, thì về nhà chỉ để ngủ thôi à,